Số lượng Cata cần thiết để tiêu hủy 1 công trình

• Chào các bác. Em vừa tìm được 1 bài khá cũ nói về vấn đề này, trong bài có nói muốn cho bay 1 công trình cấp 10 thì cần 14 Cata.

Tuy nhiên em có thử thì khi cho (làng hơn 400 dân bắn vào làng tầm 250 dân) 20 Kiếm + 20 Cata thì Lâu Đài chỉ sập từ 10 về 4, và chết 1 Kiếm + 1 Cata.

Vậy không biết con số cụ thể cho từng cấp là như nào ạ ?
    Cảm ơn các bác.

wιтн ԍʀᴇᴀт ᴘowᴇʀ

coмᴇs ԍʀᴇᴀт ʀᴇsᴘoɴsιʙιʟιтʏ

• Cái bài cũ đó nói đúng khi 2 bên pop ngang nhau, còn pop cao mà đánh pop bé hơn thì cần nhiều cata hơn, pop bé đánh pop cao thì cần ít cata hơn, cụ thể thế nào vào binh trường test hoặc vào http://travian.kirilloid.ru/.

Huyền thoại travian thế giới.

• chịu khó vào test binh trường.

Test rèn của cata và lính các loại. Các tộc khác nhau.

Test dân số.

Test khả năng phòng thủ của đối phương như lâu đài, cung điện, tường.

Đầu tư chút thời gian. Dần sẽ quen thôi.

Chúc bác sớm thành công.:)

• Chào các bác. Em vừa tìm được 1 bài khá cũ nói về vấn đề này, trong bài có nói muốn cho bay 1 công trình cấp 10 thì cần 14 Cata.

Tuy nhiên em có thử thì khi cho (làng hơn 400 dân bắn vào làng tầm 250 dân) 20 Kiếm + 20 Cata thì Lâu Đài chỉ sập từ 10 về 4, và chết 1 Kiếm + 1 Cata.

Vậy không biết con số cụ thể cho từng cấp là như nào ạ ?
    Cảm ơn các bác.

Không có một công thức chung hay đơn giản dễ nhớ cho một thử nghiệm tấn công

Cách tốt nhất để kiểm tra chính là bạn sử dụng trận giả trong binh trường và nhớ nhập đầy đủ các thông số dân số của bên tấn công và bên phòng thủ, thêm cả lượng off và def càng chi tiết thì kết quả càng tiến gần tới độ chính xác như thực tế

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!

• Cảm ơn các bác đã giải đáp. Em sẽ dùng binh trường để nghiên cứu nhiều hơn :D

wιтн ԍʀᴇᴀт ᴘowᴇʀ

coмᴇs ԍʀᴇᴀт ʀᴇsᴘoɴsιʙιʟιтʏ