Rollback và đền bù gold tại máy chủ Finals

• 2018 Tournament Finals

Theo đó: Máy chủ Finals sẽ rollback về ngày 22/2/2019.

Đền bù gold như sau:

1. Bạn được nhận lại 50% tổng số gold bạn đã nộp cho đến ngày 22/2/2019

2. Cộng thêm 500 gold cho mỗi tài khoản (dù có nộp gold hay không)

Ví dụ: Bạn nộp 2000 gold thì bạn sẽ nhận được 1500 gold (1000 gold (50%) và 500 gold cộng thêm.

Bạn không nộp gold thì được 500 gold cộng thêm.

Số gold này có thể được chuyển đi tất cả các SV (500 gold cộng thêm thì chưa nói rõ có được chuyển hay không, tuy nhiên mình nghĩ có thể cũng chuyển được)

Thông tin này ảnh hưởng đến gold vòng loại 2019 của anh em Việt Nam, vì số gold đền bù có thể sử dụng ở vòng loại 2019 sắp đến.

Anh em kiểm tra tài khoản và Email đăng ký của mình để theo dõi.

Thân!

• Link thông báo chính thức (english) tại: https://wbb.forum.travian.com/index.php?thread/562433

Mình không thông báo cụ thể do ngôn ngữ VN không được hỗ trợ lần này, chính xác là cụm VN không có tên trên các bảng đấu.

Sau đây là lược dịch:

* Nguyên nhân và khắc phục:

Một vài người đã có ý khai thác lỗ hổng của game, chơi theo cách phá người khác và giảm trải nghiệm của những người đang đua tranh, điều này bắt đầu xảy ra khoảng ngày 22

Sau khi TravianTeam thảo luận nội bộ, với một số leader các liên minh tiêu biểu đang đua tranh, một số người chơi cá nhân tích cực và sau cùng là gặp luật sư, chúng tôi quyết định Backup dữ liệu để khôi phục máy chủ Chung kết về thời điểm ngày 22 thay vì kết thúc máy chủ và để cho Natar thắng.

* Thực hiện trên máy chủ:

- 16h30 (giờ VN) ngày 5/3/2019 sẽ thực hiện bảo trì máy chủ

- máy chủ sẽ khôi phục về thời điểm 1h sáng (giờ VN) ngày 23/2/2019

- máy chủ sẽ mở lại vào 20h (giờ VN) ngày 6/3/2019 để tiếp tục chơi về thời điểm ngày 23/2 trước đó được khôi phục

- một số biện pháp giảm thiểu thiệt hại sẽ được thực hiện và thông báo riêng, ví dụ ngăn quá trình chết đói

- mỗi người chơi tham gia đều nhận email thông báo về việc này

- tất cả lính đang trên đường đi (với mục tiêu khác Kỳ quan) tại thời điểm khôi phục, vẫn sẽ tiếp tục trên đường theo đúng tiến trình của nó

- cổ vật Cuốn sách của bóng đêm (1 và 2) sẽ đều thay đổi tác dụng ngay thời điểm mở cửa lại máy chủ, và sẽ theo thời gian mới này trong việc thay đổi tác dụng trong tương lai

- lái buôn trong đường giao thương hãy kiểm tra lại, nếu nó thực hiện không đúng xin hãy ngừng kích hoạt sau đó kích hoạt lại đường giao thương

- mọi cuộc tấn công vào Kỳ quan và Cổ vật với quân lính ít hơn 20.000 quân sẽ trở về nhà và không chạm mục tiêu nếu không có Tướng hoặc Nguyên lão/Thủ lĩnh đi cùng

- máy chủ sẽ kích hoạt chức năng KHÔNG CHẾT ĐÓI 4 giờ sau thời điểm khôi phục và mở lại, đủ thời gian các bạn kiểm tra quân lính và lúa nuôi quân tránh bị chết đói khi chưa kịp chăm sóc

* Bồi hoàn vàng:

- Mỗi tài khoản sẽ được có thêm 50% số vàng đã từng mua tính tới thời điểm khôi phục máy chủ (1h VN ngày 23/2/2019) - điều này chưa rõ sẽ cộng thêm vào số vàng hiện còn lại, hay tính luôn cả số vàng còn lại và nâng lên thành 50%. Các bạn sẽ tự tính được khi nhận được vàng.

- Số vàng khôi phục ở trên sẽ có thể chuyển đi mọi máy chủ, không riêng gì vòng loại Tournament năm sau. Thông thường thì vàng dư ở máy chủ Chung kết Final sẽ không được chuyển, nhưng trong tình huống này thì được mở khóa để có thể chuyển

- Mỗi người chơi trên máy chủ Finals này bất kể có mua vàng hay không cũng đều nhận được thêm 500 vàng vào tài khoản. Số vàng này theo mình nhớ thì không có giá trị chuyển đi sau khi máy chủ kết thúc hoặc xóa tài khoản. Nhưng cũng rất có thể nó sẽ vẫn được chuyển với sự khôi phục sự cố trên máy chủ lần này, hãy tự theo dõi và tính tổng số vàng của các bạn được chuyển sau khi kết thúc máy chủ sẽ biết.

Cách liên lạc với mình và đội ngũ quản trị Multihunter/Support: tìm hiểu?

• Anyway, MONEY BACK TG!!!

Qualifier 2016: VN T@F

Finals 2016: meta South East

Qualifier 2017: VN T@F

Finals 2017: meta COF

Qualifier 2018: meta VN

Finals 2018: meta Immortals

• Có những chuyện gì đã xảy ra vậy?

round vừa rồi e ko tham gia VNF mà chơi với đội CheckerB. Sv bị lỗi bug chết đói nên bị rollback về trước BKH. 3 phe là Dacia, Immortal và liên minh đông bắc bỏ ko xây WW mà del acc tập thể. Sv kết thúc hơi chán vì gần như còn mỗi Nga ngố xây WW

• round vừa rồi e ko tham gia VNF mà chơi với đội CheckerB. Sv bị lỗi bug chết đói nên bị rollback về trước BKH. 3 phe là Dacia, Immortal và liên minh đông bắc bỏ ko xây WW mà del acc tập thể. Sv kết thúc hơi chán vì gần như còn mỗi Nga ngố xây WW

CheckerB và VNF là đồng minh hay đối địch? nếu là đối địch thì tại sao em lại làm vậy?

• round vừa rồi e ko tham gia VNF mà chơi với đội CheckerB. Sv bị lỗi bug chết đói nên bị rollback về trước BKH. 3 phe là Dacia, Immortal và liên minh đông bắc bỏ ko xây WW mà del acc tập thể. Sv kết thúc hơi chán vì gần như còn mỗi Nga ngố xây WW

Có những chuyện gì đã xảy ra vậy?

Có thằng nó khoe với mình có cả profile với meta arab đấy bác. :D

• Có đối địch méo đâu, rõ ràng 2 thằng ở xa nhau và ko bem nhau, LM thì full def =)))

Thế cho e hỏi a, nếu mấy chục thằng (đông gấp 10 lần các a) chạy lên đòi cướp mấy cái cap của các a thì a sẽ đồng minh vs tụi nó hay đồng minh với bên đối địch?

• Ôi má ơi. Gáy cho to chê sever Việt xong ra final sợ ăn hành quá nên đầu hàng địch đây mà. ^^. Thế tại sao khu vực a Cường. Pho. A Bình vẫn chống chọi với arab?... nhận bao nhiêu gold của arab thì nói toẹt móng heo ra. Có gì mà phải giải thích?

• Có thằng nó khoe với mình có cả profile với meta arab đấy bác. :D

nếu mọi người còn nghĩ đến niềm tự tôn dân tộc, tôi chỉ xin tránh hết các bài kích bác nhau được không? còn nếu không có lòng tự tôn dân tộc... những round sau xin hãy không tham gia finals

Có đối địch méo đâu, rõ ràng 2 thằng ở xa nhau và ko bem nhau, LM thì full def =)))

Thế cho e hỏi a, nếu mấy chục thằng (đông gấp 10 lần các a) chạy lên đòi cướp mấy cái cap của các a thì a sẽ đồng minh vs tụi nó hay đồng minh với bên đối địch?

em còn nhớ vòng loại cuối cùng chúng ta tham gia đối đầu với Thổ tả năm 2016 không? cùng lắm thì quẩy 1 tăng cho sướng rồi nghỉ, có nhất thiết phải đứng cùng hàng ngũ với những người không liên minh với VN không? cái acc của mình đáng để mình bỏ cả tinh thần dân tộc hả em?

• Vấn đề là đầu round đó, ngay từ đầu chúng ta đã xác định là chiến đấu vì màu cờ sắc áo. Còn đầu round này, bọn e xác định là đánh tất cả những thằng ở gần và liên kết ở xa.

• nếu mọi người còn nghĩ đến niềm tự tôn dân tộc, tôi chỉ xin tránh hết các bài kích bác nhau được không? còn nếu không có lòng tự tôn dân tộc... những round sau xin hãy không tham gia finals

em còn nhớ vòng loại cuối cùng chúng ta tham gia đối đầu với Thổ tả năm 2016 không? cùng lắm thì quẩy 1 tăng cho sướng rồi nghỉ, có nhất thiết phải đứng cùng hàng ngũ với những người không liên minh với VN không? cái acc của mình đáng để mình bỏ cả tinh thần dân tộc hả em?

Tại hắn thôi bác nè. Khi không lôi sever VietNam ra nhục mạ. Trong khi final ko có lấy 1 planer để đi plan. A Bình nói bên final nhờ planer danh tiếng bên ts1 qua nó cũng chê. cơ bản nhiều mem hay bên VN không đủ tài chính để chơi final. Nên mình nghĩ nó xin vô meta arab để xin xỏ "dầu mỏ" ấy mà.

• Vấn đề là đầu round đó, ngay từ đầu chúng ta đã xác định là chiến đấu vì màu cờ sắc áo. Còn đầu round này, bọn e xác định là đánh tất cả những thằng ở gần và liên kết ở xa.

Ui... anh cứ tưởng là chơi finals thì phải vì lá cờ Việt Nam chứ? thì ra vẫn còn 1 nhóm người mang cờ Việt Nam nhưng không chơi vì lá cờ đó sao?

Tại hắn thôi bác nè. Khi không lôi sever VietNam ra nhục mạ. Trong khi final ko có lấy 1 planer để đi plan. A Bình nói bên final nhờ planer danh tiếng bên ts1 qua nó cũng chê. cơ bản nhiều mem hay bên VN không đủ tài chính để chơi final. Nên mình nghĩ nó xin vô meta arab để xin xỏ "dầu mỏ" ấy mà.

Mình đã từng nghe những câu còn chói tai hơn thế... mình là mem server Việt đây... nhưng khi anh em finals khốn đốn và kêu gọi, mình đã chứng minh cho toàn thể anh em Việt đang chơi finals rằng, ở trong nước còn nhiều người đủ khả năng chơi finals lắm, chỉ là nếu dồn sức chơi finals thì nhiều vấn đề xảy ra trong chính cuộc sống thực của họ nên họ không thể chơi... vấn đề là mình đã nghe và đã chứng minh bằng hành động tại finals chứ không kích bác hay đấu đá với ai làm gì cho mệt, bởi 2 bên đánh nhau thì sứt đầu mẻ trán cả 2, và đứa đứng coi là đứa được cười...
    người hay khoe khoang là đứa thật thà... người khôn thì người ta sẽ lợi dụng người đó để thực hiện những điều họ muốn, người dại thì đi dè bĩu, kích bác lại nhau...

• Ko ai treo cờ VN cả mà là cờ International

• Ko ai treo cờ VN cả mà là cờ International

cái vấn đề không phải là treo nó lên... ăn chay mà làm thức ăn giống những cái đùi gà, giống thịt kho tàu, giống thịt giả cầy... v... v... thì đó không phải là ăn chay, mà là đạo đức giả... em có hiểu không? mình là người Việt, cống hiến cho lá cờ quốc gia, chứ nếu ra Finals mà chơi vì mục đích của mình thì về sever Việt chơi cho đỡ tốn kém em ạ... dù Finals nó chỉ là 1 trò chơi, nhưng nó là 1 cuộc đấu vì danh dự, vì niềm kiêu hãnh của lá cờ tổ quốc...

• cái vấn đề không phải là treo nó lên... ăn chay mà làm thức ăn giống những cái đùi gà, giống thịt kho tàu, giống thịt giả cầy... v... v... thì đó không phải là ăn chay, mà là đạo đức giả... em có hiểu không? mình là người Việt, cống hiến cho lá cờ quốc gia, chứ nếu ra Finals mà chơi vì mục đích của mình thì về sever Việt chơi cho đỡ tốn kém em ạ... dù Finals nó chỉ là 1 trò chơi, nhưng nó là 1 cuộc đấu vì danh dự, vì niềm kiêu hãnh của lá cờ tổ quốc...

vấn đề bác có biết việc 1 trong những leader của cái meta được gọi là việt nam đấy đã tự động vào nick liên minh em lấy quân đốt để đua top cá nhân ở vòng loại không? Và người đó vẫn nằm trong danh sách leader chung kết nếu là bác bác sẽ làm gì???

• vấn đề bác có biết việc 1 trong những leader của cái meta được gọi là việt nam đấy đã tự động vào nick liên minh em lấy quân đốt để đua top cá nhân ở vòng loại không? Và người đó vẫn nằm trong danh sách leader chung kết nếu là bác bác sẽ làm gì???

Mình thì do quá bận rộn nên hiện nay không tham gia nữa... cũng chỉ góp vài ý kiến cho các bạn... các bạn đang chiến đấu cho màu cờ sắc áo chứ không phải cho 1 cá nhân nào cả, 1 con sâu làm bạn thay đổi con đường cống hiến cho màu cờ sắc áo thì có 2 điều:
    1. bạn không xứng đáng với màu cờ tổ quốc

2. bạn còn tầm thường hơn chính người làm bạn thay đổi

Với mình nếu như mình đủ sức để loại được người đó, mình thẳng tay loại, nhưng nếu không thể thì mình cũng không vì 1 cá nhân làm sai mà thay đổi mục đích cuối cùng của mình là góp thêm 1 phần sức lực để cố gắng đưa Việt Nam lên bản đồ travian... và đương nhiên với kẻ làm sai là "kệ họ đi"