อยากทราบว่าผมจะสอบถามเรื่องวิธีการเล่นได้ที่ใดบ้างครับ

• อยากทราบว่าผมจะสอบถามเรื่องวิธีการเล่นได้ที่ใดบ้างครับ

ในกรณีที่ t4.answers.travian.asia/ ไม่มีคำตอบสำหรับคำถามของผมที่ผมต้องการครับ ถ้าเป็นไปได้ อยากได้ผู้ที่ช่วยตอบคำถามแบบ Real-Time เลยได้ยิ่งดีครับ พอดีเป็นมือใหม่หัดเล่นครับผม

คำถามที่เกิดขึ้นตอนนี้ มีอยู่

1. การคิดโบนัสของโรงตีเหล็กนั้น ส่งผลกับทหารในหมู่บ้านไหนบ้าง?
      2. การใส่ไอเท็มของฮีโร่คิดโบนัสกับทหารอย่างไร?
      3. การส่งทหารให้เวฟติดๆกัน (บางคนเล่นเป็นวินาทีจากเมืองเดียวกัน) มีวิธีการทำอย่างไร?

ปล. มีแนวโน้มว่าจะมาเรื่อยๆครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ :)
      I am not the best player but The best player will be me! :)
    • 1. หมายความว่าสมมติผมอัพเกรดแพรทอเรียนเต็ม ทหารจากหมู่บ้านอื่นส่งเรน มาเป็นแพรทอเรียนก็ไม่คิดโบนัสใช่ไหมครับ

2. ถ้าผมใส่ดาบแพรทอเรียน แล้วส่งฮีโร่ไปเรน (ฮีโร่ตัวเดียวไม่มีแพรทอเรียนเดินไปด้วย) หมู่บ้านที่ฮีโร่ไปอยู่นั้นมีแพรทอเรียนเรนอยู่แล้ว แพรทอเรียนในหมู่บ้านดังกล่าวจะไม่ได้รับโบนัสใช่ไหมครับ

มีคำถามเพิ่มเติมอีกครับ คือ

3. ถ้าผมถอนโรงตีเหล็กออก โบนัสที่ผมได้อัพเกรดไปยังคงอยู่หรือไม่ครับ
      I am not the best player but The best player will be me! :)