เซิพหนึ่งมาแล้ว

By using our site, you accept the use of cookies to make your visit more pleasant, to offer you advertisements and contents tailored to your interests, to allow you to share content on social networks, and to create visit statistics for website optimisation. More information

• มหาดราม่าหมื่นเดช ฉบับเต็มเลยละกัน ต้องบอกก่อนเลยว่าเสียหมดรูปเลยรอบนี้ทางทีมบอยและชาวแก๊ง ตั้งแต่ลงก่อนเกือบ10วัน ตั้งเมือง2ก่อน5วัน ข้าว15โอ150 เจอข้าว6 ตบยับเลย ทั้งๆที่ตามมาลงช้ากว่าเยอะมากๆ แสดงให้เห็นถึงฝีมือที่ยังอ่อนอยู่มาก และแผนการเล่นที่ไปตอตั้งแต่ไม่กี่วันของเกม แถมพอทำอะไรPascalไม่ได้ก็พยายามส่งแจ้งแบน แต่ไม่สำเร็จ จนเจอตบยับสรุปง่ายๆเลยเพราะความอ่อนประสบการณ์ของตัวบอยเอง ไม่ต้องโทษใครเลย คนก็เยอะกว่า ขอแร่ลูกกิลออกเมือง แต่พอสู้ไม่ได้ก็หาขออ้างแจ้งแบนตัวเอง

ทั้งแจ้งแบนรอบแรก
      มารอบสองเปลี่ยนชื่อเป็น ไอ้เหี้ย
      มารอบสามยิงเมืองตัวเองทิ้ง
      ผมจะบอกอะไรให้นะรอบนี้บอยดวงดีมากนะที่ทางMhปลดแบนช่วงสงกรานต์พอดี ไม่งั้นคงไม่มีเวลาวางแผนทำแบบนี้ การที่บอยให้พวกลูกกิลเด็กๆสมัครบอดใหม่มาเม้นตอบโชโง่ ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยนึกว่ายังไงทางนั้นก็คงข้าว6แน่ๆ ผมจะบอกให้เขาไม่สนข้าว15ด้วยซ้ำเพราะมีแผนสำรองไว้แล้ว แล้วทำยังไงMhถึงปลดแบนidบอย ทางบอยก็ยังคง งงอยู่ ถ้าถามว่าโชโงแบบไหนลองเลื่อนไปอ่านหน้าที่แล้วได้ สรุปคือการเตรียมพร้อม การจัดการ ระบบต่างกันมากๆ แต่เกมทันเปลี่ยนตรงปลดผิดเวลาแค่นั้น แต่พวกผมก็ไม่ได้วิตกอะไร ชิวๆเพราะคิดไว้อยู่แล้ว และหาทางออกไว้หมด

แต่รอบนี้พูดตรงๆเลยนะอย่าหาว่าสอนเลยทางบอยเสียเยอะกว่ามาก เล่นแบบนี้คงไม่มีคนติดตามไปเล่นต่อแน่ ที่บอยหาข้ออ้างบอกลูกกิลต่างๆเพื่อให้ตัวเองดูดี ทั้งๆที่จริงเสียท่าก็หัดยอมรับบ้างนะมันจะได้ดูแมนหน่อย แพ้แล้วต้องยอมรับนะอย่าอ้าง บอกทางนั้นมีคนช่วยเยอะ ผมพูดตรงนี้เลยนะ แทบไม่ต้องดันอะไรpascalเลย เขาไม่ได้ขอให้ช่วยด้วยซ้ำ ต่างจากบอยมากๆหัดยอมรับนะเพราะเล่นสู้ไม่ได้จริงๆ แถมidนังปริกก็ถูกลงแมวต่ออีก ผู้บริหารคนอื่นก็โดนยิงทั้งๆที่ทีมนั้นตามมาช้าเป็นอาทิตย์ อันนี้ก็พอตอบได้นะบอยไม่ต้องพูดมาก อ้อลืมบอกไปสปายนะพวกผมไม่ต้องมีก็ได้นะ เพราะข่าวที่ได้มา ก็พวกลูกกิลหรือเพื่อนบอยเองที่แคปส่งมาให้ดูเพราะหมดความเชื่อมั่นในตัวคุณ แค่เขาไม่กล้าออกหน้าแค่นั้น เพราะเล่นแบบนี้ไง การโดนยิงเมืองหายมันเป็นเรื่องธรรมดามาก แต่พอบอยเล่นโกงแบบนี้ แถมยังคุยโวโอ้อวดเหมือนบอยฆ่าตัวเอง ทำให้โดนเหยียด โดนล้อ ผมว่ายันลูกบวชอะเรื่องนี้ แถมนังปริกยังโดนแบบต่ออีกเพราะเล่นแบบผิดกฏ เป็นผมผมคงเลิกเล่นเพราะอาย
    • ปักหมุด

ม่อนอ่านถึงตรงนี้แล้ว มีแต่ดราม่า คนชื่อบอย :D :D
      THX 22 : 2017 - 2018 : Schweppes
      TS1 : 2018 : Doraemon

อย่าให้ม่อนต้องโมโห :thumbup:
    • จริงๆไม่อยากบ่นอะไรมากเพราะ เจ้าตัวเค้าไม่ได้แคร์อะไรเท่าไรกับเมืองข้าว 15 เค้าว่าข้าว 6 ก็ตบชิลๆแล้ว

แต่ติเพื่อก่อ ด้วยความที่ก็เล่นเกมส์นี้มานาน อยากใหเกมส์มันสนุก อยากให้กรรมการทันเกมส์มากกว่านี้

ครั้งนี้หมื่นเดชตั้งใจแบนตัวเองหนีสงครามไม่ยอมปลด มาปลดเอาตอนที่พักรบ ทุบไม่ได้ ทำให้มีเวลานั่งกดลบสิ่งก่อสร้าง แถมวันหมดพักรบ ก็สามารถอัดเรนได้ โดยทหารไม่อดข้าวตายอีก

มันแปลกดีมั้ยครับ ที่คนที่ทำผิดกฎ ได้ประโยชน์ทุกอย่างจากการตัดสินครั้งนี้ ผมว่าแปลกนะ
      FC inwjoi13
      ------------------------
      Red-ribbon
      Class
    • ปลัดคาร์ริก_ASIA wrote:

ชื่อบอยนี่คุณแม่ตั้งเพื่อเอาเคร็ดแน่เลย เพราะรู้ว่าโตขึ้นลูกชายจะเป็น.....ตรุ๊ด
      เอิ่มแล้วที่พี่แกเปลี่ยนชื่อไอดีครั้งนี้ เอาเคล็ดด้วยมั้ยครับ แล้วงี้โตมาจะเป็นอะไรครับ
      FC inwjoi13
      ------------------------
      Red-ribbon
      Class
    • Aurora-CNX wrote:

Misaki wrote:

ถึงขนาดยอมเสียตังเปลี่ยนชื่อ เเจ้งแบนตัวเอง
      เเต่ฟ้าดันมีตา ไม่ถูกแบน เเถมโดนลดป๊อป
      ขำเเฮะ อยากรู้จะเล่นวิธีไหนอีก ถถถถ
      ตอนนี้เห็นให้ลูกกิลด์ลบเมืองเกิดตัวเองแล้วครับคงให้เหลือเมืองเดียวจะได้ยึดไม่ได้ ลงทุนมาก
      MH ปลดผิดเวลาไปหน่อยครับ งั้นคงไม่มีปัญญาจะมาทำอะไรแบบนี้

เเถมยังตั้ง status หน้า profile อารมณ์ประมาณว่าสะใจมาก ที่ยึดไม่ได้

โคตรตลกเลย 555
      In the past,
      2014 Th4 : Imagination
      2014 Th6 : บางซื่อ™ >> Imagination
      2015 Th5 : DW™ HeRo >> Superman
      2015 Tour : ND-TH >> คุณมันน่ารัก
      2016 Tour : THAILAND >> Imagination
    • จะว่าไปทาง บวก ลบ ก็เคยใช้มุกประมาณนี้นะครับ แบบว่า สู้ไม่ได้กดพักร้อน ที่โดนกิล 12strong แมว ได้ข่าวหายหลายหลัง จะไหวป่าวเนี่ย
    • Paobonjin wrote:

จะว่าไปทาง บวก ลบ ก็เคยใช้มุกประมาณนี้นะครับ แบบว่า สู้ไม่ได้กดพักร้อน ที่โดนกิล 12strong แมว ได้ข่าวหายหลายหลัง จะไหวป่าวเนี่ย
      ก็คนเค้าไม่ว่างเล่นจริงๆก็กดพักร้อนสิ จะปล่อยทิ้งทำไม

ไม่ใช่พวกว่างเล่น แต่ไม่มีปัญญาทำไร แจ้งแบนตัวเองกั๊กที่ข้าว15
      TS5: 2015 โจรสวาท : Napuyo
      TS1: 2016 ดาว : Napuyo
      TS1: 2017 บริหาร GS : GhouL [WIN]
      TS1: 2018 บริหาร CH : ???

จะว่าไปทาง บวก ลบ ก็เคยใช้มุกประมาณนี้นะครับ แบบว่า สู้ไม่ได้กดพักร้อน ที่โดนกิล 12strong แมว ได้ข่าวหายหลายหลัง จะไหวป่าวเนี่ย
      12strong กิลอะไรอ่อครับพอดี search ในช่องพันธมิตรไม่เจออ่าครับ TT
    • Bankkwang wrote:

Paobonjin wrote:

12strong กิลอะไรอ่อครับพอดี search ในช่องพันธมิตรไม่เจออ่าครับ TT
      กิลในตำนานจ้า ลองคุ้ยๆในหลุมดูน่าจะเจอ
      TS5: 2015 โจรสวาท : Napuyo
      TS1: 2016 ดาว : Napuyo
      TS1: 2017 บริหาร GS : GhouL [WIN]
      TS1: 2018 บริหาร CH : ???
    • Zombi3* wrote:

ก็คนเค้าไม่ว่างเล่นจริงๆก็กดพักร้อนสิ จะปล่อยทิ้งทำไม
      ไม่ใช่พวกว่างเล่น แต่ไม่มีปัญญาทำไร แจ้งแบนตัวเองกั๊กที่ข้าว15
      คนนี้ก็ตั้งเมืองก่อน 4-5 วันด้วยแถมมีเรนมาช่วยด่าแต่คนอื่นแต่กิลตัวเองก็ทำด้วย

ปล.ตั้งแต่เซิฟเก่าแล้วชอบสอนคนอื่นกันแต่ตัวเองกลับเป็นอย่างที่ตัวเองสอนไม่ได้เนี่ยนะ
    • S-class wrote:

ปลัดคาร์ริก_ASIA wrote:

ชื่อบอยนี่คุณแม่ตั้งเพื่อเอาเคร็ดแน่เลย เพราะรู้ว่าโตขึ้นลูกชายจะเป็น.....ตรุ๊ด
      เอิ่มแล้วที่พี่แกเปลี่ยนชื่อไอดีครั้งนี้ เอาเคล็ดด้วยมั้ยครับ แล้วงี้โตมาจะเป็นอะไรครับ
      ท่านหมื่นโตแล้ว ตัดสินใจเองได้แล้ว หมื่นท่านตั้งชื่อนี้เพราะอยากเป็นเหมือนชื่อ จริงๆขอรับ :D
    • ม่อนไม่เข้าใจ จะด่าเรื่องเกม ด่าเรื่องเทคนิค การเล่น ด่าเรื่องการเดินทางของเกม ยังพอเข้าใจ

ขุดกันไปด่าเรื่องชื่อ เรื่องพ่อแม่ อันเนี้ย เกินความสามารถของหุ่นยนต์แมว
      THX 22 : 2017 - 2018 : Schweppes
      TS1 : 2018 : Doraemon

อย่าให้ม่อนต้องโมโห :thumbup:
    • Schweppes wrote:

ม่อนไม่เข้าใจ จะด่าเรื่องเกม ด่าเรื่องเทคนิค การเล่น ด่าเรื่องการเดินทางของเกม ยังพอเข้าใจ

ขุดกันไปด่าเรื่องชื่อ เรื่องพ่อแม่ อันเนี้ย เกินความสามารถของหุ่นยนต์แมว
      พี่ม่อนเดือดแล้ว อย่าให้ม่อนต้องโมโห :evil:
      Now in Comx , Usx, Vnx

Th1 2017 : ร้านdog - Behemoth (เลิกช่วงอาติออก)
      Th1 2018: CH - Trafalgar Law (เลิกหลังอาติออก)
      Comx 2018: Thai, ANT, BAITAPFF - Gray Fullbuster (Deleted after WW lvl.98 was destroyed)
    • Zombi3* wrote:

Bankkwang wrote:

กิลในตำนานจ้า ลองคุ้ยๆในหลุมดูน่าจะเจอ
      ใช่ในตำนาน 12 ไอดีก็ ลาก สหภาพใหญ่ๆ ลงหลุม ไปแล้วหลายบ้านด้วย บริหารนั่งมองกันตาปริบๆ อุ้ยย ไม่ได้ว่านะ กว่าจะมาตีคืนแล้วแผนตีก็จะว่าไงดีอ่ะ ยิงป๊อบลงไม่ถึงร้อย เขาเรียกว่าโชว์ห่วย มันรอมาแมวไม่ไหว รอมาแมวหมดคงหลังอาติออกโน่นอ่ะ
    • บอร์ดเดือดจุง ซัดกันไป 30+ หน้า
      "ผู้นำที่ดี ต้องเรียนรู้การชนะใจคน"..................."อ่านคนออก บอกคนได้ ใช้คนเป็น"

"การบริหารคือการทำงานให้สำเร็จโดยอาศัยมือผู้อื่น ผู้ปกครองระดับธรรมดา ใช้ความสารมารถของตนอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับกลาง ใช้กำลังของคนอื่นอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับสูง ใช้ปัญญาของ คนอื่นอย่างเต็มที่"

Zombi3* wrote:

Bankkwang wrote:

ใช่ในตำนาน 12 ไอดีก็ ลาก สหภาพใหญ่ๆ ลงหลุม ไปแล้วหลายบ้านด้วย บริหารนั่งมองกันตาปริบๆ อุ้ยย ไม่ได้ว่านะ กว่าจะมาตีคืนแล้วแผนตีก็จะว่าไงดีอ่ะ ยิงป๊อบลงไม่ถึงร้อย เขาเรียกว่าโชว์ห่วย มันรอมาแมวไม่ไหว รอมาแมวหมดคงหลังอาติออกโน่นอ่ะ
      พอจะมี report ยิง 12 บ้างรึเปล่าครับ