S1 TH

• kasuke.ae86_ASIA wrote:

ฟอรั่ม_ASIA wrote:

ทัพราชาโจรสลัดเข้ากี่โมงน๊าาาาายอดปล้นตกต่ำขนาดนี้ น่าจะเอาทัพใหญ่ออก ทัพจะใหญ่ กว่านกไฟ ของร้านป่าวน๊าาา
      ถ้าดูจากอันดับปล้นที่ผ่านมาผมว่าทัพสกายน่าจะมีขนาดใหญ่พอสมควรเลยนะ และมีความเป็นไปได้สูงมากที่ทัพใหญ่ถูกปล่อยออกไปแล้วครับ
      ช่วงเวลาที่ดีที่สุดที่ทัพจะถึง มีสายรายงานมาว่าน่าจะเป็นช่วงเวลา 24:00:00 คืนวันนี้

ดังนั้นตอนนี้นอนได้ครับ เด๋วดึก ๆ ค่อยตื่นมาดูระเบิดจะไปลงที่ไหน
      สายก้มั่วไปได้ทัพเข้า 5ทุ่มครับ มาถามผมนี่คนปล่อยทัพ ทัพไม่ใหย่หรอกตอบ่อย แต่เล็กๆก้เสียวได้ครับ
    • ibanez wrote:

สายก้มั่วไปได้ทัพเข้า 5ทุ่มครับ มาถามผมนี่คนปล่อยทัพ ทัพไม่ใหย่หรอกตอบ่อย แต่เล็กๆก้เสียวได้ครับ
      แหม่ท่านก้อโหดไป ถ้าบอกตรงขนาดนั้นเด๋วจับได้ว่ามีสปายพอดี ผมจำเค้ามาอีกทีนึงครับ

ออกเวลาได้คมกริบขนาดนี้ ก้อต้องวัดใจกันไปหล่ะครับ ว่าหวยจะออกใครใน ลบ ลบ
      TH3 Alliance WT-H2O™ WW ระดับ 100
      TH1 Alliance C-2 ใครก้อได้มาปลดปล่อยเรนในเมืองให้ที

ความเป็นมืออาชีพสอนให้ทำทุกอย่างแบบมืออาชีพ มือสมัครเล่นยังไงก้อเป็นได้แค่มือสมัครเล่น :hero1:
    • ibanez wrote:

kasuke.ae86_ASIA wrote:

ทัพราชาโจรสลัดเข้ากี่โมงน๊าาาาายอดปล้นตกต่ำขนาดนี้ น่าจะเอาทัพใหญ่ออก ทัพจะใหญ่ กว่านกไฟ ของร้านป่าวน๊าาา
      ถ้าดูจากอันดับปล้นที่ผ่านมาผมว่าทัพสกายน่าจะมีขนาดใหญ่พอสมควรเลยนะ และมีความเป็นไปได้สูงมากที่ทัพใหญ่ถูกปล่อยออกไปแล้วครับช่วงเวลาที่ดีที่สุดที่ทัพจะถึง มีสายรายงานมาว่าน่าจะเป็นช่วงเวลา 24:00:00 คืนวันนี้

ดังนั้นตอนนี้นอนได้ครับ เด๋วดึก ๆ ค่อยตื่นมาดูระเบิดจะไปลงที่ไหน
      ท่านเล่น ไอดีไหนใน card ครับ
    • ฟอรั่ม_ASIA wrote:

ลุงคนนึงใน s4 ที่ cz ไปทุบเขาบ่อยๆวันเสา อาทิต อ่าวท่านสะตอก็ cz นิ s4 อ่ะ
      ใช่ครับ s4 อยู่ Cz ที่จริงก็รู้จักทุกโซนนะครับ แต่เพื่อความสนุก ก็ยิงกันให้หมดตามเกมส์ sหน้าก็อยู่ด้วยกันสบายๆ

อยากให้เกมส์มีคนเล่นอยู่นานๆ พยายามโอบอุ้มคนใหม่ๆกันหน่อยนะครับ อย่าไปถล่มพวกเขา หรือเอาแต่พวกตัวเองบุยๆ
      TS3 LGotl For[SE] 2014 - ลบไอดี
      TS5 สะตอกุ้งสด โจรสโนว 2015 - 2016 Win
      TS19 ROA Nidoking Pokemo(SUN) 2016 - 2017 Win
      TS4 ดิบซี่ CZ 2017 - Present No Build WW
      TS1 Megalodon ร้านLC 2017 - Present
    • เห็นตั้งแต่ตอ ไป +/+ ไปเอาสร้างไวจาก card มากดกันใหญ่เลยคับ สงสัยว่าทัพเล็กจริงหรือป่าวหรือแค่เป็นคำปลอบใจ
      ตอนนี้ +/+ ถือสร้างไวกันสามคนเลย ภายในไม่รู้จะยังไงนะครับเนีย หลังจากตอไปรอบนี้
    • blueblood wrote:

เห็นตั้งแต่ตอ ไป +/+ ไปเอาสร้างไวจาก card มากดกันใหญ่เลยคับ สงสัยว่าทัพเล็กจริงหรือป่าวหรือแค่เป็นคำปลอบใจ
      ตอนนี้ +/+ ถือสร้างไวกันสามคนเลย ภายในไม่รู้จะยังไงนะครับเนีย หลังจากตอไปรอบนี้
      ชงเก่งจุง ใจเย็นๆ ให้เค้าได้คิดผงคิดแผนหน่อย แหม ดูทัพราชาโจรสลัด ไปพลางๆ ก่อน
    • ฟอรั่ม_ASIA wrote:

blueblood wrote:

เห็นตั้งแต่ตอ ไป +/+ ไปเอาสร้างไวจาก card มากดกันใหญ่เลยคับ สงสัยว่าทัพเล็กจริงหรือป่าวหรือแค่เป็นคำปลอบใจ
      ชงเก่งจุง ใจเย็นๆ ให้เค้าได้คิดผงคิดแผนหน่อย แหม ดูทัพราชาโจรสลัด ไปพลางๆ ก่อน
      +/+ ถ้าไม่มี card รอบนี้เละแน่นอน time , ร้านเล่นดีมากคับ

+/+ ถ้าไม่มี card รอบนี้เละแน่นอน time , ร้านเล่นดีมากคับ
      ยังงัยนะท่าน blueblood ถ้า บวก บวก ไม่มี Card ร่วมมือในรอบนี้ต้องแย่แน่ ๆ เลย

ส่วน Time ถ้าไม่มีร้านใน ลบ ลบ ต้องเละเพราะ Card แน่นอน

ร้านเล่นดีมาก อันนี้เป็นคำชมใช่ไหม๊ครับ

ผมสายฮาอย่ามาด่าผมนะครับ
      TH3 Alliance WT-H2O™ WW ระดับ 100
      TH1 Alliance C-2 ใครก้อได้มาปลดปล่อยเรนในเมืองให้ที

ความเป็นมืออาชีพสอนให้ทำทุกอย่างแบบมืออาชีพ มือสมัครเล่นยังไงก้อเป็นได้แค่มือสมัครเล่น :hero1:
    • kasuke.ae86_ASIA wrote:

ยังงัยนะท่าน blueblood ถ้า บวก บวก ไม่มี Card ร่วมมือในรอบนี้ต้องแย่แน่ ๆ เลย
      ส่วน Time ถ้าไม่มีร้านใน ลบ ลบ ต้องเละเพราะ Card แน่นอน

ร้านเล่นดีมาก อันนี้เป็นคำชมใช่ไหม๊ครับ

ผมเชียร์ ร้านกับ time คับ ท่านผมแค่รู้สึกว่า +/+ แอบหลังเงา card พอสมควรแล้ว
      มาตอแบบทำอะไร time ไมไ่ด้เลยทำให้ผมมองว่างานหนักต้องอยุ่กับพวก card แน่นอน
      ไม่เชื่อท่านรอดูรอบต่อๆไปเลยคับ ผมว่าต้องพึ่งพวก card เยอะขึ้นขนาดอาติเฟค ยังยืมมาใช้กันตลอด
      ไม่เคยแย่งอะไรจากใครได้เลย +/+ ความคิดเห็นส่วนตัวคับ
      แนะนำผู้บริหาร time ร้าน gs ต้องรีบชิง ส้รางไวของพวก card ให้ไวคับ อย่าให้เค้าถือได้นาน ถ้าคนใน JK ยิ่งต้องรีบชิงมาคับ
      JK โหดดีคับ

ยังงัยนะท่าน blueblood ถ้า บวก บวก ไม่มี Card ร่วมมือในรอบนี้ต้องแย่แน่ ๆ เลยส่วน Time ถ้าไม่มีร้านใน ลบ ลบ ต้องเละเพราะ Card แน่นอน

ผมเชียร์ ร้านกับ time คับ ท่านผมแค่รู้สึกว่า +/+ แอบหลังเงา card พอสมควรแล้วมาตอแบบทำอะไร time ไมไ่ด้เลยทำให้ผมมองว่างานหนักต้องอยุ่กับพวก card แน่นอน
      ไม่เชื่อท่านรอดูรอบต่อๆไปเลยคับ ผมว่าต้องพึ่งพวก card เยอะขึ้นขนาดอาติเฟค ยังยืมมาใช้กันตลอด
      ไม่เคยแย่งอะไรจากใครได้เลย +/+ ความคิดเห็นส่วนตัวคับ
      แนะนำผู้บริหาร time ร้าน gs ต้องรีบชิง ส้รางไวของพวก card ให้ไวคับ อย่าให้เค้าถือได้นาน ถ้าคนใน JK ยิ่งต้องรีบชิงมาคับ
      JK โหดดีคับ
      แหมๆ ทั้งชง ทั้งยุ ใจเย็นๆๆ 55555
    • อาทิตย์นี้ขอที่ 1 ปล้นได้มั้ยน้ะ
      สปีดx3 ทีม ช่างแอร์ เล่นแบบขำๆ เพราะทีมมี 4 คน #Bavetus
      S3 ทีม WT-H2O ร่วมถือ WW ชนะแบบขาดลอย #ของผมไม่เล็กนะ
      S1 ทีม ...

ibanez wrote:

ถ้าดูจากอันดับปล้นที่ผ่านมาผมว่าทัพสกายน่าจะมีขนาดใหญ่พอสมควรเลยนะ และมีความเป็นไปได้สูงมากที่ทัพใหญ่ถูกปล่อยออกไปแล้วครับช่วงเวลาที่ดีที่สุดที่ทัพจะถึง มีสายรายงานมาว่าน่าจะเป็นช่วงเวลา 24:00:00 คืนวันนี้
      ท่านเล่น ไอดีไหนใน card ครับ
      ช่วงแรกเล่น fusion แต่เจอแบนเลยพอละครับ
    • ได้ ข่าว มาว่า +/+ยิงร้าน เมืองหาย หุๆ โหดมากครับ ตีทั่วถึงจริงๆ
      S6-Jump - KRT™/SUSU™/SP™
      S3-Jump - RealFriend™/Yellow™
      S2-Jump - RealFriend™

S1-?? - Time™
      ก็ว่ากันไป....แล้วแต่ใครจะมอง
    • New

รอบอาทิดที่ผ่านมาๆ การ์ดทำได้ดีมากๆ ทำลายเมืองทหารไปได้1 เมือง ราบ20000ม้าซี18000 แรม1000แมว1000 ตัวยึด3 ตัว

เรนทางร้านเสียหายไป20% จาก80%
      การ์ดเสียทัพไป9 ทัพ ใหญ่ ในเวลา1 อาทิด

เรนจุดอื่นๆอยู่ที่200,000 หลายจุดทำให้yoda โดนและไม่ได้ดักวิ เลยพลาดไปและหาย ต้องโทษที่ ผู้บริหารโดยตรง และเรนวิ่งไม่ทันเยอะ โดยเฉพาะแพรร้องไห้หนักมากเรนไม่ทัน เพราะไกล รอบต่อไป เราจะไปเอาคืน ตีกันสนุกๆแบบนี่สิถึงจะมัน
      และส่องไม่มีเสียใจจุดนี่ไม่นั้นจะหาทัพได้เลยไปไหน แย่จุกเลย

ส่วนทัพโจรสลัด รอดกันไปได้ แค่หลักพัน ยังเหลือทหารอีกเมืองและมีกิลฟามคือR น่าจะฟื้นทัพได้อยู่