เพิ่งรู้นะเนี่ย วิจารณ์การโดนแบนในฟอร์มไม่ได้ ผิดกฎนะครับ

This site uses cookies. By continuing to browse this site, you are agreeing to our Cookie Policy.

#AskTravian - Episode 4 is now available! Watch it here!

• เพิ่งรู้นะเนี่ย วิจารณ์การโดนแบนในฟอร์มไม่ได้ ผิดกฎนะครับ

สำหรับข้อสงสัยที่เกี่ยวข้องกับการแบนบัญชี หรือกฎของเกม รบกวนติดต่อทาง Multihunter ที่ดูแลอยู่ในเซิฟเวอร์ของคุณเพื่อสอบถามโดยตรงค่ะ การพูดคุยเรื่องแบนในที่สาธารณะเช่น ฟอรัม ก็ถือว่าเป็นการทำผิดกฎของเกมเช่นกัน และอาจจะรวมถึงผิดกฎ พรบ. คอม มาตรา 14(1) ในข้อที่ 3 ค่ะ

อย่ามาตั้งฟอร์มให้เสียเวลาเลยครับ มันผิดกฎ เชื่อ Multihunter หน่อย เขาแค่ทำงานช้า เพราะเขาจะบอก ถือว่าเป็นบทลงโทษ นะครับ ไม่บอกหลักฐานเฉยๆเอง ใครโดนแบนแล้วเชื่อตัวเองไม่ผิดก็อย่าไปเถียงเลย ยอมรับๆไปเถอะ เขาไม่ให้คุณชนะหรอกครับ มันเสียระบบ ถ้ามาพิสูจน์ได้ทีหลังว่า แบนพลาด ใครรับผิดชอบ ไม่มีหรอครับ ปล่อยให้เขาทำ นับวัน เชิฟต่อไป คนก็เล่นน้อยลงเรื่อยๆ ถ้า ทางเยอรมันมาปลดเอง เขาก็ไม่รับผิดชอบให้คุณหรอที่นั่งเสียเวลาไปวันๆอะครับ
    • ใช่ครับแม้ทางเยอรมันจะเห็นว่าอะไร ถึงยอมปลดแบนให้เขาก็ไม่มานั่งรับผิดชอบให้หรอครับ เสียเวลา ยอมรับผิดไปแล้วซ่อมเมือง กดทองไปครับ
    • จริงๆ ไม่ต้องซ่อมครับ เลิกง่ายกว่าครับ
      ไม่ก็ย้ายไปเซิฟอื่นครับ ที่นี้อยู่ยากมากๆครับ 5555