Tx.3 สปีด 2020 จ้า อิอิ !!!

• การย้ายกิลกันช่วงเรน ww มันเป็นการตัดสินใจของสายเรนใหญ่ๆที่เค้าอยากใช้เรนให้เกิดประโยชน์ครับ

เค้าดีนะ กดเรนกันเยอะและหาจุดยืน สร้างประโยชน์ได้

อ่ออีกอย่าง... ผมเคยสมัครเข้า 90 นะครับ แต่พอดีกิลเต็ม ไม่มีไครจับกันแต่ต้นหลอก ส่วนใหญ่เป็นการตัดสินใจระหว่างทาง ไปถามรายคนเอาก็ได้ ทุกคนมีเหตุผลของตัวเองครับ

สร้างทหารเรนมาทั้งเกม ไม่ได้ใช้คงเสียดายแย่ คงต้องรอให้เด็ก90ไปหวดแล้วละ รอดูผลงาน //มีใครมีข่าวกิลเจ้าแม่ส้มหยุดมั้ยครับ เหมือนแปลนจะหายไปอันนึง 😂😂

จงสุภาพ แม้อยู่ในสถานการณ์ที่สมควรหยาบคาย

• ผมจับกับมดตั้งแต่ต้นแค่ 2 กิลนะครับ แต่ช่วงกลางเกมส์ต้องหาทีมที่เล่น WW สักทีมแล้วไปเสริมซึ่งตอนนั้นมี 3 ทีม อย่างชัดเจน ตอนแรกทางผมกับมดจะจับกับ กิล 90 ด้วยซ้ำแต่หัวกิลเขาพูดจาไม่ถูกหูเลยย้ายไปจับกับไก่ ทางเราก็กดเรนให้ ไก่ จริงๆ ผมก็ทิ้งทัพไปเพื่่อจะมาช่วยตี WW ให้ หลายๆคนช่วยกันกดทหาร แต่ WW แตกแบบนี้ คนที่กดทหารมาเขาก็ท้อหมดสิ

ผมเลยประกาศว่าใครอยากเรนใครก็แล้วแต่เลยเพราะทางเรา WW ไม่มีสิทธิ์ชนะละ กดเรนมาเอาไปเรนดีกว่าไม่ได้ใช้ ผมสงสารทุกคนที่กดมาตั้งแต่ต้น ฮ่าๆๆ

• สร้างทหารเรนมาทั้งเกม ไม่ได้ใช้คงเสียดายแย่ คงต้องรอให้เด็ก90ไปหวดแล้วละ รอดูผลงาน //มีใครมีข่าวกิลเจ้าแม่ส้มหยุดมั้ยครับ เหมือนแปลนจะหายไปอันนึง 😂😂

พี่แสงเค้ามือลั่นได้ฟรีมาอันนึงครับ สงสัยเทเต็มที่ ww

It’s a bad day not a bad life.

Enjoy where you are now. :saint:

• พี่แสงเค้ามือลั่นได้ฟรีมาอันนึงครับ สงสัยเทเต็มที่ ww

คะแนนไม่ขึ้นเลย เจ้าแม่ผมไม่ขลังแล้วสินะ V_V

จงสุภาพ แม้อยู่ในสถานการณ์ที่สมควรหยาบคาย

• คะแนนไม่ขึ้นเลย เจ้าแม่ผมไม่ขลังแล้วสินะ V_V

ไม่แน่อะครับ สาธุขอให้ไม่ขลัง 555

เกมส์ยังไม่จบ ทนกันอีกนิด

รอให้ทำ ww 100 เสร็จกันซักทีมค่อยว่าอีกที

It’s a bad day not a bad life.

Enjoy where you are now. :saint:

• พี่แสงเอาฝรั่งไปแลกแปลนมาเหรอครับ 😑

S3 : Trust ( aekz )
    Speed : Lost ( aekz )
    Speed : Agent ( Buttosai )
    Speed : Diamond ( กะปิ )
    Speed : สมุนไพร ( กะทิ )

Speed : ดักแด้ ( Thx )

Speed : Tuk Tak ( Big_tu )

Speed : ขำ ขำ ( Storm69 )

:love::love::love:

--------------
    Speed : RELAX (แอบแซง) สิงไอดีคนอื่น ! :D

• พี่แสงเอาฝรั่งไปแลกแปลนมาเหรอครับ 😑

ฝรั่งราคาแพงจัง แลกแปลนได้ด้วย

เอามังคุด ลำไย ไปแลก ww กับบ้านแข็ง*5 ได้ไหม

• ผมจับกับมดตั้งแต่ต้นแค่ 2 กิลนะครับ แต่ช่วงกลางเกมส์ต้องหาทีมที่เล่น WW สักทีมแล้วไปเสริมซึ่งตอนนั้นมี 3 ทีม อย่างชัดเจน ตอนแรกทางผมกับมดจะจับกับ กิล 90 ด้วยซ้ำแต่หัวกิลเขาพูดจาไม่ถูกหูเลยย้ายไปจับกับไก่ ทางเราก็กดเรนให้ ไก่ จริงๆ ผมก็ทิ้งทัพไปเพื่่อจะมาช่วยตี WW ให้ หลายๆคนช่วยกันกดทหาร แต่ WW แตกแบบนี้ คนที่กดทหารมาเขาก็ท้อหมดสิ

ผมเลยประกาศว่าใครอยากเรนใครก็แล้วแต่เลยเพราะทางเรา WW ไม่มีสิทธิ์ชนะละ กดเรนมาเอาไปเรนดีกว่าไม่ได้ใช้ ผมสงสารทุกคนที่กดมาตั้งแต่ต้น ฮ่าๆๆ

ดีคับ ความคิด ดี ww แตกละ เอาเรนไปเรนให้อีก ww จะได้ใช้เรน นี่ไม่คิดว่า จะกลับมาได้เลยหรอ เห้อ

เดวลงรอบหน้า เอามั้ง ww คัยจะชนะ ย้ายกิล ไปใช้เรน 5555

"ผู้นำที่ดี ต้องเรียนรู้การชนะใจคน"..................."อ่านคนออก บอกคนได้ ใช้คนเป็น"

"การบริหารคือการทำงานให้สำเร็จโดยอาศัยมือผู้อื่น ผู้ปกครองระดับธรรมดา ใช้ความสารมารถของตนอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับกลาง ใช้กำลังของคนอื่นอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับสูง ใช้ปัญญาของ คนอื่นอย่างเต็มที่"

ปั้มเรนกันเต็มที่ตั้งแต่ต้น กดเรนให้กุ๊กไก่ แล้วทำไมเรน ww กุ๊กไก่เกลี้ยงเลย อันนี้ถามเพราะสงสัยนะครับ วันที่ ww กุ๊กไก่โดนยิง เรนทางคุณอยู่ที่ ww กุ๊กไก่เท่าไหร่หรอครับ :)

• ตอบแทนให้ 90 เขา เฟคเข้าแฮมหลักๆ หลายตัว เรน เลยไปกองที่แฮมกันมั้ง ใน ww เลยมีแค่เรน กุ๊กๆ กับ ดาบ

"ผู้นำที่ดี ต้องเรียนรู้การชนะใจคน"..................."อ่านคนออก บอกคนได้ ใช้คนเป็น"

"การบริหารคือการทำงานให้สำเร็จโดยอาศัยมือผู้อื่น ผู้ปกครองระดับธรรมดา ใช้ความสารมารถของตนอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับกลาง ใช้กำลังของคนอื่นอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับสูง ใช้ปัญญาของ คนอื่นอย่างเต็มที่"

• ตอบแทนให้ 90 เขา เฟคเข้าแฮมหลักๆ หลายตัว เรน เลยไปกองที่แฮมกันมั้ง ใน ww เลยมีแค่เรน กุ๊กๆ กับ ดาบ

อ่อ กันแฮมฝั่งตัวเค้า ส่วนwwปล่อยแตก พอแตกแล้วก็บอกสงสารทีมคุณที่ตั้งใจกดเรนตั้งแต่ต้น แต่ผมล่ะสงสารกุ๊กไก่ที่เค้าไว้ใจ คิดว่าร่วมหัวจมท้าย สุดท้ายนิสัยเดิมๆสินะ;)

• อ่อ กันแฮมฝั่งตัวเค้า ส่วนwwปล่อยแตก พอแตกแล้วก็บอกสงสารทีมคุณที่ตั้งใจกดเรนตั้งแต่ต้น แต่ผมล่ะสงสารกุ๊กไก่ที่เค้าไว้ใจ คิดว่าร่วมหัวจมท้าย สุดท้ายนิสัยเดิมๆสินะ;)

แบบว่าไม่คิดจะให้โอกาส ทีมตัวเองเลยอะ พอเรนให้คนอื่น แฮมยิงไม่เข้า เขาก็ชนะ

แต่ถ้าไม่เรนให้เขา เพื่อบังเอิญ แฮมยิงทะลุ ขึ้นมา ww ทีมตัวเองก็มีสิท เห้อออ

กุ๊กๆ เอ้ยยย น่าสงสาร

• แบบว่าไม่คิดจะให้โอกาส ทีมตัวเองเลยอะ พอเรนให้คนอื่น แฮมยิงไม่เข้า เขาก็ชนะ

แต่ถ้าไม่เรนให้เขา เพื่อบังเอิญ แฮมยิงทะลุ ขึ้นมา ww ทีมตัวเองก็มีสิท เห้อออ

กุ๊กๆ เอ้ยยย น่าสงสาร

นั่งอ่านไปๆ มาๆ เข้ามากดขำ เพราะไปเรนให้อีกฝ่าย

แค่ข้ออ้างกลัวเรนไม่ได้ใช้

• การย้ายกิลกันช่วงเรน ww มันเป็นการตัดสินใจของสายเรนใหญ่ๆที่เค้าอยากใช้เรนให้เกิดประโยชน์ครับ

เค้าดีนะ กดเรนกันเยอะและหาจุดยืน สร้างประโยชน์ได้

อ่ออีกอย่าง... ผมเคยสมัครเข้า 90 นะครับ แต่พอดีกิลเต็ม ไม่มีไครจับกันแต่ต้นหลอก ส่วนใหญ่เป็นการตัดสินใจระหว่างทาง ไปถามรายคนเอาก็ได้ ทุกคนมีเหตุผลของตัวเองครับ

ทำไมเค้าไม่ให้เข้ากิลอะ น่าสงสาร

จัดการเลยฮะ นู๋ดี

นู๋แอนเชียร์อยู่ อิอิ

• ทำไมเค้าไม่ให้เข้ากิลอะ น่าสงสาร

จัดการเลยฮะ นู๋ดี

นู๋แอนเชียร์อยู่ อิอิ

เค้า set ทีมมาเต็ม 60 เลยมั้ง ไม่เหลือที่ว่างให้คนนอก โชคดี relax รับผมไว้ครับ 555

• ข่าวจากวงใน(ฟังเขามาอีกที จริงเท็จประการใดก็หาหลักฐานเอา)

1. คืนที่ ww โดนดาบ ทางกุ๊กไก่ไม่ยอมเอาเรนเข้า ww เนื่องด้วยสาเหตุว่า “แบกข้าวไม่ไหว” ภายหลัง

เห็นบอกว่ามัวแต่ติด ragnarok ที่เพิ่งเปิดไม่นาน จนไม่มีเวลาเฝ้าข้าว และเอาเรนไปกันหลวงกับแฮมแทน

คิดว่าติดประมาทด้วยเพราะถือโทรจันอยู่(คงคิดว่ายิงโกดังไม่โดน) ซึ่ง ณ จุดนี้ก็ต้องมายันกันที่หลักฐาน

ว่าได้มีแชทที่ส่งไปขอเรนแล้วไม่เรน หรือว่าไม่เอาเรนเอง ถ้าไม่มีแชทดังกล่าว จะบอกว่าอมเรนไม่เรนให้ก็คง

ไม่ถูกนัก ส่วนอีกฝ่ายก็ต้องเอาหลักฐานมายันว่าได้มีการเสนอเรนไปให้แล้วไม่เอาหรือไม่ ถ้าใช่ก็แสดงว่าผิด

ที่ตัวคนถือ ww ทุกอย่างขึ้นอยู่กับหลักฐานแชทล้วนๆ เพราะไม่ว่าใครก็ต้องพูดเข้าข้างตัวเองอยู่แล้ว

2. มีลับลมคมใน เพราะ สายข่าวรายงาน แฮมกุ๊กไก่จะไม่ปล่อยใส่ 90

(เรื่องนี้เกิดก่อนทางรักเมียจะย้ายไปเรนให้ ...)

ถ้าว่ากันตามเกมส์ ยังไงแฮมกุ๊กไก่ก็ต้องปล่อยใส่ 90 เพราะทั้งอัพ ww นำ + มีความแค้นส่วนตัวเรื่องยิง

ww เหตุไฉนถึงไม่ยิง ด้วยสาเหตุนี้หรือเปล่าที่ทำให้เป็นจุดแตกหักของทั้งสองกิล และจากประวัติของหัวกิล

ทั้งสองซึ่งก็คิดว่ารู้จักกันพอสมควร(เล่นเซิฟทัวร์ ฝั่งเดียวกันด้วยกันมานาน) ทำให้มโนไปไกลได้ว่า การที่ ww

ร่วงก่อนแปลนออกไม่กี่ชม อาจจะเป็นแผนที่วางไว้ตั้งแต่แรกรึไม่ เพราะผิดวิสัยมากที่คนเล่น ww ไม่เอาเรน

เข้า ww ก่อนแปลนออกซึ่งปรกติเค้าจะยัดกันก่อนหน้าหลายวันด้วยซ้ำ จะบอกว่ามือใหม่ก็คิดว่าไม่น่าใช่

เพราะเล่นเซิฟทัวร์มาก็นมนานกาเล

ปล.ไปก่อนเน้อ หมอเรียกรับยา ไว้จะมามโนให้ฟังต่อ ฟังหูไว้หูรอดูหลักฐาน

• เค้า set ทีมมาเต็ม 60 เลยมั้ง ไม่เหลือที่ว่างให้คนนอก โชคดี relax รับผมไว้ครับ 555

มีมาประมาณครึ่งกิลครับพี่ ที่เหลือก็เพิ่งเจอกันนี่แหละ

เข้าใจไรผิดป่าวผมจะเรนให้ เขาเอาเรนผมไปนอนหลวง ก่อน แปรนออกจะให้เรน เขาไม่เอาทำเรนตายเป็นหมื่น รองไปสืบมาดีๆก่อน

• เค้า set ทีมมาเต็ม 60 เลยมั้ง ไม่เหลือที่ว่างให้คนนอก โชคดี relax รับผมไว้ครับ 555

ทีมไม่ได้มา60 ที่อยู่ๆ ก็หน้าใหม่กันทั้งนั้น