Pinned Các lỗi hiển thị với giao diện mới

The Tournament 2018 Qualification has started!
Don't miss Safiren's Corner!

The dev diary about The Journey of a bug is now available!
Don't miss it: Dev Diary: The Journey Of A Bug
Comments or questions? Discuss it here!

• Các lỗi hiển thị với giao diện mới

Chào các bạn

Với sự cập nhật giao diện mới gần đây, chúng tôi nhận được nhiều phản hồi về việc giao diện hiển thị không bình thường, bị lộn xộn về bố cục, bên cạnh việc phàn nàn giao diện mới là quá tối hoặc quá nặng.

Những lỗi kể trên đã được mình báo cáo tới đội ngũ kỹ thuật, và họ đang cố gắng hết sức để điều chỉnh mọi thứ hiển thị lại hoàn hảo hơn.
    Đa số sự hiển thị lộn xộn gặp ở trên các thiết bị điện thoại di động, cũng có vài người gặp trên máy tính và ipad.
    Mình cũng đã thêm yêu cầu rằng có tùy chọn lựa chọn thêm giao diện nhanh nhẹ và đơn giản, giống như phiên bản 3.6 hoặc 4.4

Trong thời gian tới nhà phát hành game cũng dự định sẽ thêm một giao diện riêng thân thiện dành cho điện thoại di động, gọi là mobile-friendly, tuy nhiên chưa có ngày cập nhật cụ thể.

Dưới đây là 3 lỗi hiển thị hay gặp nhất:

Nếu các bạn có thêm hình ảnh nào khác về lỗi hiển thị chỗ khác, vui lòng trả lời vào ngay topic này để mình tổng hợp và báo cáo nhé, cảm ơn sự hỗ trợ từ các bạn.

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!
  • Ở giao diện cũ , khi đang ở trang chủ mình bấm vào ĐĂNG NHẬP - nó sẽ hiện ra hàng loạt các máy chủ . Ở đó thông tin rất rõ là máy chủ nào đã hoạt động được bao nhiêu ngày. Giờ thì vẫn hiện ra các máy chủ nhưng chẳng biết máy chủ nào đã hoạt động được bao nhiêu ngày.
    Thông tin đó xem ở đâu ?
    Giao diện mới nhìn tối tăm, rườm rà.
    Tất nhiên cần làm mới nhưng giao diện này mình chấm điểm trừ !
    Cái game này bản chất đã được đơn giản hóa từ quân đội cho đến công trình. Quân đội thì ở dạng thống kê - tức là đơn giản hóa triệt để rồi.
    Hệ người chơi game này phù hợp với những thứ đơn giản. Chứ họ không cần một giao diện rườm rà.
    Nếu thế chuyển sang chơi các game 3d thì mấy cái giao diện kiểu này đọ nổi không ?
    8o CHIC1 - Vang bóng một thời....... gà 8o

The post was edited 1 time, last by MGTS_VN ().

• MGTS_VN wrote:

Ở giao diện cũ , khi đang ở trang chủ mình bấm vào ĐĂNG NHẬP - nó sẽ hiện ra hàng loạt các máy chủ . Ở đó thông tin rất rõ là máy chủ nào đã hoạt động được bao nhiêu ngày. Giờ thì vẫn hiện ra các máy chủ nhưng chẳng biết máy chủ nào đã hoạt động được bao nhiêu ngày.
    Thông tin đó xem ở đâu ?
    Giao diện mới nhìn tối tăm, rườm rà.
    Tất nhiên cần làm mới nhưng giao diện này mình chấm điểm trừ !
    Cái game này bản chất đã được đơn giản hóa từ quân đội cho đến công trình. Quân đội thì ở dạng thống kê - tức là đơn giản hóa triệt để rồi.
    Hệ người chơi game này phù hợp với những thứ đơn giản. Chứ họ không cần một giao diện rườm rà.
    Nếu thế chuyển sang chơi các game 3d thì mấy cái giao diện kiểu này đọ nổi không ?

Cảm ơn bạn đã thông báo, chúng tôi đã ghi nhận những điều bạn đề cập tới.
    Trong lần bảo trì máy chủ tới sẽ đưa trở lại số ngày tuổi của máy chủ ở trang bắt đầu.
    Các phương án về giao diện mới và cũ vẫn được thảo luận và tìm cách thích hợp

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!