Hỏi nhanh đáp gọn

Would you like to know what’s going on in the Tournament 2017 Finals?
    Keep yourself updated by reading "The Corner"!

• Hỏi nhanh đáp gọn

Tất cả các câu hỏi sau khi tìm kiếm không được các bạn có thể post ngay tại đây, tránh lập quá nhiều topic giống nhau về nội dung.

Các thành viên có kinh nghiệm hãy cùng giúp đỡ các bạn mới chơi nhé.
      Chỉ giải đáp thắc mắc!
      Không Spam, không bàn luận vấn đề riêng khác với nhau

Bài viết bằng tiếng Việt có dấu.

The post was edited 3 times, last by Tử Thần ().

• Van de ve dai su quan

minh muon hoi la dai su quan duoc phep gia nhap bao nhieu nguoi?dai su quan cua minh cap 4 va duoc tuyen 12 nguoi thoi.lieu khi nang cap len co tuyen them nguoi nua duoc khong?
    • sao không giống với kết quả trong trận giả!!!

mình không biết cách post hình lên nên chỉ hỏi bằng con số vậy.

Quân tấn công (là tộc Teutons)
      Lính 0 0 0 0 30 0 0 0 0 0 (30 ngựa Paladin)
      Hi Sinh 0 0 0 0 8 0 0 0 0 0
      Thưởng 733 733 733 0
      Quân Phòng Thủ ( là tộc Roman)
      Lính 11 0 0 0 0 0 0 0 0 0 (11 lính lê dương)
      Hi Sinh 8 0 0 0 0 0 0 0 0 0

Có ai giải thích hộ mình được là tại sao khi test thì mình được kết quả như thế này.
      Quân tấn công (là tộc Teutons)
      Lính 0 0 0 0 30 0 0 0 0 0
      Hi Sinh 0 0 0 0 5 0 0 0 0 0
      Thưởng 733 733 733 0
      Quân Phòng Thủ ( là tộc Roman)
      Lính 11 0 0 0 0 0 0 0 0 0
      Hi Sinh 9 0 0 0 0 0 0 0 0 0

Làm mình cay cú quá hỏi thằng bị tấn công là có nâng cấp gì không thì nó bảo nó mới có nhà lính chưa có lò rèn nữa, nó còn chưa xong 22 nhiệm vụ (mới có 41 dân).
      như thế là đâu có đúng với bản test đâu :icon_sad:, làm mình thiệt hại thêm 3 ngựa Paladin nữa.:icon_evil:
    • lehoainam167 wrote:

Nếu dân số của bạn là 500 và dân số của nó là 50 thì ra kết quả như vậy.

Trận giả và đánh thật sẽ có 1 số điểm khác nhau. Ví dụ như sự chênh lệch về dân số. Nếu dân của người tấn công cao hơn nhiều so với phòng thủ thì sức tấn công giảm đi 1 chút. Ngoài ra trong trận giả không có các yếu tố như tường thành, nâng cấp phòng thủ, +10% phòng thủ của travian plus .v.v.

Trận giả chỉ mang tính chất tham khảo thôi bạn ạh.
    • Đại Sức Quán là nơi ngoại giao. Với cấp 1, bạn có thể tham gia vào liên minh, sau khi mở rộng lên cấp 3,bạn có thể tìm một liên minh cho mình.

Mỗi cấp bậc của Đại Sức Quán sẽ tăng giới hạn số làng có trong liên minh lên 3 đơn vị. Vì vậy với cấp 20, liên minh có thể có tới 60 người chơi.

Cái phần hướng dẫn chình ình ra đó ko chịu đọc lại thích vào đây hỏi
    • mới chơi nên không biết,mọi người giải đáp hộ với

-Khi xây hầm ngầm thì tài nguyên sẽ tự động được chứa trong đó có phải không?
      -chỉ số lúa tiêu thụ có nghĩa là gì?ví dụ 69/90?
      -khi xây hố bẫy ,tôi có thấy chữ huấn luyện,nó có ý nghĩa gì?
    • ios wrote:

-Khi xây hầm ngầm thì tài nguyên sẽ tự động được chứa trong đó có phải không?
      -chỉ số lúa tiêu thụ có nghĩa là gì?ví dụ 69/90?
      -khi xây hố bẫy ,tôi có thấy chữ huấn luyện,nó có ý nghĩa gì?

1 yes
      2 bạn có 69 lúa, 90 lúa là sức chứa của bạn
      3 huấn luyện sẽ nhốt đc lính của đối phương của bạn..................... hố bẫy cao thì nhốt đc nhiều
    • Luật có ghi là chỉ được gửi 1h TN/ngày.
      Nhưng nếu là gửi tn để mua lính Phòng thủ?Vậy có vi phạm luật
      VD: Đưa TN cho 1 Gauls để đổi lấy 1 số phalang nhất định?
    • Mình hiện xài con N95 - 8GB đăng nhập vào travian thì hok đăng nhập đc!
      Sau khi nghe lời 1 số a e tư vấn thì mình có xài opera mini mình down cả 2 file đem về và khởi động!Mấy ngày đầu thì chơi ok lắm!
      Nhưng sao hiện giờ mình vào travian thì nó lại bị lỗi như cũ!Mình có thử vào bộ nhớ và kick hoạt lại 2 file đó nhưng vào travian thì đâu lại vào đó là sao?
      File mình có vấn đề hay tại chơi travian trên đtdđ có phiên bản mới?
    • kirivan9x wrote:

Luật có ghi là chỉ được gửi 1h TN/ngày.
      Nhưng nếu là gửi tn để mua lính Phòng thủ?Vậy có vi phạm luật
      VD: Đưa TN cho 1 Gauls để đổi lấy 1 số phalang nhất định?

Phạm luật...
    • One.Time wrote:

Mình hiện xài con N95 - 8GB đăng nhập vào travian thì hok đăng nhập đc!
      Sau khi nghe lời 1 số a e tư vấn thì mình có xài opera mini mình down cả 2 file đem về và khởi động!Mấy ngày đầu thì chơi ok lắm!
      Nhưng sao hiện giờ mình vào travian thì nó lại bị lỗi như cũ!Mình có thử vào bộ nhớ và kick hoạt lại 2 file đó nhưng vào travian thì đâu lại vào đó là sao?
      File mình có vấn đề hay tại chơi travian trên đtdđ có phiên bản mới?

Không hề có phiên bản mới.

Có lẽ lỗi nằm trong HĐH. Vui lòng làm lại từ đầu.

Thân
    • anh ơi xin cho em hỏi tí
      làng natar là làng gì vậy a?
      làng natar đó có có ở trên bản đồ không và làm cách nao để nhận biết được đó là làng natar ?
    • Cho em hỏi cái. Muốn xây Binh Trường thì làm thế nào. Mọi thứ em đều đủ xây hết các thứ roài nhưng không làm sao xây được nó. Các bác xem xét cái.
    • Binh trường là mảnh đất hình cánh cung gần nhà chính, chỗ có mấy đứa bé đang nhảy nhót đấy. Click vào nó sẽ hiện ra Binh trường.
    • lên làng 2

cho em hỏi các bác là sau khi mình đã có làng thứ 2 thì việc chuyển tài nguyên giưa 2 lang của minh có bị giới hạn không ? néu giới hạn thì phải chuyển như thế nào ? các bác giúp em với