Không thể di chuyển bản đồ trên điện thoại?

• Không thể di chuyển bản đồ trên điện thoại?

Chào các bạn,

Bản sửa lỗi 16h ngày 21.2 vừa qua theo thông tin thì bản đồ đã có thể di chuyển bình thường trên trình duyệt điện thoại.

Do mình không có tài khoản để kiểm tra, vì vậy nếu bạn nào còn thấy lỗi hãy báo cho mình được biết ngay tại đây.

Các bạn có thể kiểm tra giúp mình như sau:

1. Đăng nhập tài khoản game trên trình duyệt điện thoại với chế độ bình thường (không đánh dấu vào ô chế độ dành cho băng thông hẹp), và thử di chuyển bản đồ.
    2. Đăng nhập tài khoản game trên trình duyệt điện thoại với chế độ hạn chế đồ họa (có đánh dấu vào ô chế độ dành cho băng thông hẹp), và thử di chuyển bản đồ.
    3. Nếu cả 1 và 2 ở trên đều không thể di chuyển, hãy thử xóa cookies/cache của trình duyệt và thử lặp lại bước kiểm tra 1 và 2
    3. Nếu sau bước 3 vẫn không thể di chuyển bản đồ, vui lòng nhắn tin trong game cho Support để mình chuyển nội dung tới cho bộ phận kỹ thuật.

Cảm ơn các bạn.

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!
  • Ngoài ra, trong thời gian từ 13.2 tới 21.2 hệ thống làm việc của Multihunter gặp 1 chút bất tiện, khiến MH khó khăn khi kiểm tra gian lận, và chưa thể xóa các tài khoản vi phạm cần bị xóa.

Hiện vấn đề này đã được khắc phục, các bạn có yêu cầu kiểm tra kỹ thêm vi phạm hoặc yêu cầu xóa tài khoản vi phạm của các bạn hãy nhắn cho Multihunter tiếp tục giải quyết.

Hãy liên lạc với mình trong game bằng cách nhắn tin gửi tới Admin là người nhận,
    hoặc qua email admin@travian.com.vn nếu bạn có thắc mắc hoặc cần sự trợ giúp nhé!
  • TH2T_vn wrote:

Trường hợp 1 thì oke ... Còn trường hợp 2 ko đc ...

Trường hợp 1 là dùng ngón tay kéo thả trực tiếp nền bản đồ, còn trường hợp 2 là dùng 4 mũi tên điều hướng ở 4 cạnh để di chuyển bản đồ nhé bạn.

Trường hợp 2 của bạn không được có nghĩa là bạn dùng 4 phím điều hướng mà bản đồ không di chuyển hay sao?

• Bản đồ có thể di chuyển dc. Nhưng chọn vào làng thì khó khăn lắm ad ơi. Gần như là chọn ko đc.
    Trường Giang cuồn cuộn chảy về đông
    Bao lớp sóng xô mấy lớp anh hùng
    Ngoãnh đầu lại nhân tình, thế thái
    Được, mất, thành, bại bỗng chóc hóa hư không
  • Ad xem fix lỗi chọn vô làng trên bản đồ dùm đi ad
    Trường Giang cuồn cuộn chảy về đông
    Bao lớp sóng xô mấy lớp anh hùng
    Ngoãnh đầu lại nhân tình, thế thái
    Được, mất, thành, bại bỗng chóc hóa hư không
  • LamAnh0808 wrote:

Ad xem fix lỗi chọn vô làng trên bản đồ dùm đi ad

Chào bạn, bạn giúp mình xóa Cookies/cache của trình duyệt web và thử lại nhé.
    Trên di động nếu gặp lỗi như bạn mô tả, việc xóa dữ liệu cũ đó khiến bản đồ hoạt động trở lại bình thường.

Bạn có thể tìm hiểu cách xóa cookies/cache/data của trình duyệt trên di động qua Google giúp mình.