เซิพหนึ่งมาแล้ว

• มหาดราม่าหมื่นเดช ฉบับเต็มเลยละกัน ต้องบอกก่อนเลยว่าเสียหมดรูปเลยรอบนี้ทางทีมบอยและชาวแก๊ง ตั้งแต่ลงก่อนเกือบ10วัน ตั้งเมือง2ก่อน5วัน ข้าว15โอ150 เจอข้าว6 ตบยับเลย ทั้งๆที่ตามมาลงช้ากว่าเยอะมากๆ แสดงให้เห็นถึงฝีมือที่ยังอ่อนอยู่มาก และแผนการเล่นที่ไปตอตั้งแต่ไม่กี่วันของเกม แถมพอทำอะไรPascalไม่ได้ก็พยายามส่งแจ้งแบน แต่ไม่สำเร็จ จนเจอตบยับสรุปง่ายๆเลยเพราะความอ่อนประสบการณ์ของตัวบอยเอง ไม่ต้องโทษใครเลย คนก็เยอะกว่า ขอแร่ลูกกิลออกเมือง แต่พอสู้ไม่ได้ก็หาขออ้างแจ้งแบนตัวเอง

ทั้งแจ้งแบนรอบแรก
    มารอบสองเปลี่ยนชื่อเป็น ไอ้เหี้ย
    มารอบสามยิงเมืองตัวเองทิ้ง
    ผมจะบอกอะไรให้นะรอบนี้บอยดวงดีมากนะที่ทางMhปลดแบนช่วงสงกรานต์พอดี ไม่งั้นคงไม่มีเวลาวางแผนทำแบบนี้ การที่บอยให้พวกลูกกิลเด็กๆสมัครบอดใหม่มาเม้นตอบโชโง่ ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยนึกว่ายังไงทางนั้นก็คงข้าว6แน่ๆ ผมจะบอกให้เขาไม่สนข้าว15ด้วยซ้ำเพราะมีแผนสำรองไว้แล้ว แล้วทำยังไงMhถึงปลดแบนidบอย ทางบอยก็ยังคง งงอยู่ ถ้าถามว่าโชโงแบบไหนลองเลื่อนไปอ่านหน้าที่แล้วได้ สรุปคือการเตรียมพร้อม การจัดการ ระบบต่างกันมากๆ แต่เกมทันเปลี่ยนตรงปลดผิดเวลาแค่นั้น แต่พวกผมก็ไม่ได้วิตกอะไร ชิวๆเพราะคิดไว้อยู่แล้ว และหาทางออกไว้หมด

แต่รอบนี้พูดตรงๆเลยนะอย่าหาว่าสอนเลยทางบอยเสียเยอะกว่ามาก เล่นแบบนี้คงไม่มีคนติดตามไปเล่นต่อแน่ ที่บอยหาข้ออ้างบอกลูกกิลต่างๆเพื่อให้ตัวเองดูดี ทั้งๆที่จริงเสียท่าก็หัดยอมรับบ้างนะมันจะได้ดูแมนหน่อย แพ้แล้วต้องยอมรับนะอย่าอ้าง บอกทางนั้นมีคนช่วยเยอะ ผมพูดตรงนี้เลยนะ แทบไม่ต้องดันอะไรpascalเลย เขาไม่ได้ขอให้ช่วยด้วยซ้ำ ต่างจากบอยมากๆหัดยอมรับนะเพราะเล่นสู้ไม่ได้จริงๆ แถมidนังปริกก็ถูกลงแมวต่ออีก ผู้บริหารคนอื่นก็โดนยิงทั้งๆที่ทีมนั้นตามมาช้าเป็นอาทิตย์ อันนี้ก็พอตอบได้นะบอยไม่ต้องพูดมาก อ้อลืมบอกไปสปายนะพวกผมไม่ต้องมีก็ได้นะ เพราะข่าวที่ได้มา ก็พวกลูกกิลหรือเพื่อนบอยเองที่แคปส่งมาให้ดูเพราะหมดความเชื่อมั่นในตัวคุณ แค่เขาไม่กล้าออกหน้าแค่นั้น เพราะเล่นแบบนี้ไง การโดนยิงเมืองหายมันเป็นเรื่องธรรมดามาก แต่พอบอยเล่นโกงแบบนี้ แถมยังคุยโวโอ้อวดเหมือนบอยฆ่าตัวเอง ทำให้โดนเหยียด โดนล้อ ผมว่ายันลูกบวชอะเรื่องนี้ แถมนังปริกยังโดนแบบต่ออีกเพราะเล่นแบบผิดกฏ เป็นผมผมคงเลิกเล่นเพราะอาย

• ปักหมุด

ม่อนอ่านถึงตรงนี้แล้ว มีแต่ดราม่า คนชื่อบอย :D:D

THX 22 : 2017 - 2018 : Schweppes
    TS1 : 2018 : Doraemon

อย่าให้ม่อนต้องโมโห :thumbup:

• จริงๆไม่อยากบ่นอะไรมากเพราะ เจ้าตัวเค้าไม่ได้แคร์อะไรเท่าไรกับเมืองข้าว 15 เค้าว่าข้าว 6 ก็ตบชิลๆแล้ว

แต่ติเพื่อก่อ ด้วยความที่ก็เล่นเกมส์นี้มานาน อยากใหเกมส์มันสนุก อยากให้กรรมการทันเกมส์มากกว่านี้

ครั้งนี้หมื่นเดชตั้งใจแบนตัวเองหนีสงครามไม่ยอมปลด มาปลดเอาตอนที่พักรบ ทุบไม่ได้ ทำให้มีเวลานั่งกดลบสิ่งก่อสร้าง แถมวันหมดพักรบ ก็สามารถอัดเรนได้ โดยทหารไม่อดข้าวตายอีก

มันแปลกดีมั้ยครับ ที่คนที่ทำผิดกฎ ได้ประโยชน์ทุกอย่างจากการตัดสินครั้งนี้ ผมว่าแปลกนะ

FC inwjoi13
    ------------------------
    Red-ribbon
    Class

• ชื่อบอยนี่คุณแม่ตั้งเพื่อเอาเคร็ดแน่เลย เพราะรู้ว่าโตขึ้นลูกชายจะเป็น.....ตรุ๊ด

เอิ่มแล้วที่พี่แกเปลี่ยนชื่อไอดีครั้งนี้ เอาเคล็ดด้วยมั้ยครับ แล้วงี้โตมาจะเป็นอะไรครับ

FC inwjoi13
    ------------------------
    Red-ribbon
    Class

• ตอนนี้เห็นให้ลูกกิลด์ลบเมืองเกิดตัวเองแล้วครับคงให้เหลือเมืองเดียวจะได้ยึดไม่ได้ ลงทุนมาก

MH ปลดผิดเวลาไปหน่อยครับ งั้นคงไม่มีปัญญาจะมาทำอะไรแบบนี้

เเถมยังตั้ง status หน้า profile อารมณ์ประมาณว่าสะใจมาก ที่ยึดไม่ได้

โคตรตลกเลย 555

In the past,
    2014 Th4 : Imagination
    2014 Th6 : บางซื่อ™ >> Imagination
    2015 Th5 : DW™ HeRo >> Superman
    2015 Tour : ND-TH >> คุณมันน่ารัก
    2016 Tour : THAILAND >> Imagination

• จะว่าไปทาง บวก ลบ ก็เคยใช้มุกประมาณนี้นะครับ แบบว่า สู้ไม่ได้กดพักร้อน ที่โดนกิล 12strong แมว ได้ข่าวหายหลายหลัง จะไหวป่าวเนี่ย

• จะว่าไปทาง บวก ลบ ก็เคยใช้มุกประมาณนี้นะครับ แบบว่า สู้ไม่ได้กดพักร้อน ที่โดนกิล 12strong แมว ได้ข่าวหายหลายหลัง จะไหวป่าวเนี่ย

ก็คนเค้าไม่ว่างเล่นจริงๆก็กดพักร้อนสิ จะปล่อยทิ้งทำไม

ไม่ใช่พวกว่างเล่น แต่ไม่มีปัญญาทำไร แจ้งแบนตัวเองกั๊กที่ข้าว15

TS5: 2015 โจรสวาท : Napuyo
    TS1: 2016 ดาว : Napuyo
    TS1: 2017 บริหาร GS : GhouL [WIN]
    TS1: 2018 บริหาร CH : ???

12strong กิลอะไรอ่อครับพอดี search ในช่องพันธมิตรไม่เจออ่าครับ TT

• 12strong กิลอะไรอ่อครับพอดี search ในช่องพันธมิตรไม่เจออ่าครับ TT

กิลในตำนานจ้า ลองคุ้ยๆในหลุมดูน่าจะเจอ

TS5: 2015 โจรสวาท : Napuyo
    TS1: 2016 ดาว : Napuyo
    TS1: 2017 บริหาร GS : GhouL [WIN]
    TS1: 2018 บริหาร CH : ???

• ก็คนเค้าไม่ว่างเล่นจริงๆก็กดพักร้อนสิ จะปล่อยทิ้งทำไม
    ไม่ใช่พวกว่างเล่น แต่ไม่มีปัญญาทำไร แจ้งแบนตัวเองกั๊กที่ข้าว15

คนนี้ก็ตั้งเมืองก่อน 4-5 วันด้วยแถมมีเรนมาช่วยด่าแต่คนอื่นแต่กิลตัวเองก็ทำด้วย

ปล.ตั้งแต่เซิฟเก่าแล้วชอบสอนคนอื่นกันแต่ตัวเองกลับเป็นอย่างที่ตัวเองสอนไม่ได้เนี่ยนะ

• เอิ่มแล้วที่พี่แกเปลี่ยนชื่อไอดีครั้งนี้ เอาเคล็ดด้วยมั้ยครับ แล้วงี้โตมาจะเป็นอะไรครับ

ท่านหมื่นโตแล้ว ตัดสินใจเองได้แล้ว หมื่นท่านตั้งชื่อนี้เพราะอยากเป็นเหมือนชื่อ จริงๆขอรับ :D

• ม่อนไม่เข้าใจ จะด่าเรื่องเกม ด่าเรื่องเทคนิค การเล่น ด่าเรื่องการเดินทางของเกม ยังพอเข้าใจ

ขุดกันไปด่าเรื่องชื่อ เรื่องพ่อแม่ อันเนี้ย เกินความสามารถของหุ่นยนต์แมว

THX 22 : 2017 - 2018 : Schweppes
    TS1 : 2018 : Doraemon

อย่าให้ม่อนต้องโมโห :thumbup:

• ม่อนไม่เข้าใจ จะด่าเรื่องเกม ด่าเรื่องเทคนิค การเล่น ด่าเรื่องการเดินทางของเกม ยังพอเข้าใจ

ขุดกันไปด่าเรื่องชื่อ เรื่องพ่อแม่ อันเนี้ย เกินความสามารถของหุ่นยนต์แมว

พี่ม่อนเดือดแล้ว อย่าให้ม่อนต้องโมโห :evil:

Now in Comx , Usx, Vnx

Th1 2017 : ร้านdog - Behemoth (เลิกช่วงอาติออก)
    Th1 2018: CH - Trafalgar Law (เลิกหลังอาติออก)
    Comx 2018: Thai, ANT, BAITAPFF - Gray Fullbuster (Deleted after WW lvl.98 was destroyed)

• กิลในตำนานจ้า ลองคุ้ยๆในหลุมดูน่าจะเจอ

ใช่ในตำนาน 12 ไอดีก็ ลาก สหภาพใหญ่ๆ ลงหลุม ไปแล้วหลายบ้านด้วย บริหารนั่งมองกันตาปริบๆ อุ้ยย ไม่ได้ว่านะ กว่าจะมาตีคืนแล้วแผนตีก็จะว่าไงดีอ่ะ ยิงป๊อบลงไม่ถึงร้อย เขาเรียกว่าโชว์ห่วย มันรอมาแมวไม่ไหว รอมาแมวหมดคงหลังอาติออกโน่นอ่ะ

• บอร์ดเดือดจุง ซัดกันไป 30+ หน้า

"ผู้นำที่ดี ต้องเรียนรู้การชนะใจคน"..................."อ่านคนออก บอกคนได้ ใช้คนเป็น"

"การบริหารคือการทำงานให้สำเร็จโดยอาศัยมือผู้อื่น ผู้ปกครองระดับธรรมดา ใช้ความสารมารถของตนอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับกลาง ใช้กำลังของคนอื่นอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับสูง ใช้ปัญญาของ คนอื่นอย่างเต็มที่"

• ใช่ในตำนาน 12 ไอดีก็ ลาก สหภาพใหญ่ๆ ลงหลุม ไปแล้วหลายบ้านด้วย บริหารนั่งมองกันตาปริบๆ อุ้ยย ไม่ได้ว่านะ กว่าจะมาตีคืนแล้วแผนตีก็จะว่าไงดีอ่ะ ยิงป๊อบลงไม่ถึงร้อย เขาเรียกว่าโชว์ห่วย มันรอมาแมวไม่ไหว รอมาแมวหมดคงหลังอาติออกโน่นอ่ะ

พอจะมี report ยิง 12 บ้างรึเปล่าครับ