Quân nào trong đế chế Roma tệ hại nhất

• ™©ThỏNgọc® wrote:

Xét về damage thì kỵ binh (EI) tối ưu nhất so với các loại kỵ của Gls hay Teu. Nhưng nếu làm hammer hay canon thì hãy mua KBTN (EC) vì thời gian mua/damage là số 1.

Ta đã nói không xét trên nhiều yếu tố mà, nếu xét chỉ số damage từng loại lính thì roman là tộc mạnh mà
    • câu hỏi nì mà kêu bình chọn thì khó quá.....
      nhưng chơi roman thì thích chơi về sau game hay hơn, đầu game chơi roman khó chơi....
      lính nào tệ nhất thì phải tùy vào thời điểm, tệ hay tốt còn tùy người dùng, nếu biết dùng và dùng đúng thì hok có roman nào tệ hết hehe....
    • en_nho wrote:

câu hỏi nì mà kêu bình chọn thì khó quá.....
      nhưng chơi roman thì thích chơi về sau game hay hơn, đầu game chơi roman khó chơi....
      lính nào tệ nhất thì phải tùy vào thời điểm, tệ hay tốt còn tùy người dùng, nếu biết dùng và dùng đúng thì hok có roman nào tệ hết hehe....

Đúng như vậy. Nhưng nếu xét về mặt thời gian, một round thường là tầm 13 tháng thì với lê dương của roman người ta chỉ dùng khoảng được 1 tháng nhiều. Có ai mua nó sau đó làm def hay off đâu bạn.
    • SS King wrote:

Đúng như vậy. Nhưng nếu xét về mặt thời gian, một round thường là tầm 13 tháng thì với lê dương của roman người ta chỉ dùng khoảng được 1 tháng nhiều. Có ai mua nó sau đó làm def hay off đâu bạn.

Giai đoạn sau khi deff thì sẽ kết hợp loại ưu nhất với nhau mà
    • muonpn wrote:

Giai đoạn sau khi deff thì sẽ kết hợp loại ưu nhất với nhau mà

Nhưng mà người chơi bây giờ nếu đã qua 1, 2 rorund nếu round sau đó họ có ý định làm hammer hay canon thì thể nào họ cũng tìm vài ... trăm acc khác chuyên def mua pha-lăng và giáo. Vậy nên vai trò của lê dương càng bị hạ thấp. :o018:
    • SS King wrote:

Nhưng mà người chơi bây giờ nếu đã qua 1, 2 rorund nếu round sau đó họ có ý định làm hammer hay canon thì thể nào họ cũng tìm vài ... trăm acc khác chuyên def mua pha-lăng và giáo. Vậy nên vai trò của lê dương càng bị hạ thấp. :o018:

Mình thì chuyên def bằng thị vệ và giáo, ko hiểu sao mọi người khoái dùng pha lăng vậy?
    • SS King wrote:

ý bạn nói là 1 tháng đầu game???
      cái nì mình nghĩ cũng ko phải.
      lê dương nó có đặc điểm là rẻ nhất, mua ko tốn nhiều res như mấy Thị Vệ, CBTN..... tuy nhiên sức phòng thủ không cao, sức tấn công cũng ko cao..... thời kỳ đầu game nếu chơi roman thì mình thích chọn phương án sim và phát triển hơn là chơi att.
      còn về giữa game và cuối game thì nếu dùng lê dương làm def thì cũng hay nếu trong trường hợp bị đánh bằng kỵ binh (sức phòng thủ của Lê Dương đối với kỵ > Thi Vệ )....
      vân vân và vân vân......
      nói chung tớ thấy hay hay giỡ thì tùy thời điểm dùng lính và tùy người dùng nữa, mỗi lính đều có ưu điểm riêng của nó :D
    • tinhlanho wrote:

Mình thì chuyên def bằng thị vệ và giáo, ko hiểu sao mọi người khoái dùng pha lăng vậy?

Thị vệ và giáo dành cho các main def chính quy, còn phalan vượt trội về thời gian phục hồi. Giả sử sau một trận tử thủ thành công, số def của meta tụt thảm hại thì hì hục train phalan là cách tốt nhất để cân bằng lại lượng def. Phalan có tổng chỉ số def bộ + def kỵ cao nhất thì phải ^^
    • Ta bầu cho chiến binh tinh nhuệ, ta thích nhất kiếm sĩ của gauls. Roman được cái vô đối về kỵ nên điểm yếu của cbtn được khắc phục, thay vào đó nó kết hợp đặc điểm dam/tiêu thụ lúa để làm hammer rất tốt, thêm nữa def thường thiên về def bộ binh nên off ko nhất thiết phải thiên về bộ binh như teutons. Nhưng vẫn phải nói nó là loại bộ binh chiến tệ hại nhất travian ^^.
    • en_nho wrote:

ý bạn nói là 1 tháng đầu game???
      cái nì mình nghĩ cũng ko phải.
      lê dương nó có đặc điểm là rẻ nhất, mua ko tốn nhiều res như mấy Thị Vệ, CBTN..... tuy nhiên sức phòng thủ không cao, sức tấn công cũng ko cao..... thời kỳ đầu game nếu chơi roman thì mình thích chọn phương án sim và phát triển hơn là chơi att.
      còn về giữa game và cuối game thì nếu dùng lê dương làm def thì cũng hay nếu trong trường hợp bị đánh bằng kỵ binh (sức phòng thủ của Lê Dương đối với kỵ > Thi Vệ )....
      vân vân và vân vân......
      nói chung tớ thấy hay hay giỡ thì tùy thời điểm dùng lính và tùy người dùng nữa, mỗi lính đều có ưu điểm riêng của nó :D

Nếu phân tích vấn đề như bạn thì sẽ theo 1 chiều hướng khác.
      Lúc đầu game. Lính Rm đắt nên chỉ có thể mua lê dương, nếu mua được thị vệ thì hãy mua thị vệ. Vì tuy đắt hơn nhưng nhỉ số dm bộ cao, công với việc đầu game chủ yếu là off bộ nên việc mua def = thị vệ là tối ưu nhất.
      Đến giữa game, nếu bạn chơi def, bạn mua cái gì cũng chết vì khi 1 acc off đánh bạn, nếu bạn chơi kiểu "lưỡng quyền" là chơi lê dương thì bạn có chống lại 1 acc chơi thuần off không.
    • Quân nào or tộc nào cũng có điểm mạnh điểm yếu, đi kèm theo đó là có đc có mất. Off cũng vậy và def cũng thế, trong game lẫn ngoài đời, đánh nhau là hợp đồng quân binh chủng. Đếch bao giờ bộ binh, pháo, chiến hạm, tàu ngầm hay tăng đi một mình.
      Không có gì

The post was edited 1 time, last by Constantine_VN ().

• Constantine_VN wrote:

Quân nào or tộc nào cũng có điểm mạnh điểm yếu, đi kèm theo đó là có đc có mất. Off cũng vậy và def cũng thế, trong game lẫn ngoài đời, đánh nhau là hợp đồng quân binh chủng. Đếch bao giờ bộ binh, pháo, chiến hạm, tàu ngầm hay tăng đi một mình.
      round tới a tái xuất sim roman toàn lê dương cho anh e nó biết mặt !!
    • Hunter2017 wrote:

Constantine_VN wrote:

Quân nào or tộc nào cũng có điểm mạnh điểm yếu, đi kèm theo đó là có đc có mất. Off cũng vậy và def cũng thế, trong game lẫn ngoài đời, đánh nhau là hợp đồng quân binh chủng. Đếch bao giờ bộ binh, pháo, chiến hạm, tàu ngầm hay tăng đi một mình.
      round tới a tái xuất sim roman toàn lê dương cho anh e nó biết mặt !!
      Đang định làm vậy ông lộ thiên cơ tôi biết xoay kiểu gì đây
      Không có gì