Những câu hỏi hóc búa trong Travian.

• Hum nay đăng kí Speed Server thì nó ghi: signup closedVậy ý nó là “Mày quay lại sau đi!” hay “Cút, hết slot rồi!”?Em đăng kí nhiều server rồi, nhưng rất ít gặp tình trạng này!

tức là server đóng không cho đăng ký thêm. cái này mới mà...sao gặp được

• hóc búa hóc búa nè. sever speed bao lâu reset dữ liệu hệ thống 1 lần. tức là sau bao lâu thì raid đc acc đã vào qua mà không bị giới hạn

1 tuần bạn à :o4:

• cho hỏi,khi mình lên làng 2 ở 1 nơi khá xa so với làng 1,mình cho hero lên làng 2 rồi,nhưng vẫn xuất hiện những cuộc thám hiểm ở xung quanh làng 1,phải làm thế nào để chỉ xuất hiện những cuộc thám hiểm xung quanh làng 2,không tính cách cata bay làng 1 nhé :khochiu::khochiu:

bít,kui biết: :yociexp48::"TRong 1 ngày bạn ăn cơm nguội với cháo trắng,món nào bạn cũng thích,nhưng mình khuyên nên ăn cơm thôi,dù nó là cơm nguội vẫn no hơn cháo trắng!Tức gần thì đi xa thì tùy... Vì thám hiểm auto relay nếu bạn bỏ" (MÌnh chỉ hình dung việc an uống hang ngày của mi2h để nói,mặc dù có khác là ...cháo gà chứ hok bít cháo kia):o014:

• Cho mình hỏi nếu 1 tài khoản bị mất password và quên luôn email đã đăng ký nhưng vẫn còn ghi lại code kích hoạt lúc đăng ký thì có lấy lại dc tài khoản này ko?

khô biết chăc! Minh chỉ góp ý với bạn nè:" Đem tất cả những gì sợ quên,bỏ tất cả vào 1 cái "save",rồi nhét vào 1 cái keo,đem cái keo bỏ trên cái óc đảo trong đầu bạn...khi cần bạn sẽ đảo cái ốc tìm cái keo trên đó ..--->nó ở đó.:o02:...sao ta,quên pà số kon ghệ mới kua rui!!..:o032:...

• Cho hỏi, tại sao mình luôn bán đồ đấu giá với giá thấp bẹt trong khi những món có cùng thời gian lại có giá cao hơn chót vót. :|
    Mính nhờ bạn bè để họ nâng giá lên cao một chút thì họ bảo họ ko thấy vật đấu giá của mình... :|

Trung bình theo mình thấy trong chợ đấu giá thì giá 10 cuộn giấy thường là 1-3k. Nhưng mình bán thì luôn ở mức giá dưới 1k, tương tự với cuộn giấy 30-40, thường có giá từ 5k trở lên, thậm có khi còn hơn 10k, đến khi mình bán thì giá cao nhất chỉ đc 3k với 50 cuộn, nhưng còn những cuộn giấy có cùng thời lại cao bán lại có giá hơn và cao hơn rất nhiều. :|

Có lần mình bán 48 cuộn giấy với giá 3333 với 5 lượt đấu giá, trong khi những đứa khác treo 10 cuộn 3 4 lần và nó bán đc với giá 4k với hơn 15 lượt đấu. Cùng thời gian đáo hạn với mình.
    Ko nhẽ người mua bị mù toán :j

Post was edited 2 times, last by renyuki ().

• Cho hỏi, tại sao mình luôn bán đồ đấu giá với giá thấp bẹt trong khi những món có cùng thời gian lại có giá cao hơn chót vót. :|
    Mính nhờ bạn bè để họ nâng giá lên cao một chút thì họ bảo họ ko thấy vật đấu giá của mình... :|

Trung bình theo mình thấy trong chợ đấu giá thì giá 10 cuộn giấy thường là 1-3k. Nhưng mình bán thì luôn ở mức giá dưới 1k, tương tự với cuộn giấy 30-40, thường có giá từ 5k trở lên, thậm có khi còn hơn 10k, đến khi mình bán thì giá cao nhất chỉ đc 3k với 50 cuộn, nhưng còn những cuộn giấy có cùng thời lại cao bán lại có giá hơn và cao hơn rất nhiều. :|

Có lần mình bán 48 cuộn giấy với giá 3333 với 5 lượt đấu giá, trong khi những đứa khác treo 10 cuộn 3 4 lần và nó bán đc với giá 4k với hơn 15 lượt đấu. Cùng thời gian đáo hạn với mình.

Nếu bạn thấy có những vật phẩm không đáng giá mà giá lại cao ngất ngưỡng thì nơi đó đang xảy ra các vụ "rửa tiền" đấy bạn ạ. Vấn đề này đang gây nhức đầu cho bên Travian Team đấy.
    Lý do:
    1/. Người chơi lập thành 1 nhóm và chuyển bạc cho nhau bằng cách dùng acc clone đi thám hiểm bán ra lấy bạc, sau đó chuyển bạc cho acc chính bằng cách dùng bạc đó để mua đồ của acc chính với giá cao trên trời (hình thức rửa tiền phạm pháp đấy). :hoho:
    2/. Người chơi mua vàng lậu, chuyển qua bạc rồi chuyển bạc cho acc chính như cách 1.

P/s: Còn việc bạn của bạn nâng giá giúp bạn nhưng không thấy đồ vật thì bạn phải làm thế này:
    - Hai người không cùng Ip.
    - Bạn phải báo cho bạn của bạn biết món đồ kia đang nằm ở đâu (làm cách nào bạn suy nghĩ nhé, cũng đơn giản).

Post was edited 1 time, last by SS King ().

• Cho mình hỏi nếu 1 tài khoản bị mất password và quên luôn email đã đăng ký nhưng vẫn còn ghi lại code kích hoạt lúc đăng ký thì có lấy lại dc tài khoản này ko?

Quên email có thể gửi mail cho admin hỏi email đăng ký cho acc đó là gì để lấy lại acc.

• Quên email có thể gửi mail cho admin hỏi email đăng ký cho acc đó là gì để lấy lại acc.

Làm sao được. Như thế là cung cấp thông tin người chơi

• Ngày trước ta quên email hỏi Admin trả lời mà, tùy vào độ thành khẩn khi gửi mail hay sao đó ^^

• Ngày trước ta quên email hỏi Admin trả lời mà, tùy vào độ thành khẩn khi gửi mail hay sao đó ^^

Phải nói là tùy vào mức độ quen biết :hoho:

Thành khẩn là sao? Mình là người mang tội à?

• Quên email có thể gửi mail cho admin hỏi email đăng ký cho acc đó là gì để lấy lại acc.

Làm sao được. Như thế là cung cấp thông tin người chơi

Ngày trước ta quên email hỏi Admin trả lời mà, tùy vào độ thành khẩn khi gửi mail hay sao đó ^^

Hãy đi vào vấn đề. đừng bàn tán ở đây. vấn đề ở đây là người chơi quên pass, quên luôn mail. nếu lấy 1 mail khác hỏi thì không thể cung cấp thông tin được. gà nòi chú ý, đó đã là vi phạm vấn đề thông tin cá nhân. Admin hay MH, smh cũng vậy. Đều không thể cung cấp thông tin khi người chơi không cung cấp tên mail và một số thông tin liên quan.

Có bao giờ bạn tư hỏi,nhà mình chòi vịt mà nhà người ta village? Và có bao giờ bạn bực bội hỏi vì sao cái chòi vịt cháy và cái vilalage cháy, người ta lại bu đông xem village mà ko ai hay chẳng ai thèm cứu 1 cái chòi vịt bốc cháy?đó là những cái thèng kia nhờ tui nói với bạn,bit ai hok? là thằng bạn vừa kể trên:yociexp107: bởi vì tui nhìu tiền,tiền tui nhiều tui làm gì kệ tui... lỡ bị gì tui bít(ko nói ai hết).....:chet: đó... là lời...đó đó của nó...:dibo:Âu ...cũng..là...ý zậy .

• Hãy đi vào vấn đề. đừng bàn tán ở đây. vấn đề ở đây là người chơi quên pass, quên luôn mail. nếu lấy 1 mail khác hỏi thì không thể cung cấp thông tin được. gà nòi chú ý, đó đã là vi phạm vấn đề thông tin cá nhân. Admin hay MH, smh cũng vậy. Đều không thể cung cấp thông tin khi người chơi không cung cấp tên mail và một số thông tin liên quan.

Ây za za....tất cả phải bình tĩnh .... chúng ta không nên chú trọng vào việc đó, trong khi bạn đó , hỏi chuyện đó,mấy bạn bít và hiểu rõ? to hay nhỏ? :yociexp51:...đừng oánh em...e chỉ muốn nói...đâu chừng mới tạo nick hay lần đầu tiên mói tập hoi tai :yociexp51:...em mới trải qua y chang ,trước khi thấy vụ này :suynghi::suynghi:...oh òh em nói hiệc..:yociexp30:

• Ây za za....tất cả phải bình tĩnh .... chúng ta không nên chú trọng vào việc đó, trong khi bạn đó , hỏi chuyện đó,mấy bạn bít và hiểu rõ? to hay nhỏ? :yociexp51:...đừng oánh em...e chỉ muốn nói...đâu chừng mới tạo nick hay lần đầu tiên mói tập hoi tai :yociexp51:...em mới trải qua y chang ,trước khi thấy vụ này :suynghi::suynghi:...oh òh em nói hiệc..:yociexp30:

Mình đọc gần 10 lần vẫn chưa hiểu bạn ấy nói gì :o050:

• Cho hỏi:

1/ Mình vừa chiếm 1 cái ốc đảo và bắt đầu xuất hiện 1 đống tấn công màu tím đang tấn công ốc đảo. Nhưng vào bình trường thì ko tìm đc cái đống tim tím đó. Làm sao để xem và xem ở đâu ?
    2/ Trên Travian Answer bảo nếu ốc đảo bị cướp thì mình sẽ mất 10% res, và sau 10 phút có thể cướp tiếp 10% nữa, nhưng nếu ko ai cướp thì số 10% ấy có đc trả lại ?
    3/ Tương tự như trên, nhưng ngược lại nếu mình đi cướp những ốc đảo đã có chổ thì sẽ cướp đc nhiều hơn và res hồi nhanh hơn những ốc đảo bình thường rất nhiều, vậy có nên hay ko ?
    4/ Có nên thường xuyên def ốc đảo hay chỉ để yên như vậy ? Có cách nào để ốc đảo bị cướp mà ko mất res ? Ốc đảo của mình nằm ở thủ đô nên lúc nào cũng có hơn 10k res và chúng nó cướp lúc nào cũng đầy túi. :-s

• Cho hỏi:

1/ Mình vừa chiếm 1 cái ốc đảo và bắt đầu xuất hiện 1 đống tấn công màu tím đang tấn công ốc đảo. Nhưng vào bình trường thì ko tìm đc cái đống tim tím đó. Làm sao để xem và xem ở đâu ?
    2/ Trên Travian Answer bảo nếu ốc đảo bị cướp thì mình sẽ mất 10% res, và sau 10 phút có thể cướp tiếp 10% nữa, nhưng nếu ko ai cướp thì số 10% ấy có đc trả lại ?
    3/ Tương tự như trên, nhưng ngược lại nếu mình đi cướp những ốc đảo đã có chổ thì sẽ cướp đc nhiều hơn và res hồi nhanh hơn những ốc đảo bình thường rất nhiều, vậy có nên hay ko ?
    4/ Có nên thường xuyên def ốc đảo hay chỉ để yên như vậy ? Có cách nào để ốc đảo bị cướp mà ko mất res ? Ốc đảo của mình nằm ở thủ đô nên lúc nào cũng có hơn 10k res và chúng nó cướp lúc nào cũng đầy túi. :-s

1. Bạn kiểm tra lại, vì các cuộc tấn công của bạn đi, hay đến làng bạn đều thấy được ở bình trường.
    2. Nếu không ai cướp thì số res đó vẫn ở trong làng của bạn, không mất đi nên không phải trả lại.
    3. Cái này tùy quyết định của bạn, vì bạn đi cướp ốc đảo đã bị chiếm là lấy res từ trong kho của làng chiếm ốc đảo, và có thể chủ nhân sẽ deff khi bạn cướp.
    4. Nếu là anh em cùng liên minh, liên bang thì nên pm một tiếng, tránh những xung đột không cần thiết. Để ốc đảo cướp không mất res thì trong kho làng xâm chiếm ốc đảo không có res.

• 2. Nếu không ai cướp thì số res đó vẫn ở trong làng của bạn, không mất đi nên không phải trả lại.

Ý mình hỏi là nếu không ai cướp thì 10% (đã bị cướp trước đó) có hồi phục lại ko ? Hay chỉ hồi phục 10%(cho phép cướp đc) ?

• 10% đã mất lúc trước không bao giờ hồi phục. Cái điều mà 10 phút sau mới cướp được 10% có nghĩa là nếu có 2 cuộc tấn công vào ốc đảo của bạn cách nhau chưa tới 10 phút, thì đợt tấn công thứ 2 sẽ ko cướp được 10%.