Thăm dò: ngừng bắn Tết Nguyên Đán có nên là 5 ngày?

• Đình chiến Tết cổ truyền nên là 5 ngày? 101

1. Đồng ý, tôi muốn có dịp nghỉ lễ được thoải mái hơn. (92) 91%
    2. Không. Chỉ nên là 3 ngày sẽ phù hợp với cuộc chiến. (9) 9%

Dịp lễ Tết âm lịch là dịp nghỉ lớn nhất trong năm của Việt Nam.

Mình muốn các bạn bỏ phiếu bầu và đưa ra ý kiến về việc có nên tăng số ngày đình chiến thêm không? Việc có nhiều ý kiến ủng hộ sẽ giúp mình có cơ sở để xem xét việc đó có tốt và nên áp dụng hay không.

Vậy, các bạn hãy bầu chọn, và đưa ra ý kiến của mình tại chủ đề này nhé!

Thân mến,
    BQT

• Tại sao ko đóng băng máy chủ mấy ngày tết nhỉ. Ae dc tha hồ vui vẻ bên gia đình. Ko lo nghĩ j về game hết. Vậy có fai là tốt hơn ko.

Tổng Tư Lệnh Quân Khu Xám

• Mình thấy nghỉ 5 ngày cho tất cả mọi người được thoải mái
    Tránh tình trạng đang đi chúc tết mà cứ lo log acc :(

• Không những đinh chiến 5 ngày mà mình còn có thêm ý kiến như này mong ban quản trị xem xét:
    Sau khi kết thúc thời gian đình chiến khoảng 24h thì các cuộc tấn công mới có tác dụng.
    Tránh tình trạng như Noel hay Năm mới vừa rồi. Thời gian đình chiến 2; 3 ngày nhưng nhiều ng căn đợt tấn công đến mục tiêu vừa lúc hết thời gian đình chiến (sau 12h trưa).
    Như vậy thì thực tế mọi ng chỉ nghỉ dc 1; 2 ngày. Trước thời gian đình chiến đã phải lo canh acc rồi.

:gau04::rep06::rep05::rep07: —+———— Quen bắn 46———>> :thumbsup:

• Vote kéo dài thời gian đình chiến. Ngoài ra em muốn góp ý chút:

1. Chỉ có thể tấn công khi hết đình chiến. Điều đó có nghĩa, nếu 1 cuộc tấn công được bắt đầu trong thời gian đình chiến, thì dù cho đợt lính đó đến nơi khi đã hết đình chiến, nó vẫn chỉ là một "lời thăm hỏi".
    2. Nên có các phần quà như vàng thưởng, tài nguyên, 1 (vài) lần thám hiểm... theo hình thức ngẫu nhiên, coi như quà tết (nếu được, có thể mở rộng ra thêm những ngày lễ lớn khác nữa). Giá trị món quà không quan trọng, quan trọng món quà thể hiện sự quan tâm của NPH với game thủ

• đúng là nếu có phương án 3 sẽ chọn là đóng băng máy chủ - BẢO TRÌ - dù NPH không muốn như vậy

Các bác rảnh trừ em phát nhé. Thank all!

• * Không thể có chuyện "đóng băng" máy chủ, vì việc này sẽ gây ra các lỗi sau khi "tan băng", và do vấn đề kỹ thuật khác.

* Sau thời gian Đình chiến sẽ luôn có 24 giờ (1 ngày) áp dụng chế độ "Không chết đói"

* Nếu là nghỉ 5 ngày, sẽ là 2 ngày trước Tết (29,30 hoặc 28,29 nếu tháng không có ngày 30) và 3 ngày sau Tết (1,2,3)

* Các bạn tập trung vào 2 phương án mà Smod đã đưa ra nhé, có thể thảo luận được và mất của 2 phương án đó. Nếu nghỉ 5 ngày thì có gì không hợp lý và bất cập gây ra?

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!

• Vấn đề này cần tính toán cho kỹ lại. Để phù hợp với cadc giai đoạn của từng sever.
    Theo mình nắm dc thì các sever có xây ww ở giai đoạn cuối thì time đình chiến kéo dài sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới cuộc đua xây ww.
    Hiện tại các sever .vn có 3 sever đang và cbj bước vào giai đoạn cuối là: VNX. VN3. VN4.

- Vnx thì ngày 28.1 ra BKH. (Căng nhất. Đề nghị ko đình chiến trên máy chủ speed). Theo dự đoán của mình thì cuộc đua tranh về đích của các ww sẽ diễn ra ngay trong những ngày tết. Nếu đình chiến thì cuộc đua sẽ ra sao? Khi ko thể hạ được ww của phe kia khi ww phe này đang ở ngay phía sau. Nói chung là ảnh hưởng quá lớn tới kết quả.

- Vn4 thì ngày 29.1 ra BKH. Lúc này sever đang khởi đầu cho cuộc đua ww. Em ko rành vấn đề time xây ww của máy chủ thường nên ae nào chơi bên này bổ xung dùm. Tks.

- Vn3 ra ngày 15.12.2017 và đang trong giai đoạn xây ww. Máy chủ này cũng bước vào giai đoạn căng thẳng rùi. Ko bit có kết thúc trước tết ko.

trên đây là nhận định khách quan của mình. Ae có ý kiến j cứ phát biểu phía dưới nha

Tổng Tư Lệnh Quân Khu Xám

• thôi bác ơi.
    Cho các cháu nó nghỉ tết. Chơi game thôi chứ có gì đâu mà bác định ăn game, ngủ game...nghỉ tết game ah!
    Biết rằng mỗi ng 1 hoàn cảnh. Nên ai muốn xây WW trong dịp tết thì cứ để những ng đó làm đi. Còn đại bộ phận muốn nghỉ ngơi. Muốn bắn phá gì thì sau tết.
    Mình ko bắn dc WW của ng ta, ng ta cũng ko bắn dc của mình. Ai thích đua thì cứ đua. Chả ảnh hưởng gì cả.

:gau04::rep06::rep05::rep07: —+———— Quen bắn 46———>> :thumbsup:

• thôi bác ơi.Cho các cháu nó nghỉ tết. Chơi game thôi chứ có gì đâu mà bác định ăn game, ngủ game...nghỉ tết game ah!
    Biết rằng mỗi ng 1 hoàn cảnh. Nên ai muốn xây WW trong dịp tết thì cứ để những ng đó làm đi. Còn đại bộ phận muốn nghỉ ngơi. Muốn bắn phá gì thì sau tết.
    Mình ko bắn dc WW của ng ta, ng ta cũng ko bắn dc của mình. Ai thích đua thì cứ đua. Chả ảnh hưởng gì cả.

ta ko xây nhưng cũng fai có tý lòng đê ae còn oánh tiết canh thôi!

[MARQUEE]Chỉ là Huyền Thoại Trong Em![/MARQUEE]

• Nếu không đóng băng đươc máy chủ thì đóng đê bảo trì đươc không?
    Bảo trì và không chêt đói. Nếu được như vậy thì tốt quá

• Các máy chủ trong thời gian xây dựng WW, tất nhiên là không có Đình chiến, mình sẽ tính toán cấp WW cho phù hợp việc này. Ví dụ WW đạt từ cấp 50 trở lên sẽ không có Đình chiến.

5 ngày đủ time vnx xây xong ww k nhỉ

Nếu không đóng băng đươc máy chủ thì đóng đê bảo trì đươc không?
    Bảo trì và không chêt đói. Nếu được như vậy thì tốt quá

Không có chuyện đóng băng hay bảo trì máy chủ về mặt kỹ thuật và thời gian thực (real-time).
    Việc Đình chiến cũng có tác dụng tương tự: Không tấn công, không chết đói
    Nếu bạn nào có nhu cầu nhiều hơn, hoàn toàn có thể tự dùng chế độ Ngày nghỉ với tối đa là 14 ngày cho tài khoản của các bạn, ở chế độ này, nó gần như là đóng băng.

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!