Lượn một vòng map ts1

• Năm nay một năm ban căng máu lửa, anh hào các sever, bố già bốn phương return rủ nhau đổ về ts1 để cùng lập kèo mong muốn một round cống hiến và tìm lại niềm vui với game gây nghiện này.
    Sau 3 tuần lên giây cót tình hình các LM, LB đã phân chia rõ ràng hiện thời theo chủ quan của mình các LM của ts1 đang áp đảo về số lượng. Nhiều anh em nhiều năm chiến cùng LQ năm nay đã xếp hàng lũ lượt kéo quân qua ts1. Có lẽ cách cài một vài men cứng của ts1 vào các sever rồi kéo những LM mạnh sever đó về ts1 tham chiến phát huy tác dụng rất tốt.
    Nhiều LM mới của ts1 mọc lên như nấm, người theo về ts1 ngày càng nhiều. Đã từng có round khi ts1 rệu rã thì lúc đó lực lượng LQ lại quá áp đảo vì thế tâm lí các men hay các LM khi quay lại chiến ở đây đều muốn đầu quân qua ts1 để tìm cảm giác cân kèo cho một round cống hiến.
    Thêm nữa một bộ máy lớn nhiều anh tài thì sự đoàn kết là khá khó, nhiều leader lục đục hay để cái tôi chi phối thường dẫn tới bất đồng nên chia rẽ là không tránh khỏi. Đó cũng là lí do để nhiều LM lâu năm của LQ chuyển qua TS1 trong round này.
    Thiết nghĩ chơi game ngoài thắng thua thì cảm giác hưng phấn khi chinh chiến là điều mà bất kỳ người chơi travian chân chính nào cụng muốn hướng tới tránh một round LQ rớt đài sớm trước thềm WW.
    Kính mong bà con đọc gạch đá ít vì em là nhà báo tự do
    Kính mong các ban ngành quản lí tạo điền kiện cho một round hấp dẫn =))
    Kính mong những anh em hai chân rạng giữa dòng tìm đúng hướng vì travian phát triển =))
    Mình up cái top cướp bóc lên đây để anh em hóng cho khách quan, mấy cái chỉ số phụ như top 20 LM ( tuần trước tỉ lệ là 8/12 ts1 góp mặt đông hơn 4 LM), hay các top khác trong tuần không đáng tiền.

1. MLB 4742938
    2. [LQ]-TB 4703967
    3. NO_NAME 2627877
    4. SS_Pro 2502236
    5. 6789_TG 2498143
    6. 6789_DB 2463158
    7. ALB 2186476
    8. ANC 2074429
    9. [LQ]-WR1 1929821
    10. TS1-VIP 1813709

Nhiều năm Đông Bắc, Đông Nam luôn là tiền tuyến để các vùng khác yên bình hơn sim và phát triển để đúc những con canon khủng cho endgame nhưng năm nay tình hình Tây Nam nóng hơn bao giờ hết, nhìn cái map thu nhỏ dày đặc lúc đầu mới vào mình nghĩ anh em LQ đổ bộ về, thực tế hiện thời rất nhiều LM thuộc ts1 lập cap ngon ở đây, các wing SS, LM ANC, LM ALB đều có mặt Tây Nam từ sát xám cho tới vùng núi -200,-200. Tình thế đã khác hậu phương bị quấy rồi, tiền tuyến thì thưa thớt ko biết người nông dân phải làm sao bây giờ.

Chúc anh em bà con kỳ nghỉ 2-9 vui vẻ

• Cái lm =))) mà văn bùn đang cầm nghe nói toàn spy, anh em qua ts1 hết. Cả cái big =))) cũng rứa. Men TG năm nay bố già vanbun chiến sau chưa cáp anh em thì qua 6789 nhiều như vanhaz quocvu. Sml hết cả, ko hiểu ts1 thu hút nhân tài kiểu gì mà pro vậy. Để cho anh em ít cửa chơi với chứ

• Cái lm =))) mà văn bùn đang cầm nghe nói toàn spy, anh em qua ts1 hết. Cả cái big =))) cũng rứa. Men TG năm nay bố già vanbun chiến sau chưa cáp anh em thì qua 6789 nhiều như vanhaz quocvu. Sml hết cả, ko hiểu ts1 thu hút nhân tài kiểu gì mà pro vậy. Để cho anh em ít cửa chơi với chứ

Bạn sai rồi nhé. 6789 và ts1 là 2 LM khác nhau ko liên quan gì nhau. Đừng đánh đồng. Giống kiểu UIS, DK hay Gà cũng vậy thôi. Chỉ là hợp tác với nhau

• Bạn sai rồi nhé. 6789 và ts1 là 2 LM khác nhau ko liên quan gì nhau. Đừng đánh đồng. Giống kiểu UIS, DK hay Gà cũng vậy thôi. Chỉ là hợp tác với nhau

Cũng biết là thế. Nhưng nếu liên quân ts1 thắng. Người ta nghe sẽ nghĩ ngay ts1 thôi. Ts1 thắng chứ chả ai nói ts1 và 6789 thắng cả.

Chơi cho vui :heyya:
    sống cho thật :yociexp41:
    lên đây chỉ chém gió:kiai:

• biết đâu sau này 6789 và ts1 không hợp tác với nhau nữa

[MARQUEE]

Hình hài là của mẹ cha , trí khôn đời dạy
    Ấm no tự mình

[/MARQUEE]

• biết đâu sau này 6789 và ts1 không hợp tác với nhau nữa

e mong chờ ngày đó a ah. :D.

Cái lm =))) mà văn bùn đang cầm nghe nói toàn spy, anh em qua ts1 hết. Cả cái big =))) cũng rứa. Men TG năm nay bố già vanbun chiến sau chưa cáp anh em thì qua 6789 nhiều như vanhaz quocvu. Sml hết cả, ko hiểu ts1 thu hút nhân tài kiểu gì mà pro vậy. Để cho anh em ít cửa chơi với chứ

cái này ko phải ts1 thu hút nhân tài nha bạn. a Quốc do kết bia của 6789 nên say nằm lại đó thôi. :D

đâu, có cap 75 luôn r mà

• VB Mới có cap 2h38 sáng qua. Tientrung nổi tiếng chày cối, bay cap lại sim + gold. Một men chơi mà round nào lq cũng rất vất vả, khách quan về cách chơi thì mình rất thích người chơi luôn giữ dc nhiệt tình từ đầu round tới cuối round. Khi ôm ww có năm toàn bộ dàn sup và deff quanh WW bay hết vẫn thấy lên pop ầm ầm.
    Năm nay 6789 là một thế lực lớn về quân số và cap có thể sáng ngang với hai LB còn lại. Về chiến thì vẫn cận chiến nhiều với anh em lq cái này nó ngấm vào máu rồi :)), nhưng quãng endgame con đường WW thì còn phải bàn tiếp. Nguồn lực mạnh acc nhiều người chơi chày cối sẽ đảm bảo cho một ww khủng deff chứ không như mọi năm luôn là bia bắn với lượng deff ít ỏi.

• VB Mới có cap 2h38 sáng qua. Tientrung nổi tiếng chày cối, bay cap lại sim + gold. Một men chơi mà round nào lq cũng rất vất vả, khách quan về cách chơi thì mình rất thích người chơi luôn giữ dc nhiệt tình từ đầu round tới cuối round. Khi ôm ww có năm toàn bộ dàn sup và deff quanh WW bay hết vẫn thấy lên pop ầm ầm.
    Năm nay 6789 là một thế lực lớn về quân số và cap có thể sáng ngang với hai LB còn lại. Về chiến thì vẫn cận chiến nhiều với anh em lq cái này nó ngấm vào máu rồi :)), nhưng quãng endgame con đường WW thì còn phải bàn tiếp. Nguồn lực mạnh acc nhiều người chơi chày cối sẽ đảm bảo cho một ww khủng deff chứ không như mọi năm luôn là bia bắn với lượng deff ít ỏi.

ta thấy 6789 chả có ai nổi trội. còn tên tiến trung thì mang danh thánh sập + tự cung rồi đừng khen nữa. ta chỉ kết mỗi a thaope, trojan và doingangdoc thôi

• các bác cứ chém tự nhiên đừng lôi em vào.
    Em vẫn còn gà đang học hỏi thêm.
    Khi nào em hết gà em sẽ sang 6789 hoặc ts1 để lãnh giáo thêm vài tuyệt chiêu bí truyền.
    Em về sim tiếp đây. Nhờ bảo trì mới có thời gian rãnh vào hóng bài.

Chết một đống còn hơn sống một mình

• ta thấy 6789 chả có ai nổi trội. còn tên tiến trung thì mang danh thánh sập + tự cung rồi đừng khen nữa. ta chỉ kết mỗi a thaope, trojan và doingangdoc thôi

6789 nói chung ngoài ta ra thì toàn ăn hại, ví dụ điển hình như ông đoàn ml