Thx เซิฟสปีด รอบที่ 22

Would you like to know what’s going on in the Tournament 2017 Finals?
    Keep yourself updated by reading "The Corner"!

• สนุกจังโว๊ยยย.

ดูคนแถแล้วไปไม่รอดเนี้ยย. ห้าๆๆ

แถเป็นนก กระเด้..ลมเลย

ผมว่านะสุดท้ายมันต้องมีคนท่มน้ำลายขึ้นฟ้าสุดท้ายนั้นน้ำลายมันก้จะตกใส่หน้าตัวเองพอเห็นเช่นนั้นแล้วก็คงต้อง กลืนน. กลืนน้ำลายตัวเองงงงง

เท่ๆ. ทำได้นะโครตคูลลลล

#ทองก็เติมโดนแบนได้ไง#แชมป์ก็เยอะว่าโ..ง่ได้ไง#เลิกเล่นแล้วนะส่งตีไม่ได้หรือไง#เห็นทหารเยอะนี้ไม่ได้...เลยหรือไง#
    • ห่วยแตก_ASIA wrote:

Zombi3* wrote:

พวกที่อยากแก้มือไปเจอกันเซิฟ 1 ได้ แต่ไม่ต้องไปขอเข้าร่วมกับทีมคนอื่นเค้านะ
      เอาทีมที่โดนแบนนั่นแหละยกไป ไม่ยินดีที่จะร่วมทีมกับพวกปากดี
      เพราะแค่นี้คนปากดีก็เต็มกิลแล้ว :rolleyes:
      เจอกันสปีดอินเตอร์ได้ครับ เพิ หรือจะเอาสปีดเวียดนาม เซิฟไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ของไทยเซิฟไทยไม่ไว้ใจคนที่คุณก็รู้ว่าใคร เป็นกลางที่สุดแล้วให้ฝรั่งมันคุม จะเอา กี่คน VS กี่คน ดีครับ ?
      ถ้ากล้าจริงบอกมาได้เลย ลงโซนไหน ชื่อกิลอะไรๆ ไอดีอะไรคนที่จะดวล
      เอาต้นโซน กลางโซน ท้ายโซน จัดมาครับ ตีกันตั้งแต่ต้นเกมส์ใครยับก่อนแพ้
      ถ้ากล้า quote มาเลย ถ้าจะ quote แนวๆว่าเสียเวลา นู่นนี่ บลาๆ ไม่ต้อง quote นะครับ
      ไม่กล้า ก็เงียบๆไว้ โอเคนะ ?

ห่วยแตก_ASIA wrote:

พวกที่อยากแก้มือไปเจอกันเซิฟ 1 ได้ แต่ไม่ต้องไปขอเข้าร่วมกับทีมคนอื่นเค้านะ
      เอาทีมที่โดนแบนนั่นแหละยกไป ไม่ยินดีที่จะร่วมทีมกับพวกปากดี
      เพราะแค่นี้คนปากดีก็เต็มกิลแล้ว :rolleyes:
      เจอกันสปีดอินเตอร์ได้ครับ เพิ หรือจะเอาสปีดเวียดนาม เซิฟไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ของไทยเซิฟไทยไม่ไว้ใจคนที่คุณก็รู้ว่าใคร เป็นกลางที่สุดแล้วให้ฝรั่งมันคุม จะเอา กี่คน VS กี่คน ดีครับ ?
      ถ้ากล้าจริงบอกมาได้เลย ลงโซนไหน ชื่อกิลอะไรๆ ไอดีอะไรคนที่จะดวล
      เอาต้นโซน กลางโซน ท้ายโซน จัดมาครับ ตีกันตั้งแต่ต้นเกมส์ใครยับก่อนแพ้
      ถ้ากล้า quote มาเลย ถ้าจะ quote แนวๆว่าเสียเวลา นู่นนี่ บลาๆ ไม่ต้อง quote นะครับ
      ไม่กล้า ก็เงียบๆไว้ โอเคนะ

Ultimate- wrote:

เจอกันสปีดอินเตอร์ได้ครับ เพิ หรือจะเอาสปีดเวียดนาม เซิฟไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ของไทยเซิฟไทยไม่ไว้ใจคนที่คุณก็รู้ว่าใคร เป็นกลางที่สุดแล้วให้ฝรั่งมันคุม จะเอา กี่คน VS กี่คน ดีครับ ?ถ้ากล้าจริงบอกมาได้เลย ลงโซนไหน ชื่อกิลอะไรๆ ไอดีอะไรคนที่จะดวลเอาต้นโซน กลางโซน ท้ายโซน จัดมาครับ ตีกันตั้งแต่ต้นเกมส์ใครยับก่อนแพ้
      คุณค่ะจะเล่นเซิพไหนต่อให้ใช้ บอทใช้โปรแกรมก็โดนแบนเหมือนเดิมแหล่ค่ะ mod เข้าก็บอกอยู่ว่า bot ของทีมงานใช้กันทั่วโลกเพราะฉะนั้นคุณไปเล่นฝรั่งเศษหรือเซิพใดก็ตามอย่างน้อยรบกวนช่วยรักษาหน้าตาคนไทยด้วยนะค่ะ
      ก็บอกแล้วไงครับถ้าอ้างนู่นนี่ บลาๆ ไม่ต้อง quote แค่กล้ารับไม่รับก็แค่นั้นครับสรุปคือไม่กล้า โอเคจบครับ

abcd wrote:

Snake31_asia wrote:

เหม็นคนโกง ใช้บอทเหม็นๆๆ

Schweppes wrote:

Nepenthes wrote:

Travian Tactics หากใครลงไว้ยังบราวเซอร์ที่ใช้ในการเล่นแนะนำให้ลบออกไปเลยครับ การที่ผู้เล่นคิดปิดไว้เชยๆไม่ได้ทำการลบออกถ้ายังค้างไว้อยู่โปรแกรมมันยังคงทำงานอยู่เบื้องหลังครับ ก็โดนแบนได้ครับเพราะมันมีหลายคนที่โดนแบนแล้วแต่ไม่ได้นำ add-on รวมถึง Extension ออกจากตัวบราวเซอร์เลยมีการแบนจากระบบเกิดขึ้นเป็นครั้งที่ 2 และ 3 การปิดโปรแกรมไว้ก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับเพราะการเปิดใช้เพียงครั้งเดียวก็อาจจะทำให้คุณโดนแบนอีกเป็นครั้งที่ สอง และสามได้ในอนาคตครับ และไม่ใช่เฉพาะเซิพสปีดที่มีการนำ Patch Bot detection ในการตรวจสอบการใช้โปรแกรมจากนอกเกมส์เข้ามา ทุกเซิพเลยครับไม่ว่าจะเป็น .asia หรือ เซิพนอกลง Patch ตัวนี้ไว้หมดสรุปก็คือ ตราบใดที่คุณยังใช้เปิดหรือปิดการการใช้ไม่ใช่เฉพาะต้องเป็นเซิพสปีดครับ เซิพอื่นๆที่คุณเล่นก็มีโอกาสโดนแบนได้ครับหากยังไม่หยุดที่จะเลิกใช้

การแบนจากทางระบบจะเกิดจากโปรแกรมตรวจสอบการคลิกผิดปกติในบัญชีครับ บัญชีที่โดนแบนชั่วคราวอาจจะมีให้ผู้เล่นกรอก Captcha เพิ่มเข้ามาด้วย ส่วนอาการคลิกเพื่อส่งข้อมูลระหว่างคอมพิวเตอร์กับเครื่องเซิฟเวอร์เป็นจำนวนมากเกินที่มนุษย์จะทำได้ ไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมช่วยเล่นต่างๆ สคริปต์ที่ลงในบราวเซอร์ บอทที่ทำงานอัตโนมัติ โปรแกรมค้นหาข้าว ค้นหาโอ การส่งแสปมโดยมีการตั้งโปรแกรมส่งอัตโนมัติ การใช้โปรแกรมเพื่อให้ระบบเกิดเหตุการณ์ DDoS การกระทำทั้งหมดข้างต้นจะทำให้เซิฟเวอร์ทำงานหนักและจะส่งผลต่อบัญชีทั้งหมดในเกม เพราะฉะนั้นระบบจำเป็นต้องตัดการเชื่อมต่อระหว่างบัญชีที่ใช้โปรแกรมดังกล่าวกับทางเซิฟเวอร์ เพราะฉะนั้นตรวจสอบดูครับว่าได้ลงอะไรไว้หรือไม่ เพราะการใช้โปรแกรมปกติไม่ส่งผลดังกล่าวแน่นอน ถ้าบัญชีของคุณมีคนเล่นมากกว่า 1 คน ไม่ว่าจะเป็นเจ้าของร่วม หรือผู้ช่วยดูแล ให้ทำการตรวจสอบผู้เล่นเหล่านั้นด้วยครับ

การโดนแบนในข้อหาเดิมเรื่องการใช้โปรแกรมจากนอกเกมส์ถึง 3 ครั้งแล้วไม่ใช่ 3 ครั้งสูงสุดนะครับ จากที่ผมสอบถามทีมงานที่เกี่ยวข้องมาแล้วมีถึง 5 ครั้งในการแบนการใช้โปรแกรมจากนอกเกมส์ ผมมองว่าผู้ใช้ไม่ได้ทำการลบออกจากตัวบราวเซอร์ครับเลยเป็นเหตุให้เกิดการแบนเกิดขึ้นหลายๆครั้งถ้าให้ดีลบออกไปเลยครับ อย่างเพียงแค่ปิดเพราะถ้ายังลงโปรแกรมค้างไว้อยู่โปรแกรมมันยังคงทำงานอยู่เบื้องหลังครับท่านอาจจะโดนแบนได้ครับ แล้วท่านไม่ต้องโยงเรื่องเองครับเพราะทีมงานตรวจสอบบัญชีในเกมส์ไม่มีประวัติการเล่นเซิพไทยพวกท่านไม่ต้องโยงเรื่องหรอกครับว่าช่วยเหลือฝ่ายตรงข้ามใดๆ เพราะทีมงานท่านนี้เล่นแต่เซิพนอกครับ

All the best,
      Forum.asia :: Travian
      ในเมื่อระบบมี ระบบแบนชั่วคราว เพื่อตรวจสอบ บอท ทำไมไม่เอาหลักฐานไปยันล่ะครับ อันนี้สงสัยเฉยๆนะ ในเมื่อจะจับโจร มันต้องมีหลักฐานซิ เอาให้ดิ้นไม่หลุดกันไปเลยจะได้เลิกใช้กันซะทีจะได้เลิกโทษ mh ด้วย ทีมงานก็ต้องป้องกันตัวเองส่วนสคริปต่างๆ ที่ flood ระบบ ก็เอาหลักฐานให้ดูว่าช่วงเวลานี้มีการ flood ทำระบบให้มันแฟร์ต่อผู้เล่นทุกฝ่าย คนถึงจะอยากเล่นเกมส์
      กลับมาเล่นเพราะหวังว่าจะมีคนเล่นเยอะขึ้นด้วยเผ่าใหม่ๆเข้ามา
      ขอบอกตามตรงว่าผิดหวัง คนเล่นน้อยลงมาก
      ฝากไว้พิจารณาครับ เรื่องการนำหลักฐานให้คนกระทำผิดดู เจ้าตัวจะได้สำนึก และ ไม่โทษ mh ว่ากระทำโดยไม่มีหลักฐาน
      นับถือครับ เป็นคนแรกที่คุยกันตรงประเด็นที่สุด และตรงกับสิ่งที่ผมต้องการสื่อมากที่สุด ที่ผมเรียกร้องคือสิ่งนี้แหละครับว่าทำไมถึงไม่เอาหลักฐานมาแสดงเลยว่าผิดตรงจุดไหนๆ เพราะบางทีผู้เล่นก็ไม่รู้ตัวหรอกว่ามันผิด ทำไมถึงไม่แจ้งว่าผิดตรงจุดไหนรอบต่อไปจะได้ไม่เผลอไปทำ อีกอย่างวิธีจับบอทนี่ ไม่ยากเลยครับแถมไม่ต้องเช็คโปรแกรมด้วย พวกปล้นก็จับเทส Captha ณเวลานั้น ถ้าภายในกี่นาทีๆ ไม่มีการพิมพ์รหัส Capthaก็รู้ชัดเจนแล้ว หรือ อย่างเรื่องส่งบอทเฟคลงวิ อันนี้ก็เช็คง่ายมาก ในทางปฏิบัติไม่มีทางลงเวลาพร้อมกันเป๊ะๆ ทุกเมืองแน่นอน เพราะปัจจัย
      ต่างๆมันเยอะมาก ง่วงนอน ลืมเวลา กดส่งพลาด ใส่ทหารผิด human error มันเยอะมากๆ ไหนจะ treat ต่างๆเช่นพวกเนต คอมกระตุก
      อย่างเรื่อง Multiaccount นี่ยิ่งง่ายที่สุดเลย คุณเอา Log ของระบบขึนมาแสดงเลยว่า IP ไหน login เครื่องไหนใช้รหัสไหนพร้อมกันเวลาเท่าไหร่
      แค่นี้ก็จบละครับ อีกอย่างที่แย่ที่สุดคือเรื่องการตอบล่าช้าของ MH คือผมสงสัยมากทำไมวันนึงจึงสามารถตอบได้แค่ 1 ฉบับ จังหวะผมโดนแบน
      ตอนเล่นอยู่คามือ ผมรีบส่ง IGM ไปยอมรับบทลงโทษ ในเวลาหลังโดนแบนแค่ไม่กี่นาที แต่ทำไม MH ถึงกว่าจะตอบผมถึงกับต้องรออีก 1 วัน
      ซึ่งคุณก็ออนอยู่ในเวลานั้น เซิฟก็มีเล่นกันอยู่แค่หลักร้อย ซึ่งคนติดต่อ MH จริงๆก็มีแค่พวกแจ้งแบน กับ ถูกแบน ซึ่งคิดว่าน้อยมากๆ
      ใช้เวลาอ่าน IGM นานขนาดนั้นเลยหรอครับ แล้วคำตอบที่ได้บางทีก็ไม่ตรงกับคำถาม แล้วก็ต้องรอซ้ำไปอีก 1 วัน ถ้าบอกว่าไม่มีเวลา
      แล้วคุณจะมาเป็น Mh ทำไมล่ะครับ ให้คนอื่นที่เค้ามีเวลาพร้อมกว่ามาเป็นแทนสิ ผมเล่นเซิฟนอกทำไม MH เค้าถึงตอบโต้ IGM กันได้แบบนาทีต่อนาทีล่ะ
      ทั้งๆที่คนเล่นก็เยอะกว่าหลายเท่า
      การที่เค้าไม่เอาหลักฐานให้ดู เพราะกฎของเยรมันให้รักษาน้ำใจผู้เล่นเป็นอันดับแรก คือไม่ประจานหลักฐานนั้นเอง เพื่อรักษาน่าผู้เล่น ถ้าว่าบอทสคริปผิดไหม มันผิดต้องแต่คิดตะใช้อยู่แล้ว ใช้1 วันก็เอาเปรียบผู้เล่นไปเยอะแล้ว ทั้งอัพเมืองทั้งกดทหาร24 ชั่วโมง จะบอกว่าไม่ค่อยมีเวลา ต้องนอนต้องทำงาน คนอื่นๆก็ทำ กับทุกคน และ มันก็มีช่องsis ให้ช่วยกันแบ่งเวลากัน ในการเล่น ถูกไหม การที่จะดูถูกผู้เล่นคนอื่นหรือทีมงาน คุณมองตัวเองดียัง ถ้าไม่ผิดจะโดนแบนครึ่งกิลหรือและรอบก่อนบอกแบนมั่วร้องเรียนไปเยรมันเลยปลด ให้ก็ผิดข้อความไปหลอนเค้าเสียแบบนั้น จนปลด พอมารอบนี่ส่งเรื่องไปเยรมันเป็นไงละโดนตีกลับมาให้ไปคุยกันทีมงานไทย เพราะรอบก่อนไปสร้างเรื่องไว้ จนเค้าบอกเรื่องถ้าจดหมายจากผู้เล่นไทยมาส่งไป ทีมงานไทยเท่านั้น ผมว่าคุณควรจะอยู่เฉยๆ แล้วจากไปดีๆดีกว่านะ หวังดีและคุณจะไม่โดนด่าเยอะกว่านี่.....และอีกอยากทีมงานเค้าก็มีงานมีการทำ เค้าต้องเข้ามาติบจดหมายแบบทุก2นาที แบบนี่ก็เกินไปหน่อยนะครับ เค้าก็มีรอบตอบของเค้า จากประสบการลุกกิลผมเค้าก็ตอบทุกคน ตามเวลาของแต่ละคน นอกจากคุณไปกวน และไปเทเซไปไหนๆเอง และบอกว่าตอบไม่ตรงคำถาม เค้าจะมห้คุณยอมรับมาเองว่าผิดอะไร แต่คุณเองไม่ยอมรับมันเองมากกว่านะครับ ถือว่าจบนะ นั่งอ่านมานานแล้ว ไม่มีประโยนช์อะไรเลย
      ถามไรหน่อยสิ ทำไมนายรู้ดีจังเลยอะว่าเยอรมันตีเรื่องกลับ นู่นนี่ข้อความเค้าคุยกับแค่ลับๆสองคนระหว่างMultihunter กับผู้เล่น และเรายังไม่เห็นเค้าโพสข้อความที่คุยกันเลย ข้อมูลนี้น่าจะมีแค่...เท่านั้นที่รู้นะ
      หรือว่านายคือ......(คิดเอาเองนะน่าจะรู้ว่าหมายถึงใคร) ถ้าใช่ไปเอาไอดีที่เกี่ยวข้องมาตอบดีกว่าครับ
      ไม่ต้องตีเนียนเป็น คนนอกสร้างภาพให้ตัวเองดูดี แล้วก็เกณฑ์ลิ่วล้อมาช่วย ถึงว่าทำไมมู้นี้มีแต่คนเมนท์
      ออกนอกประเด็นสงสัยเตี้ยมกันมานี่เอง ถึงบางอ้อแล้ว 555555555555555
      พอดีไม่ใช่mhนะครับ จึงตอบไม่แทนไม่ได้ ถ้าผมตอบแทนได้พวกคุณนี่คงน่าจืดกันไปเลย และผมมีชื่อเรียกนะ เอกงู ยินดีแจกความมันทุกที ถ้าทีมนายอยากรอบก็ยินดี
      การที่มาพูดด่าชาวบ้านชาวช่องว่าพวกขี้แพ้ รุ้ประวัติคนที่คุณคุยด้วยยังว่าผ่านสงครามมาเท่าไหร่ และครองแชมป์มา เป็นแชมป์สเปีดแค่8รอบ ว่าแนวแล้วหรอ ผมว่าคุณมันยังอ่อนหัดอีกมาก เถียงกันคนยังเข้าใจง่ายเถียงกันควาย ควายก็เอาแต่แดกหญ่าและบ่นว่า คนนั้นอ่อน คนนี่ขี้แพ้ แต่ไม่เคยมองว่าเขาบนหัวกำลังจะทิ่มน่าตัวเองเพราะมันยาวเหลือเกิน อ่อนหัดจริงๆ
    • ขอยกคำว่า ห่วยแตก_Asia

เจอกันสปีดอินเตอร์ได้ครับ เพิ หรือจะเอาสปีดเวียดนาม เซิฟไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ของไทย
      เซิฟไทยไม่ไว้ใจคนที่คุณก็รู้ว่าใคร เป็นกลางที่สุดแล้วให้ฝรั่งมันคุม จะเอา กี่คน VS กี่คน ดีครับ ?

ผมรับคำท้าคุณพร้อมหรือไหม เวียดนามมีพวกของพวกคุณไม่ใช่หราจะหลอกให้พวกในนี่ไปลงและรุมตบ สินะ ฉลาดเกินไปหน่อยนะนายอะ ไปถามจอมก่อนไหม จะงัเกันคนหลายคนและเจอคนนำทีที่งัดยากๆหน่อย และตัวผมเองอยากเจอที่เซิฟโรมาเนีย มันร้างดีหวดได้แบบไม่มีตัวเข้ามายุ้งเลยละ รับไม่รับมันสิทธิ์ของคุณ แต่ผมก็มีแมวของผมก็พอ
    • มี นิทานเล่าให้ฟังกัน เด็กๆ

ค่ำคืนหนึ่งมีเศรษฐีพาเพื่อนๆแชมป์กวาดดริ้งPr ซึ่งไปมาได้Prกลับบ้านแทบทุกร้าน

แต่วันนี้เขากับเพื่อนเมาเละ กร่าง เต้นกวนเป็นเด็กเสี่ยว การ์ดมั่นไส้เลยพาตัวออกมา แต่เจรจาบอกว่าอยากเข้าไปต่อผมไหวๆ

การ์ดยอมให้เข้าอีกรอบ

รอบสอง พอเข้าได้ตะโกนออกไปว่า "ตูอะซื้อดริ้งร้านนี้มากกว่าครึ่งเว้ยยย ขาดพวกตูไปอะร้าน...เจ๊งแน่" ทีนี้การ์ดหิ้วคนเมากับพวกเพิ่มมาอีก2-3คนออก

แต่ด้วยความอยากเข้าไปอีกรอบเขาจึงบอกการ์ดว่า พวกหนูจะเป็นเด็กดี ไม่ดื้อหละ

เมื่อเข้าไปได้ดันไปมองPrเมียการ์ดย้ำแค่มอง เรียบร้อยโดนล๊อคหิ้วออกอีกรอบ ทีันี้โว๊ยวายตลอดทาง

"ไอ้นั้นก็เมาทำไมไม่หิ้วมันหละ ดริ้งก็แพงโดนอุ้มได้ไง นมก็ไม่ได้จับ โดนหิ้วอีกแล้วว ตูจะฟ้องงงง"

"ร้านนี้แม้งห่วย เจอตูร้านข้างๆไหม? จะเปิดหละอีก1ชั่วโมง ตูอะแชมป์ทุกร้าน"

ด้วยความที่หนุ่มนั้นดวงซวย เจอแชมป์ดริ้งร้านข้างๆอยุ่ในร้านแสดงตัวออกมา "ก็มาเด้ จะตบให้ดิ้นเลย"

หนุ่มเลยพูดออกไปว่า "ไปแดรกแข่งกับตูไหมร้านต่างประเทศ ประเทศนี้ ร้านแม้งห่วย"

เอาไงแน่หนุ่มมมม ไหวไหมบอกมา

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า การเมาเป็นสิ่งไม่ดี จอจบ จบดริ้ง
    • Snake31_asia wrote:

ขอยกคำว่า ห่วยแตก_Asia

เจอกันสปีดอินเตอร์ได้ครับ เพิ หรือจะเอาสปีดเวียดนาม เซิฟไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ของไทย
      เซิฟไทยไม่ไว้ใจคนที่คุณก็รู้ว่าใคร เป็นกลางที่สุดแล้วให้ฝรั่งมันคุม จะเอา กี่คน VS กี่คน ดีครับ ?

ผมรับคำท้าคุณพร้อมหรือไหม เวียดนามมีพวกของพวกคุณไม่ใช่หราจะหลอกให้พวกในนี่ไปลงและรุมตบ สินะ ฉลาดเกินไปหน่อยนะนายอะ ไปถามจอมก่อนไหม จะงัเกันคนหลายคนและเจอคนนำทีที่งัดยากๆหน่อย และตัวผมเองอยากเจอที่เซิฟโรมาเนีย มันร้างดีหวดได้แบบไม่มีตัวเข้ามายุ้งเลยละ รับไม่รับมันสิทธิ์ของคุณ แต่ผมก็มีแมวของผมก็พอ
      เอาสปีดอินเตอร์ ที่เพิ่งจะจบไปแล้วก็กำลังจะรีเซิฟ เลยก็ได้ครับรู้เรื่องไวดี กี่ไอดีต่อกี่ไอดีว่ามาครับ
      จะใช้ชื่อกิลอะไรเอาโซนไหน ต้นกลาง ท้ายโซนจัดมาครับ สปีดอินเตอร์คงไม่มีคำครหานะ
      ว่ามีพวกมีอะไรเพราะ เป็นเซิฟเวอร์กลางของทั่วโลก คงไม่มีเซิฟไหนแฟร์ไปกว่านี้อีกแล้วล่ะ
      หรือกลัวจะใช้วิธีใต้โต๊ะไม่ได้ แต่รอบที่แล้วที่ไปโม้ว่าได้แชมป์โลก tournamnet final
      แล้วหน้าแตกไปเคลียร์จบหรือยัง ทำไมทีมแชมป์ถึงไม่รู้จักคุณ จะโม้ก็ให้สมจริงและเนียนหน่อย
      สรุปถ้ารับคำท้าบอกมาเลยครับ จะเอากี่คนดี ถ้ากลัวคนแจม เอาท้ายโซนเลยครับ แห่กันไปลงแถวๆ
      พิกัด 300/300-400/400 ได้ครับ จะได้หมดข้ออ้างซะที ไม่มีใครตามไปยุ่งแน่นอน ถ้าไม่รับก็อยู่เงียบๆ
      ไว้ครับ เสียเวลา
    • New

Snake31_asia wrote:

ขอยกคำว่า ห่วยแตก_Asia

อ้าวไอ้เอกงูปะ ขอไม่นับถือนะครับเห็นเล่นมานาน น่าจะรุ่นพ่อผมละ แล้วคุณรู้เรื่องเยอรมัน ได้ยังไงหรอ มันเป็นการคุยระหว่างผู้กับ เจ้าหน้าที่นี่ครับ หรือคุณเป็น หนึ่งในเจ้าหน้าที่หรอครับ แต่ดูแล่วคุณไม่น่าจะเป็นนะ เพราะคุณยังมีส่วนได้ส่วนเสียกับเกมอยู่เลย เอ๊ะยังไง งงใจ ส่วนเรื่องท้า ผมเอาด้วยนะ แล้วก็ อยากให้ทีมงาน mh เป็นกลางจัง ไอ้พวก พาสเหมือน id แล้วจับมาแบน มัลติ ไม่เอานะ หรือ ไอ้พวกสคริปบอท แล้วหลักฐานไม่มี ไม่เอานะ หรือ คำยงคำยาบหยุมหยิบ ไม่เอานะ หรือจะแบน ครึ่งวันเพื่อให้อีกฝั่งส่งเรนไม่ได้ พอทัพเข้าแล้วค่อยปลดแบน สุดท้ายก็แพ้อยู่ดีไม่เอานะ เอาจริงๆ ผมกลัวอำนาจมืดนะ. แต่มาเถอะอยากเจอทีมคุณจังไอ้คุณเอก ที่ส่ามาครบทีมแล้ว เอเชียเอาคุณไม่อยู่อ้ะ ยังก้องอยู่ในใจผมอยู่เลย ไหนลอง โชว์ให้ผมเห็นหน่อยครับ
    • New

มาดิสลง ดิสไลค์ทำไมแสดงตัว แล้งรอลงดีหว่าครับ มันเปลืองน้ำลาย วัดฝีมือไปเลย ใครดีแต่ปาก ไอ้พวกอ้าง โกง อ้างแบน อ้างเสียเปรียบ หรือตัวผมที่อ้างไม่เป็นธรรม เรียกรอง งอแง ตามที่พวกคุณๆบอกอ้ะ มัดรวมกันมาครับ วัดฝีมือในเกมไปเลย อ้อแล้วเวลาลงอ้ะ ในประวัติ บอกด้วยนะชื่อไหน ในบอร์ดอ้ะ จะได้เล่น เป็นคนๆถูกคน อย่าอยู่ในมุมหลืบ เพราะผมออกมาที่แจ้งแล้ว หรือคุณกลัวถามใจดู!!!!!!

ปล. ถ้าจะ quote อ้างบ้าบออะไรอีก ไม่ต้องนะเสียเวลา อายุเยอะกันแล้ว ดึงสตงสติ กลับมาแล้วมาวัดกันในเกมนะครับ

ปล. มีปัญกันที่เกม ก็มาวัดความเก๊าที่เกมไปเลย
    • New

ขอให้ลงจริงๆเถอะ ลงมาเลยๆ เติมทองเยอะๆด้วยนะ แล้วเจอกันในเซิฟ

framekung wrote:

มาดิสลง ดิสไลค์ทำไมแสดงตัว แล้งรอลงดีหว่าครับ มันเปลืองน้ำลาย วัดฝีมือไปเลย ใครดีแต่ปาก ไอ้พวกอ้าง โกง อ้างแบน อ้างเสียเปรียบ หรือตัวผมที่อ้างไม่เป็นธรรม เรียกรอง งอแง ตามที่พวกคุณๆบอกอ้ะ มัดรวมกันมาครับ วัดฝีมือในเกมไปเลย อ้อแล้วเวลาลงอ้ะ ในประวัติ บอกด้วยนะชื่อไหน ในบอร์ดอ้ะ จะได้เล่น เป็นคนๆถูกคน อย่าอยู่ในมุมหลืบ เพราะผมออกมาที่แจ้งแล้ว หรือคุณกลัวถามใจดู!!!!!!

ปล. ถ้าจะ quote อ้างบ้าบออะไรอีก ไม่ต้องนะเสียเวลา อายุเยอะกันแล้ว ดึงสตงสติ กลับมาแล้วมาวัดกันในเกมนะครับ

ปล. มีปัญกันที่เกม ก็มาวัดความเก๊าที่เกมไปเลย
    • New

bozozaza wrote:

ขอให้ลงจริงๆเถอะ ลงมาเลยๆ เติมทองเยอะๆด้วยนะ แล้วเจอกันในเซิฟ

ครับ แสดงตัวตนของคุณด้วยนะครับ จะตั้งหน้าตั้งตารอ

ผมคงเติมไม่เยอะหลอก สู้คนเงินเดือน ที่บอกทางผมว่า ทำงานเดือนนึง เท่ากับพวกผมทำงาน 3 ปี เงินคงไม่เยอะขนาดนั้น จริงไหมครับไอ้เอก
    • New

ไม่เอาๆ เล่นของไทยดิ ถ้าของไทยได้หมดอะ

จะใช้ชื่อ มะยมดอง โซน+/+ ได้หมดแหละ เห็นทำซ่า
      งั้นเจอสปีด เซิฟ อินเตอร์ นะครัช

เอ้า มีฝีมือ ไปเซิฟไหนก็ได้ครับ ของไทย หว่าจะจบและหว่าจะเปิดคงอีกนาน ผมรอฟัดกับพวกคุณไม่ไหว
    • New

เซิฟไทยยังเล่นไม่จบเลย ให้ไปเล่นเมืองนอก แบบนี้ก็สู้ไม่เต็มที่ดิ หรือ อยากชนะแบบนี้ งั้นก็ชนะไปเลยละกันยอมๆ

ไม่เอาๆ เล่นของไทยดิ ถ้าของไทยได้หมดอะ

จะใช้ชื่อ มะยมดอง โซน+/+ ได้หมดแหละ เห็นทำซ่า
      งั้นเจอสปีด เซิฟ อินเตอร์ นะครัช

เอ้า มีฝีมือ ไปเซิฟไหนก็ได้ครับ ของไทย หว่าจะจบและหว่าจะเปิดคงอีกนาน ผมรอฟัดกับพวกคุณไม่ไหว
    • New

เซิฟไทยยังเล่นไม่จบเลย ให้ไปเล่นเมืองนอก แบบนี้ก็สู้ไม่เต็มที่ดิ หรือ อยากชนะแบบนี้ งั้นก็ชนะไปเลยละกันยอมๆ

กว่าอินเตอร์จะรี ไทยก็จบพอดีปะครับ
    • New

พวกความอดทนต่ำ คงลงเซิฟธรรมดาไม่ไหว
      ปากไว มือไว คิดแต่จะด่า ไม่ดูตัวเองเลยว่าถลอกไปแค่ไหนละ
      สรุปก็พูดแบบเดิมๆ วกไปวนมาน่ะ ที่เค้ามีปัญหากันมันก็ mh เซิฟไทยนี่แหละ เลยไปดวลสปีดอินเตอร์
      ถ้าจะบอกว่ามีพวกอยู่อินเตอร์ไรนี่มันก็โคตรแถละครับ คนเล่นเป็นสิบเป็นร้อยประเทศ mh ก็เป็นฝรั่ง
      คนกลางไม่รู้จักฝ่ายไหนทั้งนั้น สปีดอินเตอร์ก็น้องๆ tournament แหละครับ เซิฟที่แฟร์กว่านี้ก็มีแค่
      tournament แล้วล่ะครับ เดี๋ยวไปตีที่ทัวร์ก็จะอ้างคนเยอะ โดนฝ่ายนู้นฝ่ายนี้ตี ไม่แฟร์อีก
      ถ้าเซิฟนี้ยังไม่แฟร์พออีกก็ไม่รู้จะว่าไงละ สรุปคือไม่กล้าสินะครับจะได้รู้ไว้จะได้จบๆไป
      หรือกลัวเล่นตุกติกไม่ได้ครับที่ให้เล่นเซิฟไทยเนี่ย ให้เล่นในเซิฟที่มันปัญหากับ mh
      แล้ว mh มีอำนาจเต็มมืออยู่ คืออะไร? จุดประสงค์ใครดูก็รู้ อนุบาลยังดูออก
      ถ้ากล้าก็ quote มาครับสปีดอินเตอร์นะ ไม่กล้าก็จบๆ ไปเสียเวลา