The Lies and the Weasels - Phần 1: Nửa cuốn cổ thư đã cháy

Chồn

- một động vật nhỏ, mảnh mai, tương tự chuột hương lông trắng

- một người gian dối hoặc phản bội

(Thuật ngữ cổ)

Người anh hùng (hero) tìm được cuộn giấy cổ bị cháy xém một nửa, trên đó có biểu tượng chú Chồn nhỏ và dường như là một câu đố mà phần đáp án đã bị cháy xém, nhưng anh ấy mỉm cười vì đã biết chủ nhân ban đầu của cuộn giấy cổ này là ai và phần giải đáp như thế nào.

Hãy cùng xem cuộn giấy cổ này ...

Nghiệm vụ: giải câu đố sau

Chàng trai (hero) cần phải leo xuống dưới vách đá 100m, nhưng anh ấy chỉ có 1 sợi dây thừng dài 75m và một con dao. Anh ấy phải làm như thế nào?

Gửi đáp án của bạn tại LINK này 👈⬅️

Thông tin cuộc thi:

Ngày giờ khởi động 16h00 ngày 22/2
    Ngày giờ kết thúc 16h00 ngày 09/3
    Người chiến thắng sẽ nhận phần thưởng qua email mà bạn đã cung cấp
    (bạn cần nhập email của bạn cùng với câu trả lời của bạn ở link phía trên)
    22.03.2021
    Giải thưởng 100 phiếu vàng x 50 Gold (mỗi voucher trị giá 50 vàng)
    Chọn người chiến thắng 100 người thắng cuộc sẽ được chọn ngẫu nhiên trong số những người có đáp án đúng
    Voucher vàng có giá trị tới 31/12/2022
    Lưu ý Mỗi người chỉ có thể tham gia cuộc thi 1 lần, tại một cộng đồng

Cách liên lạc với mình và đội ngũ quản trị Multihunter/Support: tìm hiểu?

Post was edited 1 time, last by Matrix ().

• * Đáp án như sau:

Source Code
    Anh hùng cần cắt sợi dây thành các đoạn 25m và 50m (ví dụ như gấp thành 3 và cắt 1/3). Sau đó, anh ta buộc sợi dây dài 25m vào cây (mỏm đá hơi khó) phía trên, và buộc một vòng/nút thắt ở đầu còn lại. Đưa đoạn dây dài 50m vào nút vòng của đoạn 25m và buộc lại. Leo xuống vách đá thấp hơn ở giữa, kéo một bên của sợi dây dài 50m để lấy nút buộc và gỡ nó khỏi đoạn ngắn 25m ở trên để lấy nó ra sử dụng tiếp. Buộc một bên của sợi dây dài 50m vào cây/vách đá thấp hơn và hạ mình xuống dưới đất

* Việc có 2 gốc cây để buộc các đoạn dây giúp leo xuống là hợp lý, mỏm đá có thể trơn hoặc không đủ neo để làm điểm tựa buộc sợi dây, tuy nhiên mình sẽ vẫn xét duyệt việc buộc vào mỏm đá được tính là câu trả lời đúng (Bạn Jojo" đã trả lời bằng tiếng Việt và mình đã kiểm tra không có đáp án tiếng Việt nào khác; và nếu bạn khác trả lời bằng tiếng Anh sẽ được Admin bên COM kiểm tra kết quả)

* Thông báo người thắng giải: Bởi vì chúng tôi nhận được hơn 2000 câu trả lời bằng nhiều ngôn ngữ khác nhau nên sẽ mất thời gian để kiểm tra tính đúng sau, sau đó sẽ chọn ngẫu nhiên 100 người nhận giải trong số tất cả những người có câu trả lời đúng trong tổng số tất cả các ngôn ngữ toàn cầu và sẽ gửi phần thưởng voucher vàng vào email của người may mắn thắng giải vào ngày 22/3 tới. (Nếu bạn có câu trả lời đúng nhưng không nhận email trúng giải trong ngày 22/3, bạn không nằm trong số 100 người may mắn của số người đã trả lời đúng)

* Các cuộc thi tương tự theo cách gửi câu trả lời mới sau này, bạn có thể trả lời bằng tiếng Anh hoặc bằng tiếng Việt tùy ý, nếu gửi tiếng Việt sẽ được mình lọc và kiểm tra nội dung có đúng hay không. Chúc các bạn vui vẻ

• Các bạn thân mến,

Cảm ơn tất cả những bạn đã tham gia vào cuộc thi Lời nói dối và chú Chồn (Lies and Weasels).

Chúng tôi đã nhận được hơn 860 câu trả lời đúng trên tất cả các cộng đồng! Giải thưởng cho 100 người thắng cuộc đã được gửi tới email mà các bạn ghi kèm!

Đón xem và sẵn sáng với phần kế tiếp vào ngày 22/03 tới, đừng bỏ lỡ nhé!

Post was edited 1 time, last by Matrix ().

• Tôi có thể xem danh sách người may mắn ở đâu Matrix?

Không có danh sách đó để bạn tham khảo. Dữ liệu cuộc thi này (và các cuộc thi trong tương lai) được trộn lẫn với mọi cộng đồng (theo cách trả lời mới) nên khá lộn xộn và phức tạp. Một quản lý cộng đồng là người sáng tạo nội dung chung sẽ là người thực hiện sau cùng danh sách ngẫu nhiên trong tổng số những người trả lời đúng mà các admin khu vực đã duyệt và xác thực là đúng.

Nếu bạn có câu trả lời đúng như đáp án, nhưng lại không nhận giải thưởng qua email mà bạn đã cung cấp, có nghĩa bạn không nằm trong số 100 người ngẫu nhiên được chọn.

• Ameno

Closed the thread