Hỏi nhanh đáp gọn

This site uses cookies. By continuing to browse this site, you are agreeing to our Cookie Policy.

Would you like to know what’s going on in the Tournament 2017 Finals?
    Keep yourself updated by reading "The Corner"!

• Binh trường phá rồi vẫn sơ tán được. cái này kiểu lấy vàng đội lên đầu lính...để quân lính đến cướp nghĩ vàng nổi....nên tránh xa ấy mà :wet:
    • zatumz wrote:

chơi travian được 1 tháng có chút thắc mắc xin được hỏi MOD. mũ đấu sĩ cộng điểm văn hóa vào lúc nào. ví dụ cộng lúc 0 giờ sáng 100 điểm hay cứ mỗi giờ cộng 5 điểm?

Chia đều thời gian ra. Ví dụ 1 ngày được 24 điểm thì mỗi h được 1 điểm. :wet:
    • Cho mình hỏi cách mua gold, trong đó có mua gold thông qua trang thanh toán vtc nhưng mình không tra được trên trang vtc có mục nào thanh toán cho game travian cả. Mọi người có ai thanh toán được trên trang đó thì hồi âm lại chỉ giúp minh với.
      Thân!
    • ducimhotep wrote:

Cho mình hỏi cách mua gold, trong đó có mua gold thông qua trang thanh toán vtc nhưng mình không tra được trên trang vtc có mục nào thanh toán cho game travian cả. Mọi người có ai thanh toán được trên trang đó thì hồi âm lại chỉ giúp minh với.
      Thân!

bạn không tra được trên trang vtc đâu nhưng mà bạn mua thẻ vtc, rồi kich vào cái biểu tượng hình đồng xu màu vàng to đùng trong giao diện game travian đấy, sau đó trọn gói vàng tương ứng với cái thẻ bạn mua rồi nó hiện ra 1 cửa sổ mới sau đó bạn nhập thông tin theo nó yêu cầu là được.
    • Nâng cấp binh chủng rồi sao mình vẫn ko thấy có gì khác thường

Mình đã xây lò rèn rồi và đang bắt đầu nâng cấp từng binh chủng nhưng sau khi nâng cấp rồi thì mình ko thấy có cái gì thay đổi cả ví dụ như sức đánh, lực phòng thủ bộ binh hay kỵ binh... Làm thế nào để biết nhưng thay đổi trên để mình tính toán lựa chọn binh chủng cần nâng cấp phục vụ cho liên minh. Rất cám ơn mọi người đã đọc wa!
      Thân.
    • ducimhotep wrote:

Mình đã xây lò rèn rồi và đang bắt đầu nâng cấp từng binh chủng nhưng sau khi nâng cấp rồi thì mình ko thấy có cái gì thay đổi cả ví dụ như sức đánh, lực phòng thủ bộ binh hay kỵ binh... Làm thế nào để biết nhưng thay đổi trên để mình tính toán lựa chọn binh chủng cần nâng cấp phục vụ cho liên minh. Rất cám ơn mọi người đã đọc wa!
      Thân.

thực ra thì nó thay đổi khá nhiều đấy bạn, chẳng qua nó ko hiện thay đổi trong trại lính hay chuồng ngựa thôi, còn nâng lính nào thì tuy thuộc bạn chơi deff hay chơi off, nếu chơi off thì nâng các loại lính chuyên dùng tấn công còn nếu chơi deff thì nâng cho các loại lính chuyên dùng cho phòng thủ của tộc mình
    • princewarm wrote:

bạn không tra được trên trang vtc đâu nhưng mà bạn mua thẻ vtc, rồi kich vào cái biểu tượng hình đồng xu màu vàng to đùng trong giao diện game travian đấy, sau đó trọn gói vàng tương ứng với cái thẻ bạn mua rồi nó hiện ra 1 cửa sổ mới sau đó bạn nhập thông tin theo nó yêu cầu là được.

Thẻ VTC đó là thẻ cào Vcoin đúng ko, vì mình chưa bao jo mua thẻ game cả chỉ dùng SMS với thẻ nạp dt để đổi sang tiền game thôi
    • Đúng rồi, thẻ vcoi đó bạn. Trong ví điện tử VTC có bán thẻ VTC vicoi đó. Bạn mua thẻ đó rồi quay lại trang travian nạp là được

The post was edited 1 time, last by WaterFall ().

• Cho mình hỏi tướng nhà mình sau khi đi thám hiểm, cướp bóc về thì sinh lực bị giảm. Vậy sinh lực này có tự phục hồi lại hay không hay phải dùng thuốc mới phục hồi dc.
      Thanks
    • ducimhotep wrote:

Cho mình hỏi tướng nhà mình sau khi đi thám hiểm, cướp bóc về thì sinh lực bị giảm. Vậy sinh lực này có tự phục hồi lại hay không hay phải dùng thuốc mới phục hồi dc.
      Thanks

tướng tự phục hồi 10% mỗi ngày bạn ak, còn ngoài ra bạn muốn tăng thêm tốc độ khi có việc cần thiết thì có thể dùng các trang phục của tướng chuyên dùng tăng điểm sức khỏe, hay muốn tăng ngay lập tức thì dùng thuốc hồi phục
    • E thắc mắc tại sao e nạp gold ko được thẻ vtc 200k
      Thậm chí e còn gọi lên vtc hỏi mà nó nói thẻ vẫn hoạt động chưa sử dụng
      Mà nạp thì cái bọn travian nói id sai
      Ko biết có sdt nào liên lạc trực tiếp với admin ko.
    • sklovemk wrote:

E thắc mắc tại sao e nạp gold ko được thẻ vtc 200k
      Thậm chí e còn gọi lên vtc hỏi mà nó nói thẻ vẫn hoạt động chưa sử dụng
      Mà nạp thì cái bọn travian nói id sai
      Ko biết có sdt nào liên lạc trực tiếp với admin ko.

khi bạn nạp cái số thẻ bạn nhớ ghi cả chữ ID vào nữa cùng với dãy số trên thẻ đó chứ không phải ghi mỗi mấy số sau chứ ID đâu
    • MOD cho em hỏi cái này. em cho tướng đeo "gươm ngắn của thị vệ xứ roman". em có 10 thị vệ ở làng 1, 10 thị vệ ở làng 2, tướng ở làng 2. vậy thị vệ làng 1 và làng 2 có được tăng điểm phòng thủ từ gươm không? xin chân thành cảm ơn :songhua2:
    • zatumz wrote:

MOD cho em hỏi cái này. em cho tướng đeo "gươm ngắn của thị vệ xứ roman". em có 10 thị vệ ở làng 1, 10 thị vệ ở làng 2, tướng ở làng 2. vậy thị vệ làng 1 và làng 2 có được tăng điểm phòng thủ từ gươm không? xin chân thành cảm ơn :songhua2:

không, lính chỉ được thưởng từ tướng nếu lính đó cùng làng của tướng và tướng có mặt trong trận đánh
      [MARQUEE]Chán game thèm gái:hi2:[/MARQUEE]