Những câu hỏi hóc búa trong Travian.

• Mình hỏi sản lượng của làng pop to hơn của bạn là bao nhiêu?

• 3k6 gỗ 3k3 gạch 3k9 sắt và -2k8 lúa tính cả quân tiếp viện ở cap.
    Trung bình sản lượng cướp bóc khoản 80k /1h, giảm dần đến cuối ngày.

Còn ở làng nhỏ là 2k4 gỗ 3k2 gạch 1k7 sắt và 450 lúa.
    Trùng bình sản lượng cướp khoản 30k/h

• Bạn phải tính xem là số lính bạn gửi đến làng lớn hơn đó ăn bao nhiêu lúa / h . và xem trước đó đã thực hiện giao dịch nào kiểu như thế chưa . Còn nữa : nick mà bạn sit (trông nom) đó có Ip như thế nào ... xem Ip đó có onl liên tục ko , hay là bạn dùng 1 ip khác đăng ký và đặt sit , rồi liên tục vào bằng pass sit đó :)) .. rất nhiều điều lý giải tại sao bạn lại chỉ nhận đc 500 lúa ..

- Trả lời cau hỏi thêm : Lính nó chỉ ăn lúa chứ nó ko ăn mấy loại tài nguyên kia

->>[HIDE][/HIDE]

• Điều gì xảy ra nếu:

- Với các nghiêm cứu khi học viện/lò rèn/luyện giáp bị phá hủy.
    - Với binh lính đang huấn luyện khi trại lính/ chuồng ngựa/xưởng bị phá hủy.
    - Với các binh lính/lái buôn đang duy chuyển/ tiếp viện khi làng bị phá hủy.
    - Với các tài nguyên đang duy chuyển khi chợ bị phá hủy.
    - Với các ốc đảo khi lâu đài tướng bị phá hủy.
    - Với quân lính bị giam trong bẫy khi hố bẫy/làng bị người ko phải chủ nhân của quân lính phá hủy.

• 1. Các n/cứu vẫn có tác dụng.
    2. Vẫn ra lính như đã hẹn.
    3. Toàn bộ "bốc hơi. theo làng.
    4. Tài nguyên về ngay kho, lái buôn thì "mất tích".
    5. Vẫn là ốc đảo của làng.
    6. Lính tự động mò về làng.

Lượng res đã chuyển đi vẫn đến đích. Còn Số lượng LB (khi xây lại chợ c1) sẽ thấy có thông báo còn lại -n/1.

Trùng bình sản lượng cướp khoản 30k/h

Sản lượng ở đây là tính sản lượng làng sản xuất được chứ đâu tính cướp bóc được :o015:

Trộm chữ ký em Xù:
    "A man makes a woman woman" :o013:

Tất cả sự hạn chế này dựa vào năng suất mỗi giờ của bạn. Năng suất tài nguyên trong 1 giờ được tính bằng cách tổng hợp năng suất của gỗ, đất sét, sắt và lúa (riêng với lúa, tất cả năng suất lúa trừ đi số cư dân trong tài khoản của bạn) sẽ cho ra 1 con số hoàn chỉnh cho tài khoản của bạn. Hơn nữa, trung bình số lượng cướp bóc thực (cướp bóc thu được trừ cho tài nguyên mất đi vì bị cướp bóc) trong 1 giờ là được cộng vào cho năng suất của mỗi 1 giờ của 1 tài khoản.

Có tính mà bạn.

Btw, làm sao để cancel lái buôn đang đi ? =((
    Vừa gởi nhầm đến làng lạ hết 30k res x3 ko biết làm sao lấy lại đây =((

• Có tính mà bạn.

Btw, làm sao để cancel lái buôn đang đi ? =((
    Vừa gởi nhầm đến làng lạ hết 30k res x3 ko biết làm sao lấy lại đây =((

Trước tiên là xin khổ chủ trả lại số res, không trả thì mang lính qua oánh cướp lại.
    Sau đó lái buôn không vận chuyển đủ 30k res thì bạn cho rỗng kho vào thời điểm lái buôn trở về ở lần 2 và lần 3.

Trùng bình sản lượng cướp khoản 30k/h[/QUOTE
    Tổng sản lượng (bao gồm 4 loại tài nguyên nhé) của bạn chưa được 15.75k/1h nên khi trong lần trước bạn đã chuyển 20k và [QUOTE]Và mình không thể gởi đc bất cứ tài nguyên nào cho làng lớn hơn ngoại trừ lúa.

Vì bạn đã vận chuyển lúa trước đó nên số lượng lúa bạn gửi qua đã gần đạt được số lượng tài nguyên mà tài khoản có số dân lớn hơn đã gửi cho tài khoản có số dân nhỏ hơn, vì vậy hôm sau bạn chuyển chỉ được 500 là vì vậy.

Lượng res đã chuyển đi vẫn đến đích. Còn Số lượng LB (khi xây lại chợ c1) sẽ thấy có thông báo còn lại -n/1.

Xác nhận là lượng res vẫn đến đích như thường:hi:

• Các PRO Cho mình xin link chi tiết về thưởng phòng thủ khi chênh lệch pop với nhé

• mấy prom cho em hỏi..........trong phần yêu cầu để xây kì quan.........em thấy yêu cầu nhà chính cấp 99....................

vậy sao mà em thấy mấy ww vẫn được hoàn thành.......mặc dù nhà chính chỉ 20...........phải chăng chúng ta đang chơi ăn gian...............

• mấy prom cho em hỏi..........trong phần yêu cầu để xây kì quan.........em thấy yêu cầu nhà chính cấp 99....................

vậy sao mà em thấy mấy ww vẫn được hoàn thành.......mặc dù nhà chính chỉ 20...........phải chăng chúng ta đang chơi ăn gian...............

có cả nhà chính cấp 99 ak !@@

viot wrote:

Thành phần ăn hại

• có cả nhà chính cấp 99 ak !@@

thấy yêu cầu như vậy....tưởng có chứ...............ai pro chỉ giúp

• :yociexp74: Nhà chính maximum là 20 rồi, đâu ra 99 được

nhưng mà mình muốn hỏi là tại sao trong phần yêu cầu xây ww ....thấy yêu cầu là nhà chính cấp 99..........

phải chăng đó là lỗi phiên dich...........nếu là lỗi thì phải sửa chứ.........

• đó là yêu cầu tối đa, còn tối thiểu nằm ẩn quy định là cấp 20 ... :o013:

• đó là yêu cầu tối đa, còn tối thiểu nằm ẩn quy định là cấp 20 ... :o013:

vậy là cấp 19 ko xây được hả bạn.......nhiều cái mâu thuẫn quá nên mình phải hỏi................

• vậy là cấp 19 ko xây được hả bạn.......nhiều cái mâu thuẫn quá nên mình phải hỏi................

Cấp 19 xây kg được vì xây chưa xong đã bị đập rồi.