S1 TH

Would you like to know what’s going on in the Tournament 2017 Finals?
    Keep yourself updated by reading "The Corner"!

• ตัวช่วยแปลง- รายงานการต่สู้ของทราเวี่ยน
      แฮมรอบ1

ตัวช่วยแปลง- รายงานการต่สู้ของทราเวี่ยน
      แข็งพิเศษ

ตัวช่วยแปลง- รายงานการต่สู้ของทราเวี่ยน
      แฮมรอบ2

อาติแข็งเกือบหลุดแล้ว ดีนะกู้สถานการณ์ทัน สุดยอดทุกฝ่ายเลยค่ะ
      เซิฟนี้ได้ประสบการณ์เพิ่มอีกเยอะ ไว้หายเหนื่อยแล้วค่อยเจอกันใหม่นะคะ

ป.ล. เซิฟใหม่ยังไม่มีใครชวนเข้าทีม 5555
    • BP. wrote:

สวัสดีครับ ผมเบลด ในฐานะคนดู ww ร้านตา(ยายGS) กับเพื่อนๆผม ทิพ ตั้ม จ่าเปา หลายคนคงสงสัยว่า เราหาข้าวมาเลี้ยงทหาร ww ติดลบ 3.5m และ บ้านอาติเฟคแข็ง ติดลบ 8แสน ได้อย่างไร

เมืองหลักที่สำคัญมี
      ww (100,-100)
      sup ww4 (98,-99) อาติเฟคแข็ง ยุ้ง 1.56m
      Sup ww6(100,-99) แปลน ยุ้ง 1.08m.
      ปล.ต้องให้เครดิตเบส เจ้าของไอดีเก่า ที่สร้างเอาไว้ เบสติดสอบไม่มีเวลาเล่นต่อ
      เมืองซับรอง
      supww3 102,-109 ยุ้ง 2.5m
      mayma-ww 106,-96 ยุ้ง 1.8m

ช่วงแรกๆ ww เราติดลบแค่ 8หมื่นk โดนทัพจาก ++ ยิงโกใหญ่ ยุ่งใหญ่หายอย่างละอัน
      จากนั้น เราก็คุยกัน เลยมี ผมกับทิพ มาช่วยกันดู แล้วประชุมตกลงกันว่า ยังใช้ missmorgul เป็นคนถือ ww ตอนนั้นเราหวังไว้ที่ เวล70 แต่เรามาเรื่อยๆ จนถึง 85 สหภาพ ได้เททัพไปยิง ww++ จนเหลือ0 รอก็พยายามชลออัพww เพื่อให้ การ์ดและ++ ไปยิงwwร้าน ซึ่งก็เป็นตามคาด จากนั้นเราเรียกเรนนอนบ้านลูก เข้ามา ww ถือเรนก้อนไว้ส่งทีหลัง ตอนนั้นติดลบ ล้านต้นๆ พอถึงวันที่ ทัพจากการ์ด,++ มายิงรอบแรก ww เราอยู่ที่98 แล้วเราอัพ 99-100 ไว้แล้ว เราและร้านจึงเทเรนทั้งหมดไปที่ww และบ้านแข็งใหญ่ ซึ่งบ้านwwข้าวติดลบที่ 3.4m บ้านอาติเฟค ติดลบ 8แสน ทำให้ ww เราลดไปเหลือ 92 แล้วมีการผิดพลาดทางเทคนิค ทำเรนตายไปเยอะเหมือนกัน เราก็ประคองเรนบ้าน wwไว้ที่ ติดลบ2ล้าน และ อาติเฟคแข็งไว้ที่ 1.5แสน พอถึงวันที่การ์ด และ ++ มายิงรอบ2 เรนเข้า ww ติดลบ 3.4m และ บ้านอาติเฟคแข็ง ติดลบ7 แสน จนรอดมาถึงได้วันนี้
      ข้าวมาจากไหน!!!!
      เราได้ประชุมแล้วตกลงว่า เราต้องเปิดบ้านหาข้าว เราเลยตัดสินใจย้ายแปลนไปที่เมืองหลวงmissmorgul แล้วใส่เรนไปราวๆ 1แสน
      จากนั้นเราได้เปิดบ้าน supww6 เพื่อเอาทองแลกข้าวเข้า ww แต่ ทางเพื่อนๆได้ช่วยกันส่งข้าว ส่งแร่ ทำให้เราสบายมาก ข้าวแร่ล้นตลอด มีช่วง หลังทัพแฮมรอบ2 แหละครับ ที่หาข้าวไม่ทันจริงๆ ต้องขยันปล้นบ้านซัพใกล้ๆ สังเกตที่คะแนนปล้นขึ้น ตายไปหลายแสนเหมือนกัน

เราโชคดี ที่ตอนที่ยายไปยิง เค้าเรนไม่เยอะ
      เราโชคดี ที่ร้านยอมมาช่วยเรนww เรา
      เราโชคดี ที่การ์ดไม่มายิงเมือง supww6

สนุกมากครับ ทัพจาก การ์ด และ ++ โหดมากครับ แต่ละท่านสุดยอดทั้งนั้น

สุดท้าย ผมขอยกเครดิตให้ท่านอาทขงเบ้งครับ มันสมองของเราจริงๆ
      ทิพตั้มเปา ดูwwเหนื่อยมาด้วยกัน
      ลูกกิลเราทุกคน สายเรน เรียกไม่กี่ชม ติดลบ7แสน สายตี ช่วยกันเฟค ช่วยกันยิง
      Time ที่เป็นที่กันชนให้เรา
      ร้าน ที่ช่วยเรนมา ww ให้เรา

ปล.ผมเป็นFCร้านอโรร่า นะครับ ฮ่าาาาาา
      อ่านมาตั้งนาน เจอประโยคหลังนี้เเบบ อิอิ
      ผมก็ FC นะครับบบ บ
      ขอส่วนลดพิเศษให้หายเหนื่อยหน่อยจิ >..<