เซิพหนึ่งมาแล้ว

• คือใจไม่ถึง ก็อย่ามาโพสเลย นอกจากกระจอกแล้วยังใจเสาะอีก อ่อนว่ะ

kasuke.ae86_ASIA wrote:

Who am I? wrote:

ใครหรอคนแจกทอง ซุน ไรนี่ป่ะ เอาตามตรงเล่นมาหลายเซิฟเยอะกว่าในลายเซ็น(มันจำกัดตัวอักษร)ไม่เคยได้ยินชื่อ ซุน มาก่อน แต่เห็นมีคนรู้จักเยอะนะ อาจเป็นตัวโหดในบรรดาพวกกระจอก ออ เก็ทละๆ กร๊าาากกก
      สงสัยจะมีแต่ราคาคุยล่ะมั้ง ไม่แจกจริงหรอก หายหัวกันไปหมดละ
      บางทีสันดานคนที่แมร่งกราก ๆ นี่มันก้อห้ามไม่ได้จริง ๆ ยังไม่รู้ว่าเค้าอายุเท่าไหร่ หรือเป็นยังงัยก้อพูดไปเรื่อย
      บางทีเค้าอาจจะอายุเยอะกว่าก้อให้เกียรติเค้าหน่อย เกมส์ก้อส่วนเกมส์ อย่าเสือกเรียกแบบจิกหัวไปหมดทุกคน
      ผมนี่เรียกแบบสุภาพมากแล้วนะ ซุน เฉยๆเนี่ย เพราะไม่รู้ว่าออายุเท่าไรนี่แหละ เห็นลั่นวาจาจะแจกทองแต่หายหัว
      แบบนี้ผมก็ต้องคิดว่าเป็นพวกเด็กเห่อมอย ไว้ก่อนแหละ แล้วเรียกชื่อเฉยๆนี่ถือว่าให้เกียรติมากละ สำหรับคนที่ไม่รักษาสัจจะ

_____________________________________________________________________________________________

อันวาจา ลั่นมาล้วน ไม่หวนกลับ
      คนสดับ จับความนัย ไม่เลือนหาย
      พอถึงคราว คำนั้นก่อ ล่อตัวตาย
      กลับสลาย หายตัวหลบ กบกะลา
      กล่าวเองแล้ว ทำตามเอง ใครจะว่า
      กาลล่วงลา หาได้ทำ ตามพูดหนา
      แอบหลบเหมือน พวกเหลือบไร ไร้ราคา
      ไอ้ชาติหมา เสือกมาหา คุณค่าตัว

ฝากกลอนสอนใจ ทำตัวไม่มีคุณค่าก็อย่าสะเออะมาขอให้คนอื่นเห็นคุณค่า
      ไม่ได้เอ่ยชื่อใครนะ ใครทำคนนั้นก็รับไป กร๊าาาาากกกกกก
      :rep04: 2015 - TS5 [God/มด/MARS]
      :rep04: 2015 - Qualifier of Tournament 2015 [GG™] Vice WW level 91
      :rep04: 2015 - Tournament 2015 Final Round [ND-TH] Co-op with Arab Vice WW level 99
      :rep04: 2016 - Thx 18 [Ruby]
      :rep04: 2016 - Qualifier of Tournament 2016 [THAILAND] Champion!!
      :rep04: 2016 - Tournament 2016 Final Round [THAILAND] Co-op with Russia Champion!!
      :rep04: 2017 - Thx 21 [ดักแด้]
      :rep04: 2018 - TS1 [Finance]

เผืออยากรู้ ไม่อยากรู้แล้วอ่านก็ควายละ
    • ibanez wrote:

น่าผิดหวัง
      จริงๆไม่น่าหวังตั้งแต่แรกละ
      ลายเซ็นหายหมดเลย ไรว้า
      ไอดีที่เคยเล่น big_show_2,Abs,ฮะเก๋า,คุณชาย,3tab,อี้กาก,น้องดรีม,Aoi ฯลฯ
      ไมเยอะจังหุหุ

สมัยรุ่งโรจน์ ในทัวส์
      2015
      - เป็นส่วนหนึ่งของทีมบริหารสหภาพ GG = Goodgrean
      - ตีหัวกับ เยอรมัน จนหัวเยอรมันเลิกเล่นเพราะต้องการนอน จนโด่งดังในฝั่งเยอรมัน
      - ถือ WW Tour Final เล่นๆ 1 ครั้ง

2016
      - เป็นส่วนหนึ่งของทีมสหภาพ Thailand ที่ได้แชมป์ทัวส์รอบแบ่งกลุ่มและทีมนี้เป็นส่วนหนึ่งในแชมป์ทัวส์ 2016
    • นกกระจอก บอกกระจอก ออกทางชื่อ
      ควายกระบือ ลือหนักหนา ว่าโง่เขลา
      คนกระจอก ออกตัวโก้ โอ้อวดเรา
      คนมีเขา เอ้า!!ควายแท้ แต่ไม่เจียม

ฝากกลอนฮะ แก้หน่อยๆ เพื่อความสละสลวย
      :rep04: 2015 - TS5 [God/มด/MARS]
      :rep04: 2015 - Qualifier of Tournament 2015 [GG™] Vice WW level 91
      :rep04: 2015 - Tournament 2015 Final Round [ND-TH] Co-op with Arab Vice WW level 99
      :rep04: 2016 - Qualifier of Tournament 2016 [THAILAND] Champion!!
      :rep04: 2016 - Tournament 2016 Final Round [THAILAND] Co-op with Russia Champion!!
      :rep04: 2017 - Thx 21 [ดักแด้]

เผืออยากรู้ ไม่อยากรู้แล้วอ่านก็ควายละ
    • MudFlapS- wrote:

MiTH wrote:

เซิฟนี้บอร์ดครึกครื้นดีวุ้ย ไม่เหมือน THx เลย
      ครื้นบ้าไร คุยอยู่ฝั่งเดียวเนี่ย อีกฝั่งหายหัวหมด ไม่เข้มเหมือนตอนต้นเกมเลย
      อารมณ์แบบ ตอนมีอีกบท ตอนหมดอีกแบบ

5555+

Thx ก็เงียบเป็นป่าช้าเลย
    • จบแล้วสินะลาขาด

สรุปเซิฟไทยก็ไม่เห็นจะมีใครที่ พอจะ เจ๋งๆ เท่าสกิลปากเลย

ปล.มาลงให้เสียเวลาเล่นเกือบปี
      th2-รอบแรก ID: ABSK

ที่เหลือขี้เกียจพิมละถ้าว่างค่อยพิม
      (ไอดีเก่าดันหายไปไหนไม่รู้)
    • absk wrote:

จบแล้วสินะลาขาด

สรุปเซิฟไทยก็ไม่เห็นจะมีใครที่ พอจะ เจ๋งๆ เท่าสกิลปากเลย

อย่าเพิ่งลาขาดครับ ลงดูไปเรื่อย ๆ ครับ ต้องมีสนุกบ้างแหละ
    • MudFlapS- wrote:

พ่อคนเก่ง แก้ไขข้อความเป็น ... ซะละ
      อย่าลืมตามไอ้ซุน น่ะ รู้จักกันดีนักนิ ตามมาจ่ายทองหน่อย ตามคำพูดอ่ะ
      ไม่อยากให้มันติดตัวไป เลยลบไปดีกว่า อธิบายไปก้อเท่านั้น

พอชนะนี่คำพูดเยอะ ลาขาดแล้ว ทราเวียน

นอกจากเกมส์จะน่าเบื่อตามรอบคนเล่น บอร์ดหาความสุภาพจากคนเล่นได้ยากจริง ๆ

คิดว่าดีก้อทำต่อไปครับ สันดานคนแก้ยาก
      TH3 Alliance WT-H2O™ WW ระดับ 100
      TH1 Alliance Serie A™ ไม่ได้เล่น WW ลงมาล้างแค้น

ความเป็นมืออาชีพสอนให้ทำทุกอย่างแบบมืออาชีพ มือสมัครเล่นยังไงก้อเป็นได้แค่มือสมัครเล่น :hero1:

จะมีคนมาเสือกกับ Signature ผมอีกไหม๊เนี่ย เพิ่งรู้ว่า Signature ก้อสำคัญนะ
    • kasuke.ae86_ASIA wrote:

MudFlapS- wrote:

พ่อคนเก่ง แก้ไขข้อความเป็น ... ซะละ
      อย่าลืมตามไอ้ซุน น่ะ รู้จักกันดีนักนิ ตามมาจ่ายทองหน่อย ตามคำพูดอ่ะ
      ไม่อยากให้มันติดตัวไป เลยลบไปดีกว่า อธิบายไปก้อเท่านั้น
      พอชนะนี่คำพูดเยอะ ลาขาดแล้ว ทราเวียน

นอกจากเกมส์จะน่าเบื่อตามรอบคนเล่น บอร์ดหาความสุภาพจากคนเล่นได้ยากจริง ๆ

คิดว่าดีก้อทำต่อไปครับ สันดานคนแก้ยาก
      แล้วคนผิดคำพูด เรียกว่าไรดีครับ ต้องสุภาพ สุกร หรือ สุนัข ดีครับ
      ขี้เกียจจำปีที่เล่น
    • absk wrote:

รอพี่เอกงูมาครับ 555
      ก่อนหน้านี้น่านี้มีเล่นบ้างไอดี T.K. ตลอด

TS 1 2017 T.K. ร้านDog แพ้
      TS 6 Xavi ASS เปลี่ยนเจ้าของ
      TS 5 T.K. We|HBN™ ลบ
      TS 1 2018 Killua AuroraP*
      TS 19 2018 T.K. P2P
    • T.K. wrote:

absk wrote:

รอทำไมครับ ก้อเพราะทีมไฟแนนซ์มานี่ละ เอกงูถึงหายเข้ากลีบเมฆ คริคริ
    • เอกงูนี้คุ้นๆ

แต่ผมว่าคนที่เล่นด้วยแล้วสนุก ตอนนี้ก็มาอยู่ทีมเดียวกันหมดแล้ว เลยคิดว่าไม่น่าจะมีใครละ
      th2-รอบแรก ID: ABSK

ที่เหลือขี้เกียจพิมละถ้าว่างค่อยพิม
      (ไอดีเก่าดันหายไปไหนไม่รู้)
    • napoleon_ASIA wrote:

T.K. wrote:

absk wrote:

รอทำไมครับ ก้อเพราะทีมไฟแนนซ์มานี่ละ เอกงูถึงหายเข้ากลีบเมฆ คริคริ
      รอบนี้พี่แกไม่ได้มานิครับ ติดหลายเรื่อง เหมือนแกจะบวชด้วยครับ แต่รอบก่อนที่เจอการ์ด เจอtime พี่แกเข้ามาสร้างสีสันสนุกมากครับ
      ก่อนหน้านี้น่านี้มีเล่นบ้างไอดี T.K. ตลอด

TS 1 2017 T.K. ร้านDog แพ้
      TS 6 Xavi ASS เปลี่ยนเจ้าของ
      TS 5 T.K. We|HBN™ ลบ
      TS 1 2018 Killua AuroraP*
      TS 19 2018 T.K. P2P
    • SaeNui wrote:

แล้วคนผิดคำพูด เรียกว่าไรดีครับ ต้องสุภาพ สุกร หรือ สุนัข ดีครับ
      เอางี้ท่านจะได้จบเรื่องไปในรอบนี้นะ เค้าบอกจะแจกเท่าไหร่ครับ เด๋วผมเติมให้เอาบัญชีมาครับเด๋วโอนให้เลยจะได้จบ ๆ

จบไปเป็นรอบ ๆ จะได้ไม่ต้องตกค้างกันไปรอบอื่นครับ ถ้าเติมให้แล้วจะรบกวนกับไปลบข้อความที่ด่าแกไว้ให้หน่อยได้ไหม๊ครับ
      TH3 Alliance WT-H2O™ WW ระดับ 100
      TH1 Alliance Serie A™ ไม่ได้เล่น WW ลงมาล้างแค้น

ความเป็นมืออาชีพสอนให้ทำทุกอย่างแบบมืออาชีพ มือสมัครเล่นยังไงก้อเป็นได้แค่มือสมัครเล่น :hero1:

จะมีคนมาเสือกกับ Signature ผมอีกไหม๊เนี่ย เพิ่งรู้ว่า Signature ก้อสำคัญนะ

MudFlapS- wrote:

ไหนผมขอฟังคำอธิบายหน่อยสิครับ

โทษน่ะครับ ต่อให้ผมแพ้ คำพูดผมก็เยอะอยู่ดีอ่ะ ผมปากดีเสมอต้นเสมอปลายครับ ผมไม่เคยทำตัวเหมือนพวกซุนที่ตอนเป็นต่อแล้วปากดี พอจะแพ้แล้วหายหัวครับ

เกมน่าเบื่อเพราะพวกจะแพ้แล้วหายหัวนี่แหละครับ ที่มันทำให้เกมน่าเบื่อ

SaeNui wrote:

เอางี้ท่านจะได้จบเรื่องไปในรอบนี้นะ เค้าบอกจะแจกเท่าไหร่ครับ เด๋วผมเติมให้เอาบัญชีมาครับเด๋วโอนให้เลยจะได้จบ ๆ

จบไปเป็นรอบ ๆ จะได้ไม่ต้องตกค้างกันไปรอบอื่นครับ ถ้าเติมให้แล้วจะรบกวนกับไปลบข้อความที่ด่าแกไว้ให้หน่อยได้ไหม๊ครับ
      หน้าก่อนผมก็ยกมาให้อ่านแล้วน่ะครับ ไม่ดูเลยหรือไง เฮ้อ 1600 ทองไงครับ

แล้วท่านเป็นอะไรต้องมาจ่ายแทนเขาวะครับ ผมละ งง 55555555555
    • อาจจะเป็นพ่อลูกกัน หรือไม่ก็คงเป็นคู่ขากัน ฮาแพพ หุหุ

• New

kasuke.ae86_ASIA wrote:

SaeNui wrote:

ต้องบอกตรงๆว่า ใจท่านก็แน่นอนพอสมควร

1600 ทองเป็นของทีมที่ไปลบเมือง ท่านคงไม่ต้องจ่ายเองหรอก ให้ไอคนที่พูดมาจ่ายแทน

600 ทอง ค่าเสียเวลาผม ที่มานั่งพิมพ์ๆๆๆๆๆๆๆ เดะไล่ลบข้อความก่อนหน้าให้ นะจ้ะ ถถถถถถถถถถถถถถถ
      ขี้เกียจจำปีที่เล่น
    • New

ผมว่าคงไม่ได้ลบข้อความหรอก เพราะคงไม่ได้ทองจริงๆหรอก พวกนี้ถนัดเรื่องผิดคำพูดอยู่ละ

ต้นเกม เก่งอย่างนี้ อย่างนั้น ตอนนี้ผิดคำพูด กลายเป็นกากซะหมด แย่ๆๆๆ

กร๊าาาาาาาากกกกกกกกกกกก

ซวย จริง ๆ ที่ มา ลง เสีย เวลา และ เปลือง เงิน ทอง เพื่อน ฝูง

หัว ปวด ตุบ ๆ เพราะ คิด ไม่ ออก ว่า ควร จะ อ่อน ให้ ยัง ไง ดี

คุณ เป็น เหมือน กัน กับ ผม มั้ย ครับ อิอิ