Tx.3 สปีด 2020 จ้า อิอิ !!!

• ต้นเกมเงียบๆ ท้ายเกมมาดราม่าเพียบ

ลายเซ็นไม่มี

About Me เลยจ้าาา^^

• รึว่า...หัวกุ๊กไก่แอบเหยียบตรีนกับหัว90ป่าว?

อันนี้ ไม่น่าใช่

หรือ ไม่ชัว ก็รอเชค แฮม ว่า จะไป 90 ไหม ถ้าเหยียบตรีน แฮมคงไม่ไป 90 เนอะ

"ผู้นำที่ดี ต้องเรียนรู้การชนะใจคน"..................."อ่านคนออก บอกคนได้ ใช้คนเป็น"

"การบริหารคือการทำงานให้สำเร็จโดยอาศัยมือผู้อื่น ผู้ปกครองระดับธรรมดา ใช้ความสารมารถของตนอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับกลาง ใช้กำลังของคนอื่นอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับสูง ใช้ปัญญาของ คนอื่นอย่างเต็มที่"

• ยิง 90 แน่นอน แต่จะยิงหลังทัพแสง ถ้าแสงไม่ยิง 90 ผมก็ตีนาทาเล่นดีกว่า ใครจะชนะก็ให้ชนะด้วยฝีมือตัวเอง

oxidize / I'm,Trust,[UN]-Ar,NE-T,P2theE,GG-HS

Mysteltainn / Myth #1 Atk, Hero
    Indestuctible / Minions #1 Atk, Def, Hero #WW 100
    Chameleon / TL

Help / 8Z

Done / GG

nek

• ตลกดีวะเซิฟนี้ WW อีกฝ่ายโดนยิงร่วงก็หาว่าหั้วกันบ้างอะไรกันบ้าง, ไม่ขอเรน บลาๆ แต่ไม่ใครให้เครดิดคนไปยิง555+

เอออีกอย่างเรนWW กุกไก่ที่โดนยิงต้องอย่างน้อย3ล้านนะ ถึงจะไม่โดนฝ่ายผมยิงแหก

• ตลกดีวะเซิฟนี้ WW อีกฝ่ายโดนยิงร่วงก็หาว่าหั้วกันบ้างอะไรกันบ้าง, ไม่ขอเรน บลาๆ แต่ไม่ใครให้เครดิดคนไปยิง555+

เอออีกอย่างเรนWW กุกไก่ที่โดนยิงต้องอย่างน้อย3ล้านนะ ถึงจะไม่โดนฝ่ายผมยิงแหก

ถึงบอกไง ตรรกะแปลก เขายิง กันมาตั้งแต่ต้นเซิฟ จะ ฮั้ว กันยังไง 5555ตลกดี

"ผู้นำที่ดี ต้องเรียนรู้การชนะใจคน"..................."อ่านคนออก บอกคนได้ ใช้คนเป็น"

"การบริหารคือการทำงานให้สำเร็จโดยอาศัยมือผู้อื่น ผู้ปกครองระดับธรรมดา ใช้ความสารมารถของตนอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับกลาง ใช้กำลังของคนอื่นอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับสูง ใช้ปัญญาของ คนอื่นอย่างเต็มที่"

• ยิง 90 แน่นอน แต่จะยิงหลังทัพแสง ถ้าแสงไม่ยิง 90 ผมก็ตีนาทาเล่นดีกว่า ใครจะชนะก็ให้ชนะด้วยฝีมือตัวเอง

ว่าแต่นายทัพอันดับที่เท่าไหร่อะ

• สำหรับรอบนี้ อะไรก็เกิดขึ้นได้จริงๆ 55

THX (เล่นไม่เป็น เค้าชวนเข้ากิลไปกดเรนเฉยๆ 55) : BT_V / ส้มแก้วth / Ruby

THX : Not me / GG -> PWCth / หนาวไหมth
    THX : Dev / Saitama / MTQ -> นอนน้อย / Olympus / Alone -> รักเมีย

Group C 2019 : TukTuk

เรนนอนที่ทาง มาม่าซัง บอกตายเป็นหมื่นก็ส่วนนึง แต่ผมเดาว่าวันที่ทัพ 90s เข้า ww กุ๊กไก่ น่าจะเน็ตล่ม ฝนตก พายุเข้า ทำให้ข้อความในการขอเรนไปทางสหภาพบางกิลของกุ๊กไก่เกิดความล่าช้า เรนเข้าไม่ทัน เลยเป็นเหตุให้ ww แตกมั้งครับ:P

• สรุปอยากรู้เหมือนกัน กุ๊กไก่ไม่เอาเรนเข้า ww เพราะติด ragnarok ไม่เฝ้าข้าว

และปล่อยเรนอดตายไปเพราะไปเล่นเกมส์อื่นนี่ เรื่องจริงหรือเปล่าครับ?

ถ้าใช่นี่ ผมบอกได้คำเดียวที่โดนนี่ ต้องเรียกว่าสมน้ำหน้าเลยครับ

• สรุปอยากรู้เหมือนกัน กุ๊กไก่ไม่เอาเรนเข้า ww เพราะติด ragnarok ไม่เฝ้าข้าว

และปล่อยเรนอดตายไปเพราะไปเล่นเกมส์อื่นนี่ เรื่องจริงหรือเปล่าครับ?

ถ้าใช่นี่ ผมบอกได้คำเดียวที่โดนนี่ ต้องเรียกว่าสมน้ำหน้าเลยครับ

ถึงให้เค้าเอาหลักฐานการขอเรนมาแล้วมันช่วยอะไรครับ ? ww ฟื้น หรือเซิฟ roll back ให้ มันจะยิ่งเป็นการใส่กันไปมา ที่เค้าไม่มาตอบคงอยากให้เรื่องมันจบๆไปมั้งครับ;);)

• ถึงให้เค้าเอาหลักฐานการขอเรนมาแล้วมันช่วยอะไรครับ ? ww ฟื้น หรือเซิฟ roll back ให้ มันจะยิ่งเป็นการใส่กันไปมา ที่เค้าไม่มาตอบคงอยากให้เรื่องมันจบๆไปมั้งครับ;);)

ช่วยสิครับ เพราะมีการกล่าวหากันเรื่องไม่ยอมเรนให้ จะได้รู้ไงครับใครโกหก

ถ้าไม่มีการกล่าวหา ต่างฝ่ายต่างอยู่เฉยๆก็คงไม่เป็นไร แต่เมื่อมันมีคนเริ่มแล้ว

ก็ต้องทำให้กระจ่างครับ มันมีผลต่อรอบต่อๆไปที่หลายคนอาจจะได้ร่วมงานกัน

ในเซิฟต่างๆ จะได้รู้นิสัยว่าเป็นอย่างไรไงล่ะครับ กระจ่างมั้ย

• มีมาประมาณครึ่งกิลครับพี่ ที่เหลือก็เพิ่งเจอกันนี่แหละ

อ่อ แต่ทีมเวิร์คดีนะครับ เล่นเหมือนรู้มือกันดี

ผมนี่ห่างไปหลายปี ดีนะเจอเพื่อนเก่าๆำม่งั้นรอดยาก ปักเมืองว่าวตั้งหลายรอบ จนสุดท้ายโดดไปโซน -/- แทน 555

It’s a bad day not a bad life.

Enjoy where you are now. :saint:

• สปีดไทยเซิฟสุดท้ายจะต้องเป็นตำนาน:!::!: 8)8)

เซิฟไหนไม่มีดราม่า เซิฟนั้นไม่สนุก 55

จงสุภาพ แม้อยู่ในสถานการณ์ที่สมควรหยาบคาย

• WW ตามอีกเวลเดว ... จะยิงมะไหร่น๊าาาาา

• ช่วยสิครับ เพราะมีการกล่าวหากันเรื่องไม่ยอมเรนให้ จะได้รู้ไงครับใครโกหก

ถ้าไม่มีการกล่าวหา ต่างฝ่ายต่างอยู่เฉยๆก็คงไม่เป็นไร แต่เมื่อมันมีคนเริ่มแล้ว

ก็ต้องทำให้กระจ่างครับ มันมีผลต่อรอบต่อๆไปที่หลายคนอาจจะได้ร่วมงานกัน

ในเซิฟต่างๆ จะได้รู้นิสัยว่าเป็นอย่างไรไงล่ะครับ กระจ่างมั้ย

คนเก่าๆ ที่เค้าเคยเล่นด้วยกันมา เค้าคงรู้กันดีครับ แต่ละคนเป็นยังไงกัน ไม่เห็นจำเป็นต้องเอามานั่งแฉกันให้ยาวเลย ขนาดที่ผมพิมพ์ถามมาม่าซัง ว่า ณ วันที่ดาบเข้า ww กุ๊กไก่ วันนั้นเรนที่อยู่ ww กุ๊กไก่เท่าไหร่ ผมก็อยากรู้ตรงนี้เหมือนกัน แต่ผมเห็นเค้าไม่ตอบ กลับไปตอบว่ากุ๊กไก่ทำเรนอดข้าวตายไรแบบนี้ ผมเลยผ่านๆไป ขี้เกียจไปนั่งถามซ้ำซากเพราะไม่ก่อให้เกิดประโยชน์น่ะครับ

• คนเก่าๆ ที่เค้าเคยเล่นด้วยกันมา เค้าคงรู้กันดีครับ แต่ละคนเป็นยังไงกัน ไม่เห็นจำเป็นต้องเอามานั่งแฉกันให้ยาวเลย ขนาดที่ผมพิมพ์ถามมาม่าซัง ว่า ณ วันที่ดาบเข้า ww กุ๊กไก่ วันนั้นเรนที่อยู่ ww กุ๊กไก่เท่าไหร่ ผมก็อยากรู้ตรงนี้เหมือนกัน แต่ผมเห็นเค้าไม่ตอบ กลับไปตอบว่ากุ๊กไก่ทำเรนอดข้าวตายไรแบบนี้ ผมเลยผ่านๆไป ขี้เกียจไปนั่งถามซ้ำซากเพราะไม่ก่อให้เกิดประโยชน์น่ะครับ

มันก็จะย้อนกลับไปที่คำถามแรกของผม อีกน่ะแหละ ว่าได้ทิ้ง ww ไปเล่น Ragnarok ไม่ยอมเอาเรนเข้า ww หรือเปล่า

ถ้าใช่จริง จะมาโทษคนอื่นว่าไม่เรนให้ หรือ เรนไม่มีใน ww ไม่ได้ถูกมั้ยครับ คนถือ ww ต้องเป็นคนดูดาบ เรียกเรน

อยู่แล้ว เพราะคนไม่ถือเค้าไม่รู้หรอกว่าเรนใน ww มีเท่าไหร่ ณ ตอนนั้นๆ ดาบมายังไงจริงหรือเฟค เรนพอมั้ย

ถ้าไม่เรียกเรนมากัน ไม่บอกคนในทีมให้เรน แล้วมันจะมีเรนอยู่ใน ww ได้อย่างไร มันย้อนแย้งมั้ยครับ

แต่ถ้าสรุปแล้วว่า คนถือ ww ขอเรนไป แล้วไม่ยอมส่ง อันนี้น่ะแหละชัดเจนด่าได้เต็มที่ อมเรน อะไรก็ว่าไป

ซึ่งถ้าขอไปจริงแล้วไม่เรนมันต้องมีหลักฐานอยู่แล้วว่าแชท/IGM ไปขอจริง วันเวลาในแชทมันปลอมกันไม่ได้อยู่ละ

ถ้าไม่มีก็แสดงว่า คนถือ ww บกพร่องในหน้าที่ ก็ต้องรับผิดกันไปเต็มๆ โทษใครไม่ได้หรอกครับ

• มึงอีกตัว แหม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เซิร์ฟอื่นละเก่งจัง เซิร์ฟตัวเองละมุดหัวหนี

ไอกระจอก กุตามหามึงตั้งนาน นึกว่าตายให้หนอนแดกไปซะและ

FC : SaLVo

FC : inwjoi

บุคคลที่ยังมีชีวิตอยู่

------------------------

FC : popo จอมขี้โม้

FC : KwaiSOS ไม่มีอะไรดี นอกจากปาก

บุคคลที่เสียชีวิตแล้ว