S19 แวะมาเจิม

• บอร์ดเงียบเหงามาก ผ่านไป 19 วันแวะมาทักทายกันหน่อย

ตอนนี้รถคว่ำไป 2 คัน จะมีรถมาคว่ำอีกไหมหนอออออ

report - PicZ.in.th

• อาจจะเงียบจริงๆก็ได้ ดูเหมือนจะจับกันหมด

forest ด้านบน
    car ด้านล่าง

ด้านบนนี่ซิมสบายเลย ไม่มีทีมไปขวางเลย ได้ซิมแบบนี้ใครจะไปงัดกับพี่แกไหว ทองหนาอีกตะหากกกกก

ส่วนด้านล่างก็มีกลุ่มนักล่าอีกกลุ่ม ยังไม่รู้ว่าจะออกหัวหรือก้อย ต้องรอดูกันต่อไป

• จับตรงๆนี่ดีกว่าแอบจับนะครับ ทำไรกันมันปิดไม่ได้หรอก ลงข้าว 15 ไม่มีปัญญายึดโอเอซิสยังมีหน้าเอาคนอื่นมาประจาน ไม่ต้องแกล้งรีทัชก็ได้คับ แบบนั้นเปิดตรงๆไปเลย เพราะทำแบบนั้นใครๆ ก็ดูออก

• จับตรงๆนี่ดีกว่าแอบจับนะครับ ทำไรกันมันปิดไม่ได้หรอก ลงข้าว 15 ไม่มีปัญญายึดโอเอซิสยังมีหน้าเอาคนอื่นมาประจาน ไม่ต้องแกล้งรีทัชก็ได้คับ แบบนั้นเปิดตรงๆไปเลย เพราะทำแบบนั้นใครๆ ก็ดูออก

ประจานลงบอร์ดเลยๆ

• ได้ข่าวว่าเซอฟสี่มีโกดังยุ้งเมือง ww หายเกลี้ยงเหรอครับ

• ใจเย็นๆครับ ไม่ดราม่าเนาะ มียิงแหก มีชนมั่ง ตามประสาทราเวียน

เดี๋ยวถึงเวลาใครยิงก็เอามาแปะสลับกันมั่ง จะได้มีอะไรคุยกันในเซิฟ เซิฟ 19 ตอนนี้ไม่ค่อยมีคนมาคุยกันเลย

• ใจเย็นๆครับ ไม่ดราม่าเนาะ มียิงแหก มีชนมั่ง ตามประสาทราเวียน

เดี๋ยวถึงเวลาใครยิงก็เอามาแปะสลับกันมั่ง จะได้มีอะไรคุยกันในเซิฟ เซิฟ 19 ตอนนี้ไม่ค่อยมีคนมาคุยกันเลย

น่าจะคุยกันเยอะๆเหมือน server ปกติบ้าง ส่วนใหญ่ซุ่มเงียบกันหมด

ไม่เอาสิอย่าไปว่าเค้า ยังดีเค้าลงเมืองข้าวเองได้ บางคนไม่มีปัญญาลงบ่อข้าว15เองเลย เลยยึดจากคนในกิว

• ไม่เอาสิอย่าไปว่าเค้า ยังดีเค้าลงเมืองข้าวเองได้ บางคนไม่มีปัญญาลงบ่อข้าว15เองเลย เลยยึดจากคนในกิว

เข้าใจคำว่าทีมไหมครับ พวกผมเล่นกันเป็นทีม เพราะมองเห็นจุดเด่นเกมว่าเมืองหลวงอียิปแร่เด้งดีกว่า ถ้าไม่ฉลาดก็อย่าอวดนะครับ เหมือนที่เขาให้เพื่อนมาออกเมืองทูทั่นให้ยึดใงครับ แล้วกฏของเกมเซอฟนี้ก็เขียนชัดเจนว่าถ้าเพื่อนเต็มใจคือมอบเมืองให้กันได้

• เข้าใจคำว่าทีมไหมครับ พวกผมเล่นกันเป็นทีม เพราะมองเห็นจุดเด่นเกมว่าเมืองหลวงอียิปแร่เด้งดีกว่า ถ้าไม่ฉลาดก็อย่าอวดนะครับ เหมือนที่เขาให้เพื่อนมาออกเมืองทูทั่นให้ยึดใงครับ แล้วกฏของเกมเซอฟนี้ก็เขียนชัดเจนว่าถ้าเพื่อนเต็มใจคือมอบเมืองให้กันได้

ไม่ใช้ไม่รู้แต่ไม่คิดจะทำ เพราะทำจริงคงผิดกฎ แต่ไม่รู้รอดได้ไง

§ 1. บัญชี

• § 1.1 ผู้เล่นแต่ละคนอาจเป็นเจ้าของและเล่นด้วยบัญชีเพียงบัญชีเดียวต่อเกมเวิลด์เท่านั้น บัญชีจะต้องถูกเล่นเพื่อประโยชน์ส่วนตนเท่านั้น บัญชีที่มีเพื่อผลประโยชน์ของบัญชีอื่นอาจถูกแบนอย่างถาวร

เห็นว่าเอาอีกหลายเผ่ามาข้า่งๆ ส่งใสจะยึดกันให้ครบทุกเผ่า555+

• ไม่ใช้ไม่รู้แต่ไม่คิดจะทำ เพราะทำจริงคงผิดกฎ แต่ไม่รู้รอดได้ไง

§ 1. บัญชี

• § 1.1 ผู้เล่นแต่ละคนอาจเป็นเจ้าของและเล่นด้วยบัญชีเพียงบัญชีเดียวต่อเกมเวิลด์เท่านั้น บัญชีจะต้องถูกเล่นเพื่อประโยชน์ส่วนตนเท่านั้น บัญชีที่มีเพื่อผลประโยชน์ของบัญชีอื่นอาจถูกแบนอย่างถาวร

เห็นว่าเอาอีกหลายเผ่ามาข้า่งๆ ส่งใสจะยึดกันให้ครบทุกเผ่า555+

ก็ถูกแล้วนิครับผมก็มีบัญชีเดียวแค่แลกเมืองกับเพื่อน เพราะเดี๋ยวผมก็ไปออกเมืองทหารให้เขายึด ไม่ใช่เหมือนใครบางคนครับ เอาไอดีทูทั่นไปวางข้างๆแล้วยึด แล้วมีหน้ามาว่าคนอื่น ไม่ใช่ไอดีเดียวนะคับ หลายคนด้วย ถามหน่อยเหอะมาว่าผมแบบนี้อายไหมครับ มองดูทีมตัวเองรึยัง

• เวอร์ชั่นปัจจุบัน
    1.1 ผู้เล่นแต่ละคนอาจเป็นเจ้าของและเล่นด้วยบัญชีเพียงบัญชีเดียวต่อเกมเวิลด์เท่านั้น บัญชีจะต้องถูกเล่นเพื่อประโยชน์ส่วนตนเท่านั้น บัญชีที่มีเพื่อผลประโยชน์ของบัญชีอื่นอาจถูกแบนอย่างถาวร

เวอร์ชั่นใหม่

1.2 [b] ผู้เล่นแต่ละคนอาจเป็นเจ้าของและเล่นด้วยบัญชีเพียงบัญชีเดียวต่อเกมเวิลด์เท่านั้น การยึดครองหมู่บ้านของเพื่อนโดยที่อีกฝ่ายยินยันสามารถกระทำได้
    [/b]
    ฝากไว้จะได้ฉลาดขึ้นนะครับ

• แปลกตรงไหนหว่า ถ้ากิลเล็กจะยึดแคว้นได้ตอนนี้ก็ต้องแบบทั้งกิลอยู่แคว้นเดียวกันหมด

กิลเล็กนี้เป็นกิลของน่ามฉานครับ คนดีๆกันอยู่แค่ตีกันในเกมต้องชวนเทลาะดราม่าให้เป็นประเด็น ไม่คิดว่าแค่เกมจะต้องอะไรมากมายแบบนี้ เล่นแบบมีมารยาทไม่ได้ แถวบ้านเรียกใจแคบ

• กิลเล็กนี้เป็นกิลของน่ามฉานครับ คนดีๆกันอยู่แค่ตีกันในเกมต้องชวนเทลาะดราม่าให้เป็นประเด็น ไม่คิดว่าแค่เกมจะต้องอะไรมากมายแบบนี้ เล่นแบบมีมารยาทไม่ได้ แถวบ้านเรียกใจแคบ

เทียบกับเซิฟอื่นๆ ผมว่าแค่นี้ไม่เรียกดราม่านะเนี่ย เซิฟ ww เขากัดกันอย่างกับละครช่อง 3 ช่อง 7 555

• เทียบกับเซิฟอื่นๆ ผมว่าแค่นี้ไม่เรียกดราม่านะเนี่ย เซิฟ ww เขากัดกันอย่างกับละครช่อง 3 ช่อง 7 555

รู้ได้ใงว่าเขาไม่ดราม่า ก็เห็นชัดอยู่ไปอ่านโปรไฟล์เขายัง ถ้าไม่ดราม่าก็เล่นให้เป็นมารยาทไม่ใช่ขึ้นโปรไฟล์เยาะเย้ยตัวเอง น่ามฉานนนน