Hỏi nhanh đáp gọn

This site uses cookies. By continuing to browse this site, you are agreeing to our Cookie Policy.

Would you like to know what’s going on in the Tournament 2017 Finals?
    Keep yourself updated by reading "The Corner"!

• hỏi đáp game

- Tình hình là em mới tham gia travian được có 4 ngày, hiện tại đang test game và cũng nghe thông tin 26/08 ra sever 3 nên có ý định chơi thử nhưng vẫn phân vân vài việc:
      +) Thứ 1: Trường hợp bận nhờ bạn chăm nom hộ vài ngày thì acc có bị khóa hay k? hay chẳng may đi ra quán net oln hoặc bắt wifi mà cũng có ng chơi travian có xếp vào danh sách khóa k?
      +) Thứ 2: Luật chơi chính xác của bản 4.2 sắp ra sv3 tại VN nó ở đâu xin link để đọc.?
      +) Thứ 3: Thú thật e chơi bất kỳ game gì cùng chơi 2 ID nên cũng hơi hoang mang về việc 2 ID cùng IP bị khóa acc. Vậy làm sao để k bị khóa acc??? Nếu e cam kết chơi 2 ID mà ko chuyển 1 đồng res nào cho nhau vậy có được ko? E muốn cảm nhận 1 lúc 2 chủng tộc # nhau để thêm kinh nghiệm và so sánh sự # nhau giữa 2 tộc?
      - 1 tuần nữa ra sv rồi mong nhận dc câu trả lời sớm.! tks
    • - Tiện thể cho ? thêm nha:
      +) Nếu ta đi raid được 4k res vậy 4k ở đây là mỗi loại 4k hay tổng hết cả gỗ + đất sét + sắt + lúa là 4k ( mỗi loại 1k) ?
    • Chào bạn,

1. Khi sử dụng một máy vi tính để truy cập 2 tài khoản thì phải sử dụng chức năng người chăm nom.

• §2.1 : Dùng chung máy tính
        Người chơi sử dụng cùng một máy tính và muốn truy cập tài khoản của nhau phải sử dụng chức năng người chăm nom.

2. Đây là link luật chơi: travian.com.vn/#spielregeln
      3. Mỗi người chơi chỉ được phép sở hữu và điều khiển một tài khoản trên mỗi máy chủ Travian.
      4. Bạn vui lòng nói rõ hơn. Khi cướp bóc được 4k tài nguyên nghĩa tổng 4 loại tài nguyên cướp được, còn 4k tài nguyên mỗi loại thì mỗi loại tài nguyên là 4k.
    • -Tks nhiều, cho ? thêm nữa nha:
      +) Nếu mình bị cướp bóc trong khi tài nguyên trong nhà hết sạch( rất ít tài nguyên tất cả ) + thêm có hầm mỏ vậy nếu làng mình def thua thì người tấn công cũng k lấy được tài nguyên nào phải k? "số hầm mỏ giữ lại lớn hơn rất nhiều số tài nguyên còn lại trong làng"
    • - Độ phát triển res của ốc đảo là bao nhiêu /h vậy? và max của ốc đảo là bao nhiêu res. cũng test ở các sv kia dc tuần rồi... Bắt đầu hình dung ra cách chơi ^^
    • Vàng: một làng của bạn
      Xanh đậm: Làng cùng liên minh
      Xanh lá: Làng của người chơi nằm trong liên bang
      Xanh sáng: Làng của người chơi nằm trong liên minh hòa bình với liên minh của bạn
      Màu hồng: Làng này thuộc người chơi trong liên minh đang chiến tranh với liên minh của bạn
      Màu cam: Làng này thuộc người chơi trong liên minh không có quan hệ ngoại giao với liên minh của bạn.
    • - Cho ?: Lâu đài tướng thì cách fam kinh nghiệm cho tướng ntn vậy?.
      - Hay mình đánh những ốc đảo có tọa độ trong lâu đài tướng thì dc exp à???
    • Nâng kinh nghiệm cho tướng có nhiều cách:
      1. Tấn công chính mình hoặc bạn mình hoặc bất kì ai. Cái này mình từng dùng để cạnh tranh vị trí top tướng tại Final. Mình dùng do thám hoặc off làm deff. Để lấy nhiều điểm exf. mang tướng cùng quân theo để oánh tọa độ mình để quân. Đây là cách tăng điểm nhanh nhất cho tướng :yociexp30:
      2. Tấn công ốc đảo. :yociexp110:
      3. Tấn công địch:anhhung2:
      4. gửi lính đi thủ dùm anh em hoặc cả địch khi quân ta bem địch :o062: hoặc gửi đến deff ww
      5. Cho nó cắn giấy vệ sinh:xitmau:

còn nhiều cách nữa...nhưng sẽ update sau
    • Lâu quá không chơi T4.4 có nhiều thay đổi quá ... nếu mình đem 200 lính đánh vào làng gaul có 100 bẫy thì sẽ phá hết bẫy, nhưng sẽ chết 25 lính trong quá trình giải cứu, vậy nếu mình mang theo 25 băng cứu thương thì có thể cứu được 25 lính đó không ? vì số lính đó bị bẫy giết chứ không phải chết trong những trận đánh thông thường
      OldNewbie :o059::o059:

The post was edited 1 time, last by azn_boy1984 ().

• quendatten wrote:

cho mình hỏi làm sao khiếm cổ vật vậy, đi đánh mấy bác nào có cổ vật giành hay sao?

Khi nata ra cổ vật bạn là người mang quân đến clear hết deff bảo vệ của nata, cata kho bạc với cấp kho bạc tại làng đi atk đủ cấp. Yêu cầu tướng không bị die khi atk và là người đầu tiên chạm đích, còn không thì vác quân đi atk người chơi đang cầm cổ vật.
      Tùy vào cổ vật vàng, bạc, đồng mà có lượng deff khác nhau