Những câu hỏi hóc búa trong Travian.

• Mình lập topic này thể theo nguyện vọng của Smod lonelove.

1. Những câu hỏi đặt ra ở đây phải là những câu hỏi thuộc diện hóc búa (không có trong FAQ) về game Travian (mọi phiên bản từ bản 2.5 trở về sau). Lưu ý: không hỏi về TravianTeam. :tungtung:
    2. Tất cả mọi thành viên của diễn đàn này đều có thể hỏi. :o013:
    3. Người ưu tiên trả lời: lonelove :JFBQ00164070214A:; nếu lonelove trả lời không kịp thì mọi người có thể tham gia.
    4. Những ai cố ý hoặc vô tình spam vào đây sẽ bị xử lý. :o013::o020:

5. Những câu hỏi thuộc diện đã có hướng dẫn hoặc đã có trả lời ở topic khác sẽ được chuyển về topic này.

Post was edited 1 time, last by ™©ThỏNgọc® ().

• cho hỏi,khi mình lên làng 2 ở 1 nơi khá xa so với làng 1,mình cho hero lên làng 2 rồi,nhưng vẫn xuất hiện những cuộc thám hiểm ở xung quanh làng 1,phải làm thế nào để chỉ xuất hiện những cuộc thám hiểm xung quanh làng 2,không tính cách cata bay làng 1 nhé :khochiu::khochiu:

• cho hỏi,khi mình lên làng 2 ở 1 nơi khá xa so với làng 1,mình cho hero lên làng 2 rồi,nhưng vẫn xuất hiện những cuộc thám hiểm ở xung quanh làng 1,phải làm thế nào để chỉ xuất hiện những cuộc thám hiểm xung quanh làng 2,không tính cách cata bay làng 1 nhé :khochiu::khochiu:

Phá lâu đài tướng ở làng 1 ddeee, và chuyển thủ đô lên làng 2 là xong :o013:

• Hỏi anh em cái này, khó quá.
    ai cũng biết gaul nổi tiếng với đòn sniper.
    thế nhưng với bản t4 thì để snip được một con of thật sự "khoai" quá. ai chơi of cũng có gold clup. mà có gold clup đương nhiên anh em chỉ việc thả thêm dấu tích vào chức năng trốn lính tại binh trường. với T4 ngoài võ đài, giầy thưởng tốc độ, bản đồ cầm tay hero đưa quân về nhanh hơn rất nhiều vậy nên việc tính thời gian trở về làng của người tấn công gần như không thể - đòn counter không còn linh thiêng nữa. Vậy với quân đội được tránh đi khi tấn công anh em snip bằng cách nào đây ta.
    Ghi chú: các bạn đừng trả lời mình là snip bằng cách đánh 2 đạo, một đạo ảo đánh trước đạo đánh thật từ 3 phút 01'' đến 3'10'' đấy nhé, cách đó muôn thủa trắng tay. còn dịch thuật tại binh trường của bản T4 chưa hoàn toàn đúng nghĩa. chỉ bắt được quân lính vừa đi làm nhiệm vụ về chưa được nghỉ ngơi tại làng đủ 10'' mà thôi !

• nói chung T4 snip off cap là điều quá khó trừ khi để ở ngoài hoặc main thôi, vs lại bây h không còn quá nhiều pro dòng snipper nữa

• cho mình hỏi các gói A B C D............. trong travian plus dùng để làm j????????????????

• Hỏi lonelove: Mình định nâng cấp giáp cho lính do thám. Có tác dụng hay không và tác dụng thế nào?

• Hỏi lonelove: Mình định nâng cấp giáp cho lính do thám. Có tác dụng hay không và tác dụng thế nào?

Nâng cấp giáp cho lính do thám có tác dụng chú ý là chỉ tác dụng với trường hợp do tham vs do tham .Nghĩa là nếu đối phương gửi 100 do thám vs 100 do thám của bạn mà có nâng cấp giáp thì đối phương sẽ thiệt hại nhiều hơn và ngược lại nếu do thám của bạn có nâng giáp thì khi do thám sẽ ít thiệt hại hơn.

nâng cấp giáp cho lính sẽ tăng phòng thủ .. nếu bạn ôm tầm 30k do thám và mắt vàng thì 20-30k kỵ đi snip sẽ nằm im :o013:

• Mình có 1 kho bạc cấp 20 và chưa sở hữu cổ vật nào. Meta mình tổ chức 1 plan đi cướp 1 cổ vật vàng (chắc chắn thành công 100% vì acc mình là acc spy nằm vùng và nắm rất rõ tình hình def của cổ vật).
    Vì tính chất của plan là "cướp nhanh và tẩu táng gọn" nên acc mình sẽ là acc chiếm cổ vật và cần chuyển đi ngay khi cướp được.
    Vậy cho mình hỏi: Mình có thể cướp rồi chuyển ngay cổ vật đó đi bằng cách nào và vào thời điểm nào là
    hiệu quả nhất, nhanh nhất?
    Rất mong các bạn giúp đỡ.

Post was edited 2 times, last by ™©ThỏNgọc® ().

• [I]phone;1586703 wrote:

lâu đài 20 cướp đc cổ vật afk :o09:

Chắc hắn gõ nhầm. Là Kho bạc đấy. :o013: kakaka

• Ta chờ Lông lớp trả lời trước đã. Lập topic cho hắn trả lời mừ. :o013:

• Thay mặt lonelove ( đang bận rửa bát, lát còn phải nấu cơm) mình xin trả lời câu hỏi bạn Thỏ là có thể gửi quân kèm cata att vào làng bạn Thỏ có KB 20, ngay sau thời gian Hero bạn Thỏ chạm đích mục tiêu kia 1s. :o013:

• Cổ vật có phép thần mà nó bay về trước tướng :wet:

• Mình có 1 kho bạc cấp 20 và chưa sở hữu cổ vật nào. Meta mình tổ chức 1 plan đi cướp 1 cổ vật vàng (chắc chắn thành công 100% vì acc mình là acc spy nằm vùng và nắm rất rõ tình hình def của cổ vật).
    Vì tính chất của plan là "cướp nhanh và tẩu táng gọn" nên acc mình sẽ là acc chiếm cổ vật và cần chuyển đi ngay khi cướp được.
    Vậy cho mình hỏi: Mình có thể cướp rồi chuyển ngay cổ vật đó đi bằng cách nào và vào thời điểm nào là
    hiệu quả nhất, nhanh nhất?
    Rất mong các bạn giúp đỡ.

- căn tướng + kata (acc khác + KB 20 )qua acc của anh sau khi con tướng của anh cướp đc cổ vật vàng ... như thế là chuyển được
    - Nếu mà acc kia ko có kata thì có thể lấy cata ở main hoặc cap của acc đang đi cướp kata kho bạc khi cướp xong và hero nhảy vào cướp là đc

• - hỏi : có thể tấn công bình thường đối vs ốc đảo được không :o09:

• Đối với ốc đảo đã bị chiếm có thể tấn công bình thường, tiếp viện còn với ốc đảo bỏ hoang mặc định chỉ được cướp bóc :o22:

• văn hay vỏ giỏi.....cảm ơn nàng của ta, đi nằm ngủ thoai :quanchan:

Post was edited 1 time, last by banmai ().