ลำไย ไทยเกมมิ้ง

• ไม่รู้ว่าหลายๆคนเคยเจอไหมนะครับ คนในกิลโดนแบน พร้อมๆกัน 2-3 คนหลังจากดาบแดงเข้า ครั้งแรกก็ไม่รู้สึกอะไรอาจะเป็นเพราะคนในกิลทำผิดจริงๆ
    ครั้งที่สอง โดนแบนอีกคนในกิลกำลังส่งเรนไป มันยังไงๆแล้วนะ ยังไม่คิดอะไรเล่นต่อ พอมาวันนี้รอบที่สาม เจอกับตัวเอง ดาบเข้าคนในกิลลำไย
    โอเค เดี๋ยวเตรียมรับมือกัน เล่นกันสนุกเลยครับ ผมโดนแบนเอง ข้อหาที่ขึ้นคือ สคลิปอะไรสักอย่างกับบอท ตอบจากใจมันคือเล่นมานานรู้ว่ามันมี แต่ผมใช้ไม่เป็น ดีครับดีใครรู้ว่าใช้ไงรบกวนขอสอนหน่อยนะครับ ปวดหัวเลยเจองี้ เจองี้ตายๆ ผมว่างานนี้มีเล่นนอกเกมแล้วละ บางคนโดนยังพอรู้ว่าผิดยังไง แบนไม่รู้เรื่องหลังฐานไม่มีแบบนี้ไม่ไหวนะ ย้ำนะครับว่าใช้สคลิปไม่เป็นพลังทองล้วนๆ คนเก่งเล่นตามเกมหน่อย ยับก็ยับสิครับ สู้ก็ให้รู้ไปจะได้สนุก เล่นแบบนี้จะไปสนุกอะไร

ถ้าไม่เกี่ยวข้องกับกิลไหนเลย ขออภัยนะครับ รับไม่ได้กับทีมงานที่ไทยอย่างสุดหัวใจ เลิฟสุดๆ

#โดนแบนเพราะอีเมลคล้ายกันก็มีนะเว้ยจริง จากคนในกิล :D

• ไม่รู้ว่าหลายๆคนเคยเจอไหมนะครับ คนในกิลโดนแบน พร้อมๆกัน 2-3 คนหลังจากดาบแดงเข้า ครั้งแรกก็ไม่รู้สึกอะไรอาจะเป็นเพราะคนในกิลทำผิดจริงๆ
    ครั้งที่สอง โดนแบนอีกคนในกิลกำลังส่งเรนไป มันยังไงๆแล้วนะ ยังไม่คิดอะไรเล่นต่อ พอมาวันนี้รอบที่สาม เจอกับตัวเอง ดาบเข้าคนในกิลลำไย
    โอเค เดี๋ยวเตรียมรับมือกัน เล่นกันสนุกเลยครับ ผมโดนแบนเอง ข้อหาที่ขึ้นคือ สคลิปอะไรสักอย่างกับบอท ตอบจากใจมันคือเล่นมานานรู้ว่ามันมี แต่ผมใช้ไม่เป็น ดีครับดีใครรู้ว่าใช้ไงรบกวนขอสอนหน่อยนะครับ ปวดหัวเลยเจองี้ เจองี้ตายๆ ผมว่างานนี้มีเล่นนอกเกมแล้วละ บางคนโดนยังพอรู้ว่าผิดยังไง แบนไม่รู้เรื่องหลังฐานไม่มีแบบนี้ไม่ไหวนะ ย้ำนะครับว่าใช้สคลิปไม่เป็นพลังทองล้วนๆ คนเก่งเล่นตามเกมหน่อย ยับก็ยับสิครับ สู้ก็ให้รู้ไปจะได้สนุก เล่นแบบนี้จะไปสนุกอะไร

ถ้าไม่เกี่ยวข้องกับกิลไหนเลย ขออภัยนะครับ รับไม่ได้กับทีมงานที่ไทยอย่างสุดหัวใจ เลิฟสุดๆ

#โดนแบนเพราะอีเมลคล้ายกันก็มีนะเว้ยจริง จากคนในกิล :D

1. ผมลองเช็คตรวจสอบดูมันก็โดนแบนกันทั่วไปหมดนะครับ ท่านลองตรวจสอบดูหน้าต่างพันธมิตรของแต่ละฝั่งหรือป่าวครับ
    2. อีเมล์คล้ายกันแล้วถ้ามีความเกี่ยวเนื่องกันโดนแบนแน่นอนครับ กฎข้อ 1.2 ก็เขียนไว้อย่างชัดเจนครับ "§ 1.2 เจ้าของบัญชีคือผู้ที่มีที่อยู่อีเมลเกี่ยวข้องกับบัญชี" แล้วช่วงนี้กำลังฮิตกันเลยนะครับ อีเมล์ยืมเพื่อนมา อีเมล์ยืมน้องมา อีเมล์ยืมพี่มา
    3. แล้วท่านได้เคยเปิดบอทหรือสคิปเล่นหรือไม่ครับถ้าเปิดโดนแบนแน่นอนครับเพราะที่ผมทราบมาจะมีระบบโปรแกรมของทีมงานอยู่ตัวนึงนะครับแล้วเจ้าโปรแกรมตัวนี้มันจะวิ่งเก็บหลักฐานทุกบัญชีครับเก็บตั้งแต่บัญชีท่านเล่นตั้งแต่ต้นเกมเลยถึงระยะเวลาปัจจุบัน แค่ท่านเปิดสคิปดูแร่เชยๆไม่ได้ทำอย่างอื่นใดก็โดนแบนได้ครับแล้วโปรแกรมตัวนี้มันแบนย้อนหลังด้วยครับ
    4. เล่นคนละอุปกรณ์แต่ไอพีเดียวกัน ก็โดนแบนได้เช่นกันครับถ้าเขาเก็บหลักฐานแล้วมีความเกี่ยวโยงกันก็โดนแบนครับ
    5. การส่งแร่ให้กันสามารถทำได้ครับ แต่ถ้ารับแร่จากมัลติไอดีนี้ก็โดนแบนครับ

I Can Feel You & I Can Read You

WE ARE Anonymous
    We are Legion.
    We do not forgive.
    We do not forget.
    Expect us.

• ประเด็นโยงเข้าเรื่องจังหวะในเกมผมว่าไม่มีหรอกครับ ทำผิดกฏเเล้วแบนมันก็ถูกเเล้วล่ะ

TX3 : ยักษ์วัดแจ้ง นักการเมือง สถาปนิก เสือใบ ต้นอมเรน เปิดช้าจัง

TX3 [allnc] : MZ[WL] VS AST [allstartravian]