S1 TH

This site uses cookies. By continuing to browse this site, you are agreeing to our Cookie Policy.

Would you like to know what’s going on in the Tournament 2017 Finals?
    Keep yourself updated by reading "The Corner"!

• โพสการเมืองได้ปรกตินะครับ ส่วนฐานข้อมูลเก่าทีมงานกำลังทยอยนำมาใส่เพิ่มเติมให้ครับ
      I Can Feel You & I Can Read You

WE ARE Anonymous
      We are Legion.
      We do not forgive.
      We do not forget.
      Expect us.
    • บอร์ดเงียบเหงาจิ๊งงงงงง
      แต่ในเกมไม่เงียบน่ะครับบ
      เห็นแวบๆ ร้านอาติเฟคหายไป 2 ชิ้น(หลังจากไปตอชุดใหญ่ที่การ์ดมา น่าจะมียาจกผสมโรง เอะมาด้วยกันได้ไว ไหนบอกโซนเดวไม่เอี่ยวกะคัย)
      ส่วนการ์ดทหารตีก็โดนทางร้านตีที่โอ ของคนที่ถือคิง อันนี้ข่าวไม่ชัวไม่รุ้จิงป่าว แต่ดูจากคะแนนตี คะแนนป้องกันอาจจะใช่
      ไปต่อกันที่กิลล์เวลาที่เคลียโซนไปเจอตอกิล ill ไม่รู้เรนมาจากไหน 3-4 แสน จากการความเห็นส่วนตัวหน้ามาจากทางร้าน(แต่ทางร้านบอกไม่จับข้ามโซนนะ) แต่ดูจาก กิล ill ออกบ้านกันติดชายแดน ลบ ลบ เพื่อขอเรนจากร้านได้สะดวก และ พิกัดลึกไปทางแนวตั้งที่พิกัด ติดลบ 200 กว่า เพื่อให้เรนจากร้านวิ่งมาได้ทัน กิลล์นี้อาจเปนกันชนของกิลล์ร้าน วิเคราะผิดพลาดประการใดขออภัย
      ไปต่อกันที่ c-2 z-2 ตอนนี้ กูรู รวมกับทีม ซีรี่เอ ได้สำเร็จ ได้วิ่งมาทักทายกิล เวลา แล้ว 1 ครั้ง
      สุดท้ายมาจบที่ gs เห็นเเวบๆ โดนกิล ill ทุบไปหลายเมือง สุดท้ายดักทัพได้ และได้อาติโกดังติดมือกลับมา 1 ชิ้น
      ปล. เอกงู เพิ่งปลดแบนอาจจะนำทัพทวงคืนของที่หายไป
      ยาวไปไหม มีคัยมีอะไรอัพเดตมั้ยครับ ห้ามด่าผมนะ

The post was edited 1 time, last by ฟอรั่ม_ASIA ().

• +/+ กูรู นำโดยคุณบอย ช่วงแรกอาจมีการตีกับนักบอลเป็นระยะๆ แต่ในเวลานี้รวมกับนักบอลได้เรียยร้อยเข้มแข็งมาก มองรวมๆอาจไม่ร้อนแรงแต่แข็งแกร่งใช่เล่น เท่าที่ผมมองผมคิดว่าการร่วมมือร่วมใจในโซนนี้โอเคเลย(ผมมองว่าโซนนี้จะชนะในsv1ครั้งนี้) atk 8 def 8 tec 8

-/- นำโดยคนมีชื่อเสียงคนดังของโลกทราเวียนเอกงู ไม่ต้องถามถึงสรรพคุณ รวมโซนเรียบร้อย ถึงแม้ช่วงหลังจะเสียเชิงให้ -/+ ไปพอสมควร
      แต่จากคนเล่นเกมส์ นี้มาคิดว่าคงกลับมาได้ในไม่ช้านาน atk 6 def 9 tec 8 (ผมแอบเชียร์ โซนนี้ครับ)

-/+ card รวมผู้เล่นระดับเทพหลายคน มองภาพรวมดูเล่นโหดเก็บอาติเฟคสำคัญๆได้หมด แต่เท่าที่ผมสังเกตุดู card ยังมีจุดอ่อน อยู่ ยอมรับว่าผู้เล่น ตัว top ของ card เอาอยู่จริงๆ แต่ความร่วมมือในพันมิตรการข่าว หรือการร่วมแรงร่วมใจ ผมมองว่ายังเป็นรองทุกโซนอยู่ ที่สำคัญ ยังตีกับยาจกไม่จบเลยยังเครียร์โซนไมไ่ด้อาจเพราะยาจกออกเข้าไปข้างในโซนในป่าจุดแข็งของ card คือในโซนเทา atk 9 def 5 tec 9

+/- การร่วมกันของหลายกิลด์ timeนำโดยจั้ม gs นำโดยทิพระเบิดขวด แต่เหมื่อนสองกิลด์นี้ยัง ไม่ออกตัวเต็มแรง ยังมีการตีกับ -/- เป็นระยะ ผมมองว่า GS ควรออกตัวแรงมากกว่านี้ในการช่วย time atk 6 def 7 tec 7

ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้นะครับ

The post was edited 1 time, last by blueblood ().

• time อยากปะทะครับ จัดหน่อยครับ เรนเยอะ
      จัดหน่อยๆ อยากเจ็บครับ
      S6-Jump - KRT™/SUSU™/SP™
      S3-Jump - RealFriend™/Yellow™
      S2-Jump - RealFriend™

S1-?? - Time™
      ก็ว่ากันไป....แล้วแต่ใครจะมอง
    • ผมก็ไม่เคยตีกับเขานะ ผมโดนกระทำตลอด ไม่เคย เป็นฝ่ารุกเลยครับ แง้ๆ ...แต่ใครอย่ารุก ผมก็พร้อมรับนะ เกมจะได้ไม่เงียบ โย้วๆ

• เอกงู ก็ตามเคยละครับ ก็โผล่ๆ หายๆ ตามรู ของแกไปเรื่อยๆ ฮ่าๆ อย่าไปว่าแกนะ ทีมงานแก ก็ไม่ธรรมดา เดียวดาบเข้าจะแย่

• ผมไอดีเล็กๆ ดาบไม่มีเข้า ผมหรอกครับถ้าจะเข้าเข้าไอดีใหญ่ๆเลย
      เหมื่อนมีแค่เราสองคนคุยกันเงียบเหงาเสียจริง
    • พี่เอกรอมีผลงานเดวกะโผล่
      อ่อ มิสเตอร์เจ น่าจะโดนอุ้ม เห็นโดนหลายวันละ ยังดีที่เอาอาติเฟคมาให้มิสเตอคิม ใช้ต่อ ไม่งั้นคงยาว ว่าแต่ว่าโดนเรื่องอะไรน่าาา
    • อะไรก็เกิดขึ้นได้ กูรู อาจจะลงมาบุกทาม การ์ดลุย ร้าน อะไรยังงี้
      กูรูลุยทาม เพราะ กลัวว่าปล่อยไว้นานอาจจะอันตรายต่อทางกูรู
      การ์ด กะ ร้าน นี่ตั้งธงรบ กันมาอยู่แล้ว
      ส่วน การ์ด กะ กูรู ดูก็รู้ว่าช่วยกันอยู่เบื้องหลัง เพราะ ฉะนั้นสิ่งที่คุณอยากเหน อาจจะได้เห็น
    • เชคข้อมูลดูเมื่อกี้ รู้สึก พันมิตร time gs จะเปลี่ยนชื่อร่วมกันแล้ว หน้าจะร่วมหัวจมท้ายด้วยกันแล้ว
      ดูขุมกำลังแล้ว ได้เลย +/- +/+ ใครจะอยู่ใครจะไป รอชมทัพของกูรู+นักเตะ
    • ฮ่าๆ สหภาพ ในโซนก็ต้องจับในโซนครับ ฮ่าๆ
      แพ้ชนะ ก็ตามเกมครับ เซิฟนี้แพ้ เซิฟ หน้าแพ้ เซิฟต่อไปอาจชนะก็ได้ ขอให้ทุกคนสู้ๆครับ