Tổng hợp những trận đánh WW - Phần 5 - Đợt 2

• Speed 3x

• Tổng hợp những trận đánh WW - Phần 5 - Đợt 2

Trong bài viết hôm qua, trong tình trạng hơi tây tây, nếu viết điều gì chưa đúng mong anh em thông cảm!
      Mình chả biết bạn nào với bạn nào cả, nên đừng có mang cái lý luận là đổi trắng thay đen hay là gì cả. Bài viết của mình chỉ mang tinh cá nhân, cái nào là tin đồn thì mình ghi là tin đồn, cái nào là tin chính thức thì mình có báo cáo chính thức đăng cùng.
      - Cụ thể: đây là 1 phần trong bài viết Phần 5 đợt 1: "Nội bộ WAW cũng có sự chia rẻ, nghe đồn WW của WAW xả hết deff (chắc tin đồn thôi, xả 1 phần thì đúng hơn)"." Cuộc chiến nghe đồn gồm cả 1 số thành phần của WAW và GWs tham gia."
      Mình đâu biết pass của các bạn, cũng k có báo cáo của các bạn nên đều dùng từ "nghe đồn" . Còn thực tế như thế nào thì các bạn tự biết và đánh giá.
      1. Các bạn bảo các bạn cướp búa vàng thì đăng report cho anh em xem để mở mang tầm mắt, tôi cũng đỡ phải viết những cái đại loại như : nghe đồn
      2. Các bạn bảo làm GWs làm WAW chia rẽ: cơ sở đâu? GWs vẫn snip off của WAW như thường, tôi đã đăng 2 cái báo cáo snip Cata của Shu-in và 1 cái clear off của Banhha trong bài. Vậy GWs năn nỉ, xin xỏ WAW nghỉ chơi và vứt búa vàng à? hay là như thế nào? Chia rẻ hay không thì do bản lĩnh của các bạn chứ? Sao lại bảo do bên này, do bên kia?
      3. Các bạn CS bảo cái gì mà deff của các bạn 13 tr, TVN chuyển vào hơn 1 triệu? cái gì mà deff cơ động? cái gì mà deff dự phòng? các bạn nói thế không thấy cảm tính à? Hôm Region-SoS bắn sao các bạn không chuyển vào WW đi, tại sao sụp từ cấp 96 xuống 46. Sao deff của các bạn từ 6-7 tr lên 13-14 tr, nếu đúng như thế thì tôi gọi các bạn chơi deff là Sư phụ deff.

4. Các bạn cứ bảo là: các bạn nhiệt tình, pro, các đội khác toàn gà với vịt. Vâng, các bạn pro không ai phủ nhận, nhưng các bạn tự nhận nhiệt tình hơn người khác thì nên xem lại nhé.
      Đây cũng chỉ là ý kiến cá nhân, ai có chém thì đừng có kêu đội này, đội kia vào nhé! Mình phân tích trên yếu tố cá nhân , cảm tính do vậy ai có Phân tích có báo cáo cụ thể, rõ ràng thì đăng cho anh em xem, để phủ nhận các ý kiến kia. Đừng có gà gà vịt vịt vào đây.

Tiếp bài viết hôm qua, là phần lượt về đá trên sân của CS. Như đã phân tích, dự kiến WW của CS sụt tối đa 20 cấp. Tuy nhiên thực tế thì quá hèo ^^

Con Ram còi, cặp với con off còi chả đi đến đâu

Con off mình kỳ vọng k3pro94 không ngờ thọt nhiều vậy

Cuộc chiến như vậy đã ngả ngũ, do GWs và WAW các con off cơ bản đều thọt và còi. WW của CS như các ban kể cũng 13-14 tr deff rồi và cấp WW đang là 94.

Sau phần 5 này, sẽ là phần End Game nếu còn các con off của WW show hàng.

Chúc mừng CS cũng như các bạn khác. Hy vọng các bạn có nhiều niềm vui hơn sau mỗi đợt chơi Game Travian. Nếu ruond sau tiếp tục đề nghị tăng đô máu lửa hơn. Pro không chỉ sim, sim để bắn WW, game sẽ hấp dẫn hơn nếu có nhiều plan lớn được thực hiên. Nếu đánh giá về tinh thần, độ máu lửa thì phải tuyên dương em W_ind (Phương).

hichic - Phóng viên chiến trường

(bài viết mang tính chất cả nhân)
    • Bạn làm thế ko đúng với từ phóng viên rồi, người mà có cái j cũng đăng dù tin vịt hay có xác nhận đàng hoàng, xong lại sửa rồi đổ tại tin đồn vậy lời Bạn có còn đáng tin
      những tin kiểu thế cho vào phần phân tích bình luận coi như là dự đoán thì ít ai nói j, nhưng lại đưa vào tin chính như đinh đóng cột dù là cá nhân cũng thể hiện lập trường tạp nham ai nói j cũng nghe, có j nói đấy ko biết suy nghĩ ... hỏng 1 thế hệ
      VNX24-heocon
      reg hóng thoy
      Tự hào là mem CS->CES
    • ôi hay. Tin đồn thì mình ghi là tin đồn. Mình có ghi là tin chính thức hay gì đâu? Các bạn có tin chính thức sao không đăng đi? Mình bảo mình nghe đồn là bắn WW CS có sự tham gia của GWs và WAW thì ket quả đúng thế còn gì? Còn cướp búa vàng bạn có thì đăng đi, sao cứ phải gà vit suốt thế.
      Trước trận bóng đá thì các nhà báo phân tích, nhận định. Hoặc các tin đồn chuyển nhượng kết quả sai 100% thì bạn cũng bảo người ta không được lmaf phóng viên à?
      Còn đừng có bảo là hỏng thế hệ này, thế hệ nọ nhé! Bạn chưa ở 1 tầm nào đủ cao để nói hỏng thế hệ này, hỏng thế hệ kia nhé!
    • qua giai đoạn cuối mới thấy có 2 mem rất chi là trẻ con, lập trường bát nháo ko giống người dày dạn kinh nghiệm cũng như từng trải, tư tưởng cứ hờ âm ... làm thao ấy
      hichic thì mang tiếng phóng viên mà vớ j cũng nói làm mất mặt cái gọi là phóng viên
      Mr.Đô Memory thì lúc thì CS, CES, rồi NOR, khi thì WAW, và rồi cuối r lại hô hào sống chết cùng GWS ... ứ hiểu nghĩ j nữa
      lập trường lôm côm và cái hay là đều là AE chí thân với Ku Béo và Ku Béo với lập trường vững vàng phải lôi kéo các thế lực chỉ cần trả thù CS vì dám ko thừa nhận thực lực của Béo biến tất cả dưới cờ của béo thành công cụ trả thù ... haizzzzzzzzz
      chơi game vui vẻ
      VNX24-heocon
      reg hóng thoy
      Tự hào là mem CS->CES
    • hichic wrote:

ôi hay. Tin đồn thì mình ghi là tin đồn. Mình có ghi là tin chính thức hay gì đâu? Các bạn có tin chính thức sao không đăng đi? Mình bảo mình nghe đồn là bắn WW CS có sự tham gia của GWs và WAW thì ket quả đúng thế còn gì? Còn cướp búa vàng bạn có thì đăng đi, sao cứ phải gà vit suốt thế.
      Trước trận bóng đá thì các nhà báo phân tích, nhận định. Hoặc các tin đồn chuyển nhượng kết quả sai 100% thì bạn cũng bảo người ta không được lmaf phóng viên à?
      Còn đừng có bảo là hỏng thế hệ này, thế hệ nọ nhé! Bạn chưa ở 1 tầm nào đủ cao để nói hỏng thế hệ này, hỏng thế hệ kia nhé!
      đủ cao để muốn nói j cũng đc haizzzzzzz thật, nên mới nói đừng cái j nghe thấy cũng đăng nó làm lời nói mất giá trị dù đúng hay sai kiểu như " waw cầu hòa và giao búa vàng" câu này như là GATO ức chế hơn là đưa tin khi mà chẳng biết j cũng đăng
      cũng nói rồi câu này đưa xuống mục phân tích bình luận thì ko ai nói j đc sất kiểu như phân tích tình hình búa vàng đổi chủ ko mấy khó khắn và def waw giảm mạnh ... bla bla. đây lại đưa tin ở trên và dù đồn hay đúng xong nó sai bét nhè rồi phóng viên mà cứ đưa tin rồi sai hết thì nghỉ việc đi, hỏng hết cả 1 báo, đài ...
      VNX24-heocon
      reg hóng thoy
      Tự hào là mem CS->CES
    • các bạn hình như ko tin vào lực lên def của CS, sau khi WW lên 100 mình sẽ cho bạn pass vào xem lượng def trong ww là của ai
      tai nghe mắt thấy còn chưa tin dc huống chi là các kiểu tin vịt như thế này
      giờ coi như CS hack dc ít def từ nata đồn vào WW là được rồi!
      Chính thức nghỉ game, đổi nghề chém gió:o056:
    • hector2010_MA_VN wrote:

các bạn hình như ko tin vào lực lên def của CS, sau khi WW lên 100 mình sẽ cho bạn pass vào xem lượng def trong ww là của ai
      tai nghe mắt thấy còn chưa tin dc huống chi là các kiểu tin vịt như thế này
      giờ coi như CS hack dc ít def từ nata đồn vào WW là được rồi!
      Deff 10m cách đây nửa tháng ấy nhỉ :))
    • thêm nữa Bạn chơi bao năm rồi mà còn non dữ, bạn đếm coi CS có bao nhiêu canon, ram ... thì Bạn hiểu phải có hệ thống def bảo hộ tính coi def đó là nhiêu rồi sau màn trên san CS ở trên CS đã dùng bao nhiêu con canon?????????? bây h chỉ còn 2-4 con thì def cơ động và cứng sẽ đc dồn thế nào???? bạn phân tích thử coi
      plan búa vàng đã đc lên rất tỉ mỉ và CS luôn nổi tiếng cướp cổ vật địch dễ hơn đánh Natar( như quoccuong cướp giáo WAW còn đc tặng 1 mớ off làm def của giáo nữa nên canon 19k mới có off bé thế), việc ko đăng chẳng qua là ko đáng đăng khi mà ko có j để đăng ko lại bị nghi CS móc nối hay chơi chiêu j đấy rồi cũng vẫn bị nghĩ là CS đc giao búa vàng ... bó cánh
      sau vụ WAW mất đoàn kết 1 phần def qua gws, phần ở lại và 1 phần quá nhỏ có đi lạc qua CS cũng ko hiểu là ý tiếp viện hay hóng rp nữa và thêm def từ TVN qua 2tr thêm def canon đã đốt cùng def mới sinh ra deff ww CS đc hơn 13.5tr. cái này là sự thật ko phải đồn với đoán nhá
      VNX24-heocon
      reg hóng thoy
      Tự hào là mem CS->CES
    • heocon_VN wrote:

thêm nữa Bạn chơi bao năm rồi mà còn non dữ, bạn đếm coi CS có bao nhiêu canon, ram ... thì Bạn hiểu phải có hệ thống def bảo hộ tính coi def đó là nhiêu rồi sau màn trên san CS ở trên CS đã dùng bao nhiêu con canon?????????? bây h chỉ còn 2-4 con thì def cơ động và cứng sẽ đc dồn thế nào???? bạn phân tích thử coi
      plan búa vàng đã đc lên rất tỉ mỉ và CS luôn nổi tiếng cướp cổ vật địch dễ hơn đánh Natar( như quoccuong cướp giáo WAW còn đc tặng 1 mớ off làm def của giáo nữa nên canon 19k mới có off bé thế), việc ko đăng chẳng qua là ko đáng đăng khi mà ko có j để đăng ko lại bị nghi CS móc nối hay chơi chiêu j đấy rồi cũng vẫn bị nghĩ là CS đc giao búa vàng ... bó cánh
      sau vụ WAW mất đoàn kết 1 phần def qua gws, phần ở lại và 1 phần quá nhỏ có đi lạc qua CS cũng ko hiểu là ý tiếp viện hay hóng rp nữa và thêm def từ TVN qua 2tr thêm def canon đã đốt cùng def mới sinh ra deff ww CS đc hơn 13.5tr. cái này là sự thật ko phải đồn với đoán nhá
      Chơi lâu k có nghĩa là sẽ khôn hơn, lớn tuổi k có nghĩa là sẽ chín chắn hơn đâu bạn. Đừng có bắt người khác làm việc quá sức của mình bạn ạ
    • heocon_VN wrote:

qua giai đoạn cuối mới thấy có 2 mem rất chi là trẻ con, lập trường bát nháo ko giống người dày dạn kinh nghiệm cũng như từng trải, tư tưởng cứ hờ âm ... làm thao ấy
      hichic thì mang tiếng phóng viên mà vớ j cũng nói làm mất mặt cái gọi là phóng viên
      Mr.Đô Memory thì lúc thì CS, CES, rồi NOR, khi thì WAW, và rồi cuối r lại hô hào sống chết cùng GWS ... ứ hiểu nghĩ j nữa
      lập trường lôm côm và cái hay là đều là AE chí thân với Ku Béo và Ku Béo với lập trường vững vàng phải lôi kéo các thế lực chỉ cần trả thù CS vì dám ko thừa nhận thực lực của Béo biến tất cả dưới cờ của béo thành công cụ trả thù ... haizzzzzzzzz
      chơi game vui vẻ

Xin lỗi ông heo con tôi ko lôi kéo ai hết ai thích thì chơi ko thích thì tôi đất lành chim đậu mong ông đừng động chạm đến cá nhân tôi hãy để tôi còn 1 chút tôn trọng đến ông.
      [MARQUEE]VÌ TÔI TỰ TIN LÀ CHÍNH TÔI[/MARQUEE]
    • legend_VN wrote:

heocon_VN wrote:

qua giai đoạn cuối mới thấy có 2 mem rất chi là trẻ con, lập trường bát nháo ko giống người dày dạn kinh nghiệm cũng như từng trải, tư tưởng cứ hờ âm ... làm thao ấy
      chơi game vui vẻ

Xin lỗi ông heo con tôi ko lôi kéo ai hết ai thích thì chơi ko thích thì tôi đất lành chim đậu mong ông đừng động chạm đến cá nhân tôi hãy để tôi còn 1 chút tôn trọng đến ông.

cảm ơn đã tôn trọng
      VNX24-heocon
      reg hóng thoy
      Tự hào là mem CS->CES
    • cãi nhau làm gì? Chả có thằng nào mà biết dc tường tận hết các meta để viết bài chuẩn cả? Chẳng qua cũng đoán mò hết thôi. Nên ae thông cảm cho bạn ấy và hoan nghêng tinh thần đăng bài dù chưa chuẩn còn hơn ko có mà đọc. Em bị nói sai nhiều mà em có thèm nói lại đâu? Cứ xem như thêm 1 thánh chém gió thôi.kaka
    • Oe oe! Nửa đêm buông súng. Thấy ae chém nhau ỏm tỏi trên zum. Buồn ơi là buồn. Nhưng nghe tin cs chắc kèo win rùi nên vui dc phần nào.
      Cbj cho lễ duyệt binh thôi!
      Tổng Tư Lệnh Quân Khu Xám
    • Đang đêm ngủ ngon giấc bỗng giật thốt tỉnh giấc khi mơ thấy mình bị snip of. Thực tế tỉnh dậy thì mình đốt cmn off lâu rồi. Đúng là bệnh nghề nghiệp.kaka
      Nhưng hoá ra ae đang chém sôi nổi vụ phân tích của bác hichic.
      Theo em mà nói: Bác hichic phân tích phần 5.1 hơi có tính chủ quan một chút khi chưa xác minh tin đồn...abc... nhưng phải ghi nhận sự nhiệt tình của bác khi đầu tư thời gian phân tích và viết bài để anh em có thời gian mà chém gió sau nhiều thời gian diễn đàn tx3 buồn tẻ. Còn phần về anh em thì thôi đừng trách bác ý làm gì nữa mà phân tích cho bác ý hiểu... đây chỉ là game thôi mà. Hãy lấy tiêu chí vui là chính, đừng đem cái tôi của mình vào để cãi chửi nhau mất vui...
      Cuối cùng chúc anh em round sau sẽ nhiệt hơn để có những trận đánh, plan đẹp hơn, hay hơn... chúc anh em mạnh khoẻ và vui vẻ.
      P/s: Em là Vingaymai
    • Càng trưởng thành, bạn sẽ nhận ra rằng tranh luận đúng sai hơn thua với người khác đôi khi không còn quan trọng nữa. Quan trọng hơn cả là chỉ muốn bình yên.

– Khuyết danh –

Có lẽ tôi đã lớn thật. rồi... Dẹp việc cãi vã đi các bác các chú ơi... :D :D :D. OFF em đang lên đường rồi
      范玉广 :anhhung2:

[MARQUEE]邓 玉[/MARQUEE]

:tatoi:
    • Chẳng qua là chém gió cho vui, các bác đừng chém quá đà mất người chơi game. Giống cầu thủ nước ngoài đi, chuyển nhượng đội nào thì cống hiến cho đội đó mùa giải đó có vấn đề gì đâu (chỉ ít cầu thủ trung thành với đội bóng của mình thôi), còn có cả vụ chuyển cầu thủ giữa kỳ nghỉ đông nữa mà - bình thường.
      Gws ruond này đã tiến bộ nhiều, tuy nhiên chưa bằng CS. Hi vọng trong vài ruond tới mạnh hơn để ngang bằng với CS cho ruond vui hơn.
      Chúc mừng anh em đội CS, hẹn gặp lại ruond sau cùng với WaW nhé.
      Anh em lại tổ chức off thôi.