Vòng du đấu quốc tế: Tournament 2019 - một thách thức mới

Các Travianer thân mến,

Đây là thời gian cho một thử thách mới trên đấu trường quốc tế, máy chủ vòng loại của Tua du đấu TOURNAMENT 2019 đã sắp khởi động vào hồi 18/6/2019 rồi!

TOURNAMENT 2019 ~ TÍNH NĂNG MỚI

Vòng loại Tournament đã sắp bắt đầu, vậy sẽ có gì mới? - Khá nhiều...

📜 Tộc Ai Cập và Hung Nô sẽ tham chiến lần này!

Đúng vậy. Người Hung và Ai-Cập sẽ không đứng ngoài cuộc chiến lần này, họ sẽ tham gia cùng và góp sức vào những trận đánh với người La Mã, Gô-Loa và Giéc-Manh

📜 Hệ thống liên bang mới!

Bạn chỉ có thể gửi tài nguyên và tiếp viện quân lính tới những người cùng chung liên minh và liên bang của bạn. Một hệ thống Liên bang kiểu mới sẽ được áp dụng, bạn có thể xem thêm thông tin tại ĐÂY.

📜 Hình ảnh Kỳ quan mới!

Lần đầu tiên, công trình Kỳ Quan chiến thắng (WW) sẽ có những hình ảnh riêng biệt và khác nhau giữa các tộc, mỗi tộc quân sẽ có kiến trúc Kỳ quan của riêng họ.

TOURNAMENT 2019 ~ PHÂN NHÓM MÁY CHỦ

Chúng tôi dự định sẽ phân nhóm các máy chủ vào ngày 4/6/2019! Hiện tại chúng tôi đang chờ những thủ tục pháp lý liên quan tới việc Ý hoặc Tây Ban Nha có tham gia giải đấu hay không.

Như thường lệ, sẽ có 6 nhóm máy chủ khác nhau ở vòng loại, quốc tế English (COM) và quốc tế Ả Rập (UAE) và 4 nhóm nữa với 4 chủ nhà.

YÊU CẦU ĐỂ ĐẠT ĐỦ ĐIỀU KIỆN CHO VÒNG CHUNG KẾT

Để có vé (key) tham gia vòng Chung kết sau đó, bạn sẽ cần chơi ở trên máy chủ thuộc cụm của bạn (hoặc máy chủ quốc tế nếu quốc gia của bạn chưa được phân nhóm). Chúng tôi cũng đã thảo luận và điều chỉnh những điều kiện để có vé tham gia vòng chung kết trong suốt hội nghị thượng định Travian diễn ra vào tháng 5 vừa qua, như sau:

1 vé sẽ được gửi cho những người chơi tới cuối round vòng loại khi đạt một trong các điều kiện sau đây:

• có ít nhất 10 làng,
    • nằm trong top 100 người chơi tấn công mạnh nhất của máy chủ,
    • nằm trong top 100 người chơi phòng thủ mạnh nhất của máy chủ.

5 vé sẽ được gửi cho những người chơi tới cuối round vòng loại khi đạt một trong những điều kiện sau:

• có 1 làng Kỳ quan,
    • nằm trong top 10 người chơi tấn công mạnh nhất của máy chủ,
    • nằm trong top 10 người chơi phòng thủ mạnh nhất của máy chủ.

(Nếu bạn đạt cả 10 làng và top 100 tấn công, bạn chỉ nhận được 1 lần vé. Nếu bạn đạt cả có làng Kỳ quan và top 100 phòng thủ bạn cũng chỉ nhận 1 lần vé và chọn theo thứ hạng cao hơn là 1 lần 5 vé)

Cùng thời gian đó, những vé từ quay may mắn ngẫu nhiên sẽ vẫn có nhưng được giảm số lượng đi rất nhiều. Nên hầu hết cơ hội để bạn có vé tham gia chung kết là sẽ cần tham gia ở máy chủ vòng loại và đạt các điều kiện như đã nhắc tới ở trên.

Ngoài ra, những liên kết chuyển vàng sau khi kết thúc Chung kết 2018 sẽ được sử dụng ở Vòng loại Tournament 2019 này.

Và đây là kết quả bốc thăm phân loại bảng đấu vừa thực hiện:

Trong bảng này, những quốc gia nói tiếng Ả rập sẽ có thể tham gia máy chủ quốc tế Arabia, và những quốc gia còn lại chưa được phân bảng đấu có thể tham gia máy chủ quốc tế International (COM), Hispano là cộng đồng nói tiếng Tây Ban Nha (thuộc địa cũ chẳng hạn), Anglosphere là cộng đồng nói tiếng Anh, LosuBrasileiro là cộng đồng có nguồn gốc Brazil ở Bồ Đào Nha:

Xem chi tiết phân bảng tại blog của chúng tôi: Tournament Blog

Hãy mài sẵn thanh kiếm của bạn khi cuộc đua đã đến gần lắm rồi!

Cập nhật ngày giờ và địa chỉ đăng ký:

tournament-2019.png?w=980&ssl=1

Thông tin về máy chủ vòng loại Tournament:
    URL/Link đăng ký groupINT.travian.com
    groupARABICS.travian.com
    groupA.travian.com
    groupB.travian.com
    groupC.travian.com
    groupD.travian.com

Ngày bắt đầu

18/6/2019

Giờ khởi động

17h giờ VN

Phiên bản

T4.4 Legends - xây Kỳ quan

Cỡ bản đồ

801x801

Tốc độ

2x

Bảo vệ tân thủ

3 ngày

Gia hạn bảo vệ tân thủ

3 ngày

Cổ vật

07.08.2019

Bản thảo xây dựng

26.09.2019

Người Natar khởi động xây WW

21.10.2019

Các tộc quân: 5 tộc Romans, Gauls, Teutons, Huns and Egyptians
    Hệ thống liên bang mới Xem các thay đổi ở liên bang này tại: đây
    Chuyển vàng Có thể sử dụng link chuyển vàng từ Finals 2018

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!

Post was edited 7 times, last by Matrix ().

• Team

Cuối cùng bí kíp để được mọi người gọi là PRO trong travian đã được tìm thấy và đó là (Bôi đen để xem bí kíp) ---> Tạo một acc với tên là PRO

• bác matrix ơi! trùng chỗ 5 vé: 2 cái tấn công kìa. Vậy là chỉ cần điều kiện 10 làng là có vé rồi nhỉ?

Có cách nào giảm giá mua gold xuống chút đỉnh k bác matrix, giá hiện tại vẫn khá đắt so với travian việt :(

"Thì tất nhiên chơi sao chẳng mặc mẹ chú, a liên quan gì đâu. A thích là thích chú ở lại để mua vui cho bọn anh thôi mà. Chú là người sáng giá nhất đấy, a đang đề xuất cho chú rồi. Đừng làm anh thất vọng"

From Mít tơ fắc

• snowfall_VN

không có cách nào giảm giá gold vì điều này được nhà game quy định, mình cũng không góp đề nghị về chuyện này được

ngoài ra, vì là máy chủ quốc tế, giá gold nên cân bằng nhau để đảm bảo công bằng, chúng ta nghèo hơn Châu Âu thì đành chịu thiệt thòi thôi

trừ khi VN có thứ hạng cao và được xếp vào bảng đấu, khi đó sẽ được hỗ trợ ngôn ngữ và có lẽ sẽ giảm giá gold theo thu thập đầu người của khu vực

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!

• 1 vé sẽ được gửi cho những người chơi tới cuối round vòng loại khi đạt các điều kiện:

Cái này là đáp ứng một trong các điều kiện hay là phải đáp ứng 3 điều kiện?
    Mỗi server lựa tầm dưới 300 acc thì hơi ít quá nên mình mới nghi ngờ viết sai.

Edit: Matrix viết sai nhé

One entry key is given to players whom at gameworld end respect one of the following parameters:

Post was edited 6 times, last by tqk2811 ().

• tqk2811 cảm ơn bạn, mình đã sửa lại rõ ràng hơn

- chỉ cần đạt 1 trong số các điều kiện đó

- tất nhiên nếu đạt nhiều điều kiện cùng lúc thì đương nhiên nhận vé tương ứng, nhưng vẫn chỉ là 1 (hoặc 5) vé nếu bạn đồng thời đạt nhiều điều kiện -> chỉ tính 1 lần

bổ sung:

- không có chief làng giữ nguyên tộc, nó sẽ luôn trở thành tộc quân của người đi chief

- WW vẫn sinh ra ngay từ đầu game

- vị trí các WW chưa bị thay đổi

- vùng đất xám vẫn giữ nguyên mà không bị xóa bỏ

- không có hợp nhất lính và không có chuyển tiếp lính

• Đã bất bại với sv việt. Giờ quay lại final 1 round xem sao. 😄

Giá gold cụ thể ra sao và nạp bằng hình thức nào nhỉ. Tiền việt mà đổi ra gold quốc tế thì thật là khập khiễng quá.

• Đây là kết quả chia bảng đấu:

• humm, tự an ủi bản thân là server international là server của ae Việt Nam làm trùm ;)

mình xin dự đoán 2 nước mỗi server như sau:

International: Việt Nam chiếm 50% số người chơi vào vòng CK, còn lại là player tự do

Group A: Turkey và Netherlands

Group B: Russia và CZSK

Group C: German và Poland

Group D: Hungary và France

Group Arabic: Iran và UAE

:thumbsup:8):love:

• Bác hẳn là người có nhiều kinh nghiệm trên đấu trường này. Tuy nhiên lực lượng mỗi năm mỗi khác.:)

• Hello bạn già, lâu ngày quá nhỉ.

Inter có thêm các đội của Nga nhé. Việt Nam chỉ chiếm 1/4 số người chơi tại bảng này thôi :D

• Có vẻ team Việt sẽ có 2 team đó. Trùm sever .com đã quyết định vào đội nào chưa để đệ ăn theo với nào :love:

Cuối cùng bí kíp để được mọi người gọi là PRO trong travian đã được tìm thấy và đó là (Bôi đen để xem bí kíp) ---> Tạo một acc với tên là PRO

• Hello bạn già, lâu ngày quá nhỉ.

Inter có thêm các đội của Nga nhé. Việt Nam chỉ chiếm 1/4 số người chơi tại bảng này thôi :D

hihi, chào bác, lâu quá không gặp, lần này phải quyết tâm xây WWW win game lên đại lộ danh vọng cái <3:thumbsup:

• Bác hẳn là người có nhiều kinh nghiệm trên đấu trường này. Tuy nhiên lực lượng mỗi năm mỗi khác.:)

uh đúng rồi bác, cơ mà năm nào thằng nào giàu nạp nhiều gold cũng thắng hahaha:D:D:evil:

• uh đúng rồi bác, cơ mà năm nào thằng nào giàu nạp nhiều gold cũng thắng hahaha:D:D:evil:

Để em đoán nhé. Bác hẳn là người có điều kiện. Và hay chiến thắng. Trong giấc mơ.:/