THX สปีดรอบที่ 22 : อำลา travian ถาวรกับความห่วยของ Multihunter ไทย

This site uses cookies. By continuing to browse this site, you are agreeing to our Cookie Policy.

Would you like to know what’s going on in the Tournament 2017 Finals?
Keep yourself updated by reading "The Corner"!

• THX สปีดรอบที่ 22 : อำลา travian ถาวรกับความห่วยของ Multihunter ไทย

ก่อนอื่นขอบอกก่อนเลยผมเล่นไอดี Mocca ซึ่งโดนแบน 2 รอบก่อนหน้านี้ด้วยข้อหาใช้ Script บอท ซึ่ง 2 ครั้งแรกที่โดนแบนไปก็ยอมรับว่าผิดจริงแล้วก็ได้รับการลงโทษ
    โดย
    ครั้งที่ 1 : โดนลด pop 25% + ยึดแร่
    ครั้งที่ 2 : โดนลด pop 33% + ยึดแร่ + ลบทหารทั้งหมด
    ซึ่งตัวผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพราะเราก็ทำผิดจริง ยอมรับแล้วก็รับบทลงโทษกันไป
    เลยตัดสินใจช่วยกันเล่นเอง และซ่อมเมืองโดยการอัดแร่รัวทองหมดไปเกือบ 1500 ทอง ซึ่งท้าสาบานกับวัดไหนก็ได้ว่ากดมือจริงๆ แต่แล้วก็โดนแบนรอบที่ 3 ซึ่งเป็นช่วงเวลา
    ก่อนอาติเฟคออกเพียงไม่กี่นาทีและหลังเติมทองไม่นาน (ผมทำคลัง 20 ไว้รอเก็บอาติเฟค) ซึ่งคนในทีมก็โดนข้อหาในทำนองเดียวกัน มัลติ ไอดี ซึ่งก็เล่นผ่าน Sit ตลอด ที่น่าแปลกใจทำไมถึงโดน
    ช่วงก่อนอาติเฟคออกไม่นาน ถ้าทำผิดจริงน่าจะตรวจจับได้นานแล้ว ทำไมเพิ่งมาแบนเอาตอนนี้ ซึ่งตลอดช่วงที่โดนแบน Multihunter ก็พยายามตอบถ่วงเวลาตลอด
    และผมยอมรับบทลงโทษก็ดึงเรื่องไม่ยอมปลดแบน ล่าช้าไป 2-3 วันด้วยเหตุผลว่า ไปเที่ยวต่างจังหวัด(แต่ไปตอบ IGM คนอื่นในกิลได้ในช่วงเวลาที่เค้าอ้างว่าไปเที่ยว)

ซึ่งรอบนี้ยอมรับเลยว่าเป็นรอบที่ทุเรศที่สุดที่เจอมาแล้วตั้งแต่เล่น travian มากับ Multihunter

ปล. ทั้งทีม Cafe หลักๆลงความเห็นว่า ร่วมกันลบไอดีทั้งหมด ขอแสดงความยินดีกับแชมป์ล่วงหน้า ทางลุงตู่ มะไฟ + Good ด้วยนะครับ รอบนี้น่าจะเข้าวินสบายๆเพราะดูแล้วไม่มีทีมไหนน่าจะเล่น WW บอกข่าวให้อีกนิด BTN ก็ไม่เล่น ww นะครับ
    จุดประสงค์เดิมรอบนี้พวกผมกะจะมาเล่นตีเอาสนุกๆแบบไม่เล่น ww ใดๆทั้งสิ้น ง่ายๆก็คือกะมากวาดเรนน่ะแหละ แต่รอบนี้ยังไม่ทันได้ข้ามไปตีกับ + , - เท่าไหร่ก็ตีกับ MH จนปวดหัวละครับขอบายดีกว่า บอกเลยว่ารอบต่อๆไปพวกผมก็เลิกเล่นกันถาวร
    แล้ว รอบหน้าและรอบต่อๆไปไม่อยู่ให้ตีกันแล้วนะ จุ๊บๆ

The post was edited 2 times, last by ห่วยแตก_ASIA ().

• ห่วยแตก_ASIA wrote:

เดวมาต่อนะครับ มีเรื่องเล่ากันอีกยาวๆ
    ฝากบอกไปยังผู้ดูแลและผู้เกี่ยวข้องในเซิฟไทยทั้งหมดนะครับ ตราบใดที่พวกคุณและทีมงานยังทำงานห่วยๆกันแบบนี้ ทราเวียนไทยจะตายครับซึ่งตอนนี้ก็เริ่มตายแล้วน่าจะรู้ตัว ดูจากจำนวนคนที่ลด
    ลงเรื่อยๆ ผมรู้ว่า Multihunter มันไม่แคร์หรอกครับ เพราะทำงานฟรี แต่พวกคุณๆที่รับเงินเดือนจากทางเยอรมันควรจะมาควบคุมดูแลให้มากกว่านี้ ผมกล้าบอกเลยว่ากลุ่มพวกผมในสปีด เป็นกลุ่มที่เติม
    ทองหารายได้มาให้เกมส์และมาจ่ายเงินเดือนพวกคุณ มากเป็นอันดับต้นๆของเซิฟ และผมเชื่อว่าเกินครึ่งนึงของรายได้ทั้งเซิฟสปีดต่อรอบด้วยซ้ำ ถ้าคนเล่นบ่อยๆจะรู้เลยว่าพวกผมแทบจะเหมาหมดหน้า
    ประมูลตลอดทุกรอบที่ลง คุณควรจะดูแลลูกค้าของคุณให้มากกว่านี้ คือปัญหามันก็ไม่ได้เพิ่งมีมานะ มีมานานแล้วกับการทำงานของ Multihunter ไม่ใช่แค่เซิฟสปีดเซิฟเดียว แต่สงสัยว่าทำไมถึงไม่คิดจะ
    ปรับปรุงสักที แล้วทำไมเซิฟอินเตอร์หรือทัวร์เค้าถึงไม่เป็นกัน ทำไมไม่หัดดูที่เค้าทำดีๆแล้วมาปรับปรุง เรื่องการแบนถ้าผิดจริงพวกผมก็ยอมรับอยู่แล้ว ยอมรับบทลงโทษเพราะเราผิดกฏเอง ไม่มีใครอยาก
    จะเถียงเสียเวลาหรอกครับเอาเวลาไปซ่อมเมืองเร็วกว่า แต่ถ้าอันที่ไม่ได้ผิด บางครั้งเราก็ต้องยอมรับเพื่อให้ปลดแบนไวๆ เพราะสปีดเกมส์มันไปเร็วมากแค่ 1-2 วันก็โคตรของโคตรเสียหายละ
    กับการตอบจดหมาย 1 ฉบับใน 48 ชมนี่เป็นกฏที่โคตรจะไร้สาระเลยนะ แล้วบางทีก็ตอบกลับมาแบบขอไปทียืดเวลาออกไป สำหรับผม ผมถามกลับว่าคนในเซิฟมีเท่าไหร่ครับ วันนึงจดหมาย Multihunter
    จะเจอสักกี่ฉบับ ไม่ใช่เหมือนสมัยก่อนที่คนเป็นหลัก หมื่นนี่เพิ่งจะหลักร้อยคน ถ้าติดงานอื่นหรือไม่มีเวลา ผมถามกลับคุณจะมาเป็นทำไมครับ Multihunter ในเมื่อคุณไม่พร้อมไม่มีเวลา ก็ให้คนอื่นที่เค้าพร้อม
    กว่ามาเป็นสิ ทำไมที่ผมเล่นสปีดอินเตอร์ ผม IGM คุยกับ Multihunter แบบนาทีต่อนาทีเลยส่งไปตอบกลับรัวๆ แต่ทำไมไทยทำไม่ได้ และระบบตอนการแบนทำไมคุณไม่แจ้งมาเลยว่าผิดตรงไหนเอามาเป็น
    หลักฐานทางเทคนิคไปเลยในเมื่อคุณบอกว่ามีระบบตรวจจับที่น่าเชื่อถือได้ เช่นกรณี Multiaccount คุณก็แสดงหลักฐานมาเลย เช่น Login ไอดี xxx ด้วยรหัส xxx เวลาเท่าไหร่ IP อะไรแบบนี้ แบบให้ดิ้นไม่หลุด
    ไปเลย จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาเถียงกันให้เปลืองน้ำลาย แล้วถ้ายอมรับก็ลงโทษไปเลย ไม่ต้องเสียเวลามาคุยโต้ตอบไร้สาระ หรือไอ้ระบบตรวจสอบที่น่าเชื่อถือที่คุณกล่าวอ้างนั้นมันแค่ " มโน " คือแค่คำพูด
    ว่าตรวจจับได้บลาๆ อันนั้นใครก็พูดได้ครับ เหมือนเวลาคุยกันในศาลฝั่งไหนก็ต้องพูดเอาดีเข้าตัวอยู่แล้ว ทำไมถึงไม่มายันกันด้วยหลักฐานที่มันบิดเบือนไม่ได้ล่ะ ในเมื่อคุณกล้าจะแบนก็แสดงว่าคุณมีหลักฐาน
    ที่แน่นอนแล้ว แต่ทำไมไม่กล้าแสดงให้ดูหรือว่ามันแค่ " มโน " ขึ้นมาเอง
  • ได้อ่านข้อความที่ MH ตอบโต้กับทางไอดีที่โดนแบนแล้ว ไอ้เราก็คิดนะ MH บอกว่าตัวเองโคตรเก่งเลย รู้ว่าไอดีไหนใช้ Script ไอดีไหนใช้บอท ไอดีไหนใช้ Colo ไอดีไหนเป็นมัลติ เอาจริงๆ ผมเคยโดนแบนอยู่ 2-3 รอบ ถามว่าแบนทำไม คุณใช้ Script Bot ทางระบบเราตรวจสอบได้ ไอ้เราก็อือตรวจสอบได้ ขอดูหลักฐานหน่อย ทางเราไม่มีนโยบายมอบหลักฐานให้ลูกค้า แต่เราตรวจสอบได้ เรามีหลักฐานชัดเจน พูดอยู่นั่นแหละ เหมือนเจ้านายเค้าเขียนใส่กระดาษแปะไว้ข้างโต๊ะทำงาน ให้อ่านว่าเวลาลูกค้าถามแบบนี้ให้ตอบแบบนี้นะ ทำใส่ Word ไว้เลยก็ได้ เอาไว้แปะแล้วส่งเลยถ้าขี้เกียจตอบคำถามมัน เหอะๆ ทำงานสบายๆ งี้แล้วรับเงิน ผมขอสมัครมั่งดิ พวกผมเนี่ยใช้บอทมาทุก Script แล้ว หลับตายังชี้ได้เลยว่าบรรดาพวกที่ติดลำดับ Top100 ของ Speed รอบนี้ ใครใช้บอทบ้าง

:) :) :)
  • เดี๋ยวก่อน ถ้าพวกนายเลิกไป รอบนี้จะไม่มีอะไรน่าสนุกเลยนะ ลุงตู่+มะไฟ+จาโบ้+Good จะเข้าวินชิวๆเลย
  • Benz18_ASIA wrote:

เดี๋ยวก่อน ถ้าพวกนายเลิกไป รอบนี้จะไม่มีอะไรน่าสนุกเลยนะ ลุงตู่+มะไฟ+จาโบ้+Good จะเข้าวินชิวๆเลย
    ยอมครับ ยังไม่ได้ตีกับใครก็โดน MH ตีเมืองพรุนละครับ ไปดีกว่าเสียทองซ่อมเมือง 1000 กว่าทอง มา 2-3 รอบไม่ได้อะไรเลย

ปลดมาก็โดนอีกครับเจอ MH จ้องแกล้งแบบนี้

ปล. รอบนี้คงต้องตีกับนาทาร์แทนแล้วล่ะครับ รวมถึงรอบต่อๆไปด้วย ถ้ายังเล่นอยู่นะ
  • มันก็เป็นอย่างที่คุณว่านะ ทีมงานทำงานเหมือนเป็นงาน part time รองจากงานหลัก

ตอบแต่ละที 4ทุ่ม++ ตอบยื้อเวลาไปเรื่อย ไม่ได้คำตอบที่ถาม แถมบางครั้งยังถามกลับมาในคำถามที่ทีมงานก็น่าจะตอบเองได้

เซิฟไทยคงอยู่ได้อีกไม่นาน เตรียมตัวย้ายไปเซิฟนอกกันดีกว่า

• อันนี้ดูคลิปความไร้วุฒิภาวะของ Multihunter นะครับ มีทั้งการเหยียดหยามดูถูกคน ผิดตามกฏทุกอย่างเลย
    แบบนี้แจ้งใครแบน MH ได้บ้างครับ มีการดูถูกเรื่องเงินเดือนด้วย ผมจะบอกให้นะทีมผมที่เล่นๆกันอะ
    ไม่มีใครเงินเดือนเท่าคุณหรอก เพราะทุกคนเป็นเจ้าของธุรกิจส่วนตัวกันทั้งนั้น ไม่มีใครเป็นลูกจ้าง
    "แบบคุณ" หรอกเค้าเป็นเจ้านายกันทั้งนั้น ก่อนจะดูถูกหัดใช้สมองคิดหน่อยนะว่า ถ้าคนกินเงินเดือนปรกติ
    เติมทองกันเป็นหมื่นๆต่อรอบแบบนี้ทุกรอบ ลูกจ้างกินเงินเดือนธรรมดา จะมีปัญญาหรอครับ
  • อยากให้ MH มาตอบด้วยครับ ข้อความสุดท้ายน่าเกลียดมากครับ

รายได้มาจากไหน ก็มาจากพวกเราที่เติมๆกันทั้งนั้น
  • โดนแบนในจังหวะสำคัญๆ ทั้งที่ไม่ได้ทำผิดแบบนี้ มันก็......

Benz18_ASIA wrote:

เดี๋ยวก่อน ถ้าพวกนายเลิกไป รอบนี้จะไม่มีอะไรน่าสนุกเลยนะ ลุงตู่+มะไฟ+จาโบ้+Good จะเข้าวินชิวๆเลย
    เล่นต่อไปเสียสุขภาพจิตทางทีมงาน cafe เปล่าๆ ครับ ไม่รู้ว่าตื่นมาจะโดนแบนวันไหน ข้อหาอะไร โดนกี่วัน

ก่อนอาติออกยังแบนกันดื้อๆ แบบนี้ จังหวะเรนมีแบนไม่ให้เรนแน่นอนครับ (เคยเกิดขึ้นแล้วในรอบก่อนๆ)

zhangyongxiang wrote:

ใน good ก็มีคนโดนแบน 3 รอบเหมือนกันเลย
    แบนแบบมีความผิดรับได้ครับ เพราะทำผิดก็ว่าไปตามผิด
    นี้รอบ 3 คือไม่ได้ผิดอะไร แถมเสียทองไปเยอะเผื่อทำเมืองรอรับอาติ
    กลับมาโดนแบนก่อนอาติออกแบบนี้...
  • ตื่นมากดปล้น เห็นข้อความแจ้งโดนแบน อ้าวโดนละหรอ ทำใจตั้งแต่ Mocca โดนละ แต่นี่โดนก่อนที่อาติจะออกเนี่ยนะ ตั้งนานไม่แบน แล้วโดนข้อหามัลติแอคเค๊า นี่นะ มาเล่นกัน 2 คน ชัดเจน 2 ไอดี ไม่เคยส่งแร่ให้กันเลย เข้าช่วยกันเล่นตลอด ถถถ ยอมกับเซิฟเวอร์ เอเชียจริงๆ
  • ขอด่า2ฝ่ายเลยละกัน

1.ผู้เล่น

ธรรมดาคนโดนแบนก็หัวร้อนเป็นธรรมดา จะเล่นไปทำไมถ้าเล่นแล้วใช้วิธีโกงคนอื่น ชนะแบบโกงๆ ได้ใจแบบโกงๆ สนุกกับการได้โกงคนอื่นเป็นพวกมีปมด้อยเหรอ? 55555
    เล่นเกมนี้มาหลายรอบเหมือนกันแล้วก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายด้วยแต่มีความสุขทุกครั้งที่ได้ลง พึ่งมารู้เร็วๆนี้แหละ อ๋อ คนบางพวกที่มันเมืองโตไวๆมันใช้บอทนี่เอง
    เลิกใช้ตัวช่วย เลิกโกง บ้างนะเผื่อจะเล่นเกมแบบมีความสุข
    (ข้อความที่ส่งไปหา Multihunter ของตัวเองก็ไม่ใช่จะดูดีเลย ถ้าไม่ไปสะกิดเขาก่อนเขาจะหยามคุณไหม)
    สมควรโดน

2. Multihunter

ข้อความแรกก็ดูมีมารยาทดี แต่อันสุดท้ายเกินไปสงสัยหัวร้อนโดนเกรียนปั่น

The post was edited 1 time, last by bozozaza ().

• bozozaza wrote:

ขอด่า2ฝ่ายเลยละกัน

1.ผู้เล่น

ธรรมดาคนโดนแบนก็หัวร้อนเป็นธรรมดา จะเล่นไปทำไมถ้าเล่นแล้วใช้วิธีโกงคนอื่น ชนะแบบโกงๆ ได้ใจแบบโกงๆ สนุกกับการได้โกงคนอื่นเป็นพวกมีปมด้อยเหรอ? 55555
    เล่นเกมนี้มาหลายรอบเหมือนกันแล้วก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายด้วยแต่มีความสุขทุกครั้งที่ได้ลง พึ่งมารู้เร็วๆนี้แหละ อ๋อ คนบางพวกที่มันเมืองโตไวๆมันใช้บอทนี่เอง
    เลิกใช้ตัวช่วย เลิกโกง บ้างนะเผื่อจะเล่นเกมแบบมีความสุข

ข้อความแรกก็ดูมีมารยาทดี แต่อันสุดท้ายเกินไปสงสัยหัวร้อนโดนเกรียนปั่น
    บางทีก็ไม่ได้ใช้บอทนะครับ
    ใช้สมอง
  • bozozaza wrote:

ขอด่า2ฝ่ายเลยละกัน

1.ผู้เล่น

(ข้อความที่ส่งไปหา Multihunter ของตัวเองก็ไม่ใช่จะดูดีเลย ถ้าไม่ไปสะกิดเขาก่อนเขาจะหยามคุณไหม)
    สมควรโดน

เหมือนจะยังอ่านภาษาไทยไม่ค่อยแตกฉานนะครับ จุดที่ติดใจคือไม่ใช่เรื่องโดนแบนเพราะทำผิดกฏ กรณีผิดจริงก็บอกอยู่แล้วว่ายอมรับ แล้วก็โดนลงโทษไปเรียบร้อยแล้ว และก็ไม่ติดใจอะไร
    จุดที่ติดใจคือ โดนลงโทษทั้งๆที่ไม่ได้ทำผิดนี่แหละ สมมติถ้าวันดีคืนดีไอดีคุณโดนแบนทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรผิดเลย แล้วก็โดนยัดข้อหาว่าผิด แถมไม่มีหลักฐานมาแสดงว่าคุณผิดยังไง ขอดูหลักฐาน
    ก็ไม่ให้บอกเป็นความลับบริษัท บลาๆ แต่คือคุณผิดแล้วก็ดองไอดีคุณไว้ยาวๆ ไม่ปลดไม่ทำอะไรทั้งนั้น ตอบจดหมายคุณวันละหน แถมตอบไม่ตรงคำถามเพื่อยื้อเวลาตามกฏตอบจดหมาย 1 ฉบับ
    ภายใน 48 ชมแบบใช้เต็มโควต้า อันนี้ไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอกครับ ถ้าเป็นชีวิตจริงตำรวจจะจับใครยังต้องมีหลักฐานเลยครับ ต่อให้คนนั้นมันน่าสงสัยขนาดไหน มีประวัติไม่ดียังไง ก็ไม่สามารถ
    จับโดยไม่มีหลักฐานได้ เวลาจับก็ต้องแสดงหลักฐานให้ผู้ต้องหายอมรับด้วย ยังต้องมีกระบวนการพิสูจน์หลักฐานอีกในชั้นศาลเลยครับว่าหลักฐานที่ว่านั้นสร้างขึ้นมาเองหรือเปล่า
    แต่นี่คือบอกใครผิดก็ต้องผิดหรอครับหลักฐานไม่ต้อง แบนดองไว้ยาวๆสุดท้ายต่อให้ผู้เล่นถูกก็ไม่มีการชดเชยอะไรทำเนียนยาวๆไป รอเรื่องเงียบ แบบดราม่ารอบที่แล้ว ที่ทางทีมงานเยอรมันลงมือ
    ปลดแบนเอง ตบหน้า MH ไปฉาดใหญ่ แล้วความเสียหายตกที่ใคร? ถึงไม่โดนลงโทษ แล้วเวลาที่เสียไปล่ะครับ 1 อาทิตย์แบบนี้ ไอดีล้าหลังชาวบ้านตั้งเท่าไหร่