Who.Am.I - Spam mail.

• Analysis

• xuanthanh wrote:

Nạp gold là win

Nhưng mà cũng chưa chắc

Vì thằng nạp gold nhiều hơn sẽ win thằng nạp ít kaka

Có câu: tiền ko mua được tất cả, nhưng nhiều tiền sẽ mua được hết
      Cái này chỉ có ở server phiên bản chiếm vùng 5 tộc thôi :D
      Đó là chức năng "Dùng gold gộp lính"
    • Matrix wrote:

doan_VN wrote:

Trong luật game vẫn chưa có mức phạt cụ thể ad nhỉ? nhiều khi bị phạt muốn check xem lỗi mình phạt như thế nào cũng không biết.
      Luôn có khung phạt được mình quy định để các Multihunter áp dụng theo, điều này cũng áp dụng tương tự cho tất cả các máy chủ quốc tế
      Mỗi khi kiểm tra lại vấn đề mình cũng luôn kiểm tra lại hình phạt đã được áp dụng chính xác chưa

Nhưng đây là tài liệu nội bộ và không chia sẻ, các bạn cũng không cần tự kiểm tra lại mức bị phạt của mình để so sánh chọn lựa cố tình vi phạm, chỉ cần không vi phạm luật chơi bạn sẽ không cần quan tâm tới điều này.

Lưu ý, từ đầu năm 2018 mình đã có thông báo hình phạt đã được thiết kế giảm nhẹ hơn trước kia một chút
      cho mình hỏi chút.
      các acc game vi pham luật chơi bị khóa hay bị phạt là điều tất nhiên
      thế MH làm sai hay nhầm lẫn thì xử lý nào. Ko có hình phạt hay chế độ rõ ràng thì cũng ko công = với các game thủ
      vì rõ ràng đều là con ng, đều là a e chơi, đều có các mối quan hệ liên kết ko bao h tránh đc
      nhưng nhầm lẫn, thiên vị hay áp dụng luật thì Mh cũng chỉ là 1 cấp quản lý.
      vậy quản lý đôi lúc có lỗi cũng như game thủ đôi lúc phạm luật . vậy hình phạt cho game thủ thì rã ràng nhưng ko thấy hình phạt cho MH khi có lỗi
      còn nếu các bạn khẳng định MH ko bao h có lỗi thì mình cũng ko có ý kiến j nữa
    • Hết gold mà nhìn cái Thông báo này thì thấy support game chán tóa @@

Mình nhận được thông báo từ phía VTC đang bảo trì hệ thống của họ, vì vậy giao dịch nạp vàng từ thẻ Vcoin (VTC) hiện đang bị gián đoạn. Các bạn hãy thử lại vào một thời điểm khác nhé. Mình sẽ thông báo lại ngay khi có thông tin về thời điểm VTC hoạt động trở lại.
      MaxBoBeu
      Tâm lực bất tận - Chiến ý vô hạn
    • New

khongbietvnn wrote:

Matrix wrote:

doan_VN wrote:

Trong luật game vẫn chưa có mức phạt cụ thể ad nhỉ? nhiều khi bị phạt muốn check xem lỗi mình phạt như thế nào cũng không biết.
      Luôn có khung phạt được mình quy định để các Multihunter áp dụng theo, điều này cũng áp dụng tương tự cho tất cả các máy chủ quốc tếMỗi khi kiểm tra lại vấn đề mình cũng luôn kiểm tra lại hình phạt đã được áp dụng chính xác chưa

Nhưng đây là tài liệu nội bộ và không chia sẻ, các bạn cũng không cần tự kiểm tra lại mức bị phạt của mình để so sánh chọn lựa cố tình vi phạm, chỉ cần không vi phạm luật chơi bạn sẽ không cần quan tâm tới điều này.

Lưu ý, từ đầu năm 2018 mình đã có thông báo hình phạt đã được thiết kế giảm nhẹ hơn trước kia một chút
      cho mình hỏi chút.các acc game vi pham luật chơi bị khóa hay bị phạt là điều tất nhiên
      thế MH làm sai hay nhầm lẫn thì xử lý nào. Ko có hình phạt hay chế độ rõ ràng thì cũng ko công = với các game thủ
      vì rõ ràng đều là con ng, đều là a e chơi, đều có các mối quan hệ liên kết ko bao h tránh đc
      nhưng nhầm lẫn, thiên vị hay áp dụng luật thì Mh cũng chỉ là 1 cấp quản lý.
      vậy quản lý đôi lúc có lỗi cũng như game thủ đôi lúc phạm luật . vậy hình phạt cho game thủ thì rã ràng nhưng ko thấy hình phạt cho MH khi có lỗi
      còn nếu các bạn khẳng định MH ko bao h có lỗi thì mình cũng ko có ý kiến j nữa
      Làm sai thì MH cũng bị phạt nhưng chịu từ cty quản lý, phát hành game.
      Gamer sẽ ko bik đc đâu.
      Aidtn- TS19
      :D Have a nice day :D
    • New

Chào Matrix,

Mình thành thật xin lỗi vì đã post bài sai quy định do ít để ý Quy định của Diễn đàn. Những người chơi lâu năm và những người hiểu chuyện thì đều đồng tình với Luật và cách thức hoạt động của Đội ngũ quản lý mà Travian xây dựng. Nhưng có một thực tế không bàn cãi rằng, dù trong game hay ngoài đời, con người chúng ta luôn có cách để vận dụng luật, lách luật (dù có chặt chẽ tới đâu). Vì bản chất luật/quy định luôn đi sau để điều chỉnh hành vi có trước. Do đó, MH vẫn hoàn toàn có cách để đem lại lợi ích cho họ hoặc bạn bè của họ mà vẫn đúng luật/quy trình. Bản thân mình vẫn tin rằng 99% các vụ MH phát hiện và lock acc là chính xác, chỉ 1% có nhầm lẫn không đáng kể chứ không có sai sót.

Chúng mình không trách Matrix hay đổ lỗi cho cách thức hoạt động của MH mà chỉ muốn nói ra một vấn đề tồn tại từ lâu. Từ đó, chúng ta sẽ cố gắng có giải pháp để có sự lành mạnh và công bằng. Bản thân người chơi Travian cũng rất khôn ngoan và ngày càng có nhiều cách gian lận tinh vi. Do đó, không thể đòi hỏi sự hoàn hảo từ cả 2 phía. Việc mổ xẻ thế này cũng là một cách hay để chúng ta hiểu nhau hơn.
      Thôi thì thôi thế, thế thì thôi.
      Thế thì thế thôi, thôi thì thế.
    • New

Luật dù sao cũng là luật, nhưng người cầm cân thì là người. Con người trong game hay ngoài đời đều có thứ gọi là tình cảm. Lúc nó phát sinh tích cực và có lúc tiêu cực.
      Ở góc độ người chơi game máy chủ .vn luật tuy đặt ra cho toàn bộ các cụm máy chủ nhưng vn ta văn hoá làm đúng luật rất kém, ông nào biết lách thì lại lách luật rất giỏi. Nhìn văn hoá giao thông các nước Châu Âu và việc người vn lách đèn đỏ ra ngay :))
      Mình cũng có viết thư đề xuất admin về việc này, nên mở rộng với những người chơi trong phạm vi dưới 03 người vì những người chơi kiểu này ở vn là ko biết lách luật và kỹ năng sit chéo rất hạn chế. Vd thế này, ông em vào chăm acc thấy plan cần mua đồ để tham gia buộc phai log pass chính vài lần là bị khoá. Hay dùng hai điện thoại hai người chơi như hai thằng cùng phòng, lấy máy thằng kia nhưng quên log vào bằng pass chính acc mình. Thế là bị lock..... rất nhiều trường hợp vô tình hoặc do chết vì kém hiểu biết. Những lỗi này ko phải ít.
      Nếu dc mình đề xuất nên có khung hình phạt giảm nhẹ với những người chơi dưới 3 acc khi bị bắt, cụ thể hơn là những acc họ chăm chéo nhưng nhưng do gà mà mà bị khoá. Còn những acc trên thì bị khoá là đúng, những trường hợp dứoi 3 acc nhiều anh em có bạn chơi cùng bị xoá acc trong khi là hai người chơi chính bị xoá acc ko thiếu.
      Thêm một phần về khả năng ứng xử và độ chuyên nghiệp của mh. Môi trường chơi game thì anh em đều máu chiến rồi tất nhiên là nhiều anh em ứng xử kém. Mình ra đường công an bắt kiểu gì chả chửi họ vài câu. Giờ chơi travian có lẽ nhiều phần là mấy con nghiện vì lâu lắm rồi ko có round trên 10k người chơi. Mh họ cũng có công việc riêng nên ảnh hưởng tâm lí là khó tránh, cái tâm lí buộc tội của người cầm cân ở vn là luôn hện hữu, theo kiểu anh công an mà bắt thì luôn lăm le mày nhiều lỗi đừng cãi nữa tao thừa biết mày thế nào chấp nhận phạt đi rồi tao trả bằng. Nhưng đây là game và mục đích của ban quản trị và mh ngoài việc đảm bảo công bằng hay blablabla thì đều là muốn một môi trường game phát triển hướng tới game ngày càng phát triển nhiều người chơi. Đó là mục đích chính, và phải hiểu rõ là đặt ở môi trường vn phát triển với men vn. Cái tâm lí sâu xa khi mh bắt một men nào đó các bạn để người chơi khó chịu giống như anh công an giao thông vậy. Các bạn cũng luôn nghĩ theo kiểu mày đầy lỗi đừng cãi nữa nhanh trả lời tao tha sớm ko cứ khoá acc. Hãy nghĩ khác đi một tí và biến sự chuyên nghiệp của các bạn đề người chơi tâm phục thì ngay cả người cố tình vi phạm cũng sẽ thoải mái hơn. Đơn giản là tao biết mày lừa tao nói dối tao đấy nhưng thôi giảm nhẹ cho mày chút để anh em thoải mái. Việc này là khá khó nhưng chả nhẽ ko nói gì :))

The post was edited 1 time, last by khanh0209 ().

• New

khanh0209 wrote:

Luật dù sao cũng là luật, nhưng người cầm cân thì là người. Con người trong game hay ngoài đời đều có thứ gọi là tình cảm. Lúc nó phát sinh tích cực và có lúc tiêu cực.
      Ở góc độ người chơi game máy chủ .vn luật tuy đặt ra cho toàn bộ các cụm máy chủ nhưng vn ta văn hoá làm đúng luật rất kém, ông nào biết lách thì lại lách luật rất giỏi. Nhìn văn hoá giao thông các nước Châu Âu và việc người vn lách đèn đỏ ra ngay :))
      Mình cũng có viết thư đề xuất admin về việc này, nên mở rộng với những người chơi trong phạm vi dưới 03 người vì những người chơi kiểu này ở vn là ko biết lách luật và kỹ năng sit chéo rất hạn chế. Vd thế này, ông em vào chăm acc thấy plan cần mua đồ để tham gia buộc phai log pass chính vài lần là bị khoá. Hay dùng hai điện thoại hai người chơi như hai thằng cùng phòng, lấy máy thằng kia nhưng quên log vào bằng pass chính acc mình. Thế là bị lock..... rất nhiều trường hợp vô tình hoặc do chết vì kém hiểu biết. Những lỗi này ko phải ít.
      Nếu dc mình đề xuất nên có khung hình phạt giảm nhẹ với những người chơi dưới 3 acc khi bị bắt, cụ thể hơn là những acc họ chăm chéo nhưng nhưng do gà mà mà bị khoá. Còn những acc trên thì bị khoá là đúng, những trường hợp dứoi 3 acc nhiều anh em có bạn chơi cùng bị xoá acc trong khi là hai người chơi chính bị xoá acc ko thiếu.
      Thêm một phần về khả năng ứng xử và độ chuyên nghiệp của mh. Môi trường chơi game thì anh em đều máu chiến rồi tất nhiên là nhiều anh em ứng xử kém. Mình ra đường công an bắt kiểu gì chả chửi họ vài câu. Giờ chơi travian có lẽ nhiều phần là mấy con nghiện vì lâu lắm rồi ko có round trên 10k người chơi. Mh họ cũng có công việc riêng nên ảnh hưởng tâm lí là khó tránh, cái tâm lí buộc tội của người cầm cân ở vn là luôn hện hữu, theo kiểu anh công an mà bắt thì luôn lăm le mày nhiều lỗi đừng cãi nữa tao thừa biết mày thế nào chấp nhận phạt đi rồi tao trả bằng. Nhưng đây là game và mục đích của ban quản trị và mh ngoài việc đảm bảo công bằng hay blablabla thì đều là muốn một môi trường game phát triển hướng tới game ngày càng phát triển nhiều người chơi. Đó là mục đích chính, và phải hiểu rõ là đặt ở môi trường vn phát triển với men vn. Cái tâm lí sâu xa khi mh bắt một men nào đó các bạn để người chơi khó chịu giống như anh công an giao thông vậy. Các bạn cũng luôn nghĩ theo kiểu mày đầy lỗi đừng cãi nữa nhanh trả lời tao tha sớm ko cứ khoá acc. Hãy nghĩ khác đi một tí và biến sự chuyên nghiệp của các bạn đề người chơi tâm phục thì ngay cả người cố tình vi phạm cũng sẽ thoải mái hơn. Đơn giản là tao biết mày lừa tao nói dối tao đấy nhưng thôi giảm nhẹ cho mày chút để anh em thoải mái. Việc này là khá khó nhưng chả nhẽ ko nói gì :))
      Cá nhân mình không đồng ý quan điểm của bác. Như vậy là đi ngược tinh thần game. Luật yêu cầu chỉ được 1 acc để đảm bảo sự công bằng mà mấy ông còn vô vàn clone huống hồ giờ cho phép tới 3acc? Khung hình phạt đã có sẵn và đã được làm giảm nhẹ rồi. Nếu cứ qua loa, xuề xòa thì nó không còn là biện pháp răn đe, thành ra người chơi lờn thuốc. Càng công bằng, minh bạch thì mới càng nhiều người chơi (chứ không phải nhiều acc). Tâm lý người chơi thấy rất bất mãn khi nhiều người dùng vàng mua clone, cày mỏ farm. Họ sẽ cảm thấy bất công, thua thiệt vì chơi không lại => tự động nghỉ.

Việc bạn so với CSGT lại càng khập khiễng. Ng VN ghét CSGT là do nhiều người ăn mãi lộ, lấy tiền dân nên mới bị ghét. Nếu không thì chẳng ai ghét bao giờ.

Bản thân mình xài laptop và ông anh cũng log chung máy, thậm chí đăng nhập cùng lúc chẳng thèm out nhưng không bao giờ bị bắt. Vì sao? Vì không có hành vi nào cấu thành lỗi được. 2 acc do 2 người khác nhau chơi, không có sự tương tác (chuyển res, farm), không log in/out quá nhiều lần trong 1 ngày/tuần... Nhưng có những người lại lạm dụng chức năng chăm nom để tạo clone, farm chéo; dùng fake ip liên tục 1 acc...Đây hoàn toàn là những hành vi có dấu hiệu vi phạm.
    • New

quả đúng ko sai? TS1 liên quân chạy plan xong. khóa 1 loatk acc bên này. cho dù là có phạm luật. thì các MH có thể khóa bất cứ lúc nào. tại sao đại khóa lúcddichj send off xong. thì ko cho mình điều def. cái travian nay tệ nẹ như cái xã hội này rồi. còn gì game chiến thuật nữa. xàm vãi. nói vậy cho ae biết. chứ em thì ko sao đâu? chẳng qua thấy game ngày càng mất hay thôi.
    • New

Các ông khóc làm gì ở đây , mỗi mình ts1 bị bắt chắc ts1 bị bắt 10 thì liên quân bắt 8 9 ,
      có bắt thì về nhà đắp chăn và xem lại công nghệ
      Chứ không biết bị plan khóa chiến thuật cũng nến ý chứ :thumbsup: :thumbsup: , em mà k có def chắc cũng chia sẻ mật khẩu để xin cảnh cáo quá kaka
      TẠM BIỆT TRAVIAN :hi2::hi2::hi2::hi2:
    • New

mình k biết hình phạt thế này liệu có quá đáng không ACE tham khảo hộ.
      còn 1 tuần nữa tới cổ vật.nghe AE bàn về chủ đề multihunter. mình tham gia vài câu và bị mấy thanh niên SPY chụp màn hình và kết quả là.
      1:giết không còn 1 con lính nào.mà lính thì train cả gần 2 tháng để đi cổ vật.
      2: đánh sụp mỏ xuống 1 nửa so với trước.
      3:khóa đúng 1 tuần .mà còn phải xin chết luôn.
      4: sau khi mở lại vứt acc luôn.
      nghe AD gửi thư trong game thì mới biết AD và mul khác nhau.
      mấy thằng Mul này có thiên vị liên minh của AE chúng nó nhé AD.
      Vấn Đề thứ 2:
      multihunter là 1 người chơi.
      vậy nếu dùng 1 máy tính riêng để làm multihunter ,còn 1 cái đt để dùng chơi acc mình.
      Vậy thì ai mà chơi cho lại .(người chơi+vàng nó khác người chơi +vàng+ quyền )
      :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

The post was edited 1 time, last by caubehuhong ().

• New

móa chưa điều deff thì làm l gig vào accmaf chia sẻ. có chăng lỗi cưa rồi. nhưng nó chờ plan chạy mới khóa. thực sự thì chơi bẩn bựa như vậy có gì hay. dc tiền méo đâu? game cốt giải trí vui. cùng nhau góp plan reposst đẹp. giờ thì sao? plan chưa chạy thì khóa acc off. chạy xong thì khóa acc deff. thế còn l gì chiến thuật. khóa thì vẫn khóa. nhưng nên chờ ngã ngũ xong khóa. 10h sau đắng mồm đi à. ae vui vẻ chịu hình phạt. đàng này game giờ là chiến thuật của MH. bảo sao người chơingayf 1 giảm. cái ts1 rồi cũng out sớm. còn vài tên chơi để uống rượu off line. reng acc xong sống chết kệ bay
    • New

mrhuypro_VN wrote:

Các ông khóc làm gì ở đây , mỗi mình ts1 bị bắt chắc ts1 bị bắt 10 thì liên quân bắt 8 9 ,
      có bắt thì về nhà đắp chăn và xem lại công nghệ
      Chứ không biết bị plan khóa chiến thuật cũng nến ý chứ :thumbsup: :thumbsup: , em mà k có def chắc cũng chia sẻ mật khẩu để xin cảnh cáo quá kaka
      nói để cho game còn có người chơi. chứ kêu làm cái l gì? những thằng có kêu thì nó lên chửi 1 hơi.rồi dell acc nghỉ mẹ game chứ kêu gì nữa. mấy thằng tay nhanh hơn não. đọc xong eoa cần hiểu cứ ttoong ai hở ra là cắn bừa cắn bậy. thành chó dại luôn rồi
    • New

đọc hết status của anh em tự nhiên ngẫm ra 1 điều. Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Nếu ae chơi ko vi phạm bất cứ lỗi gì, chơi trong sạch thì MH có muốn cũng không thể lạm dùng quyền cho mục đích cá nhân dc. Vì đâu có cớ gì mà bắt kaka
    • New

Tuyetmuahe_VN wrote:

móa chưa điều deff thì làm l gig vào accmaf chia sẻ. có chăng lỗi cưa rồi. nhưng nó chờ plan chạy mới khóa. thực sự thì chơi bẩn bựa như vậy có gì hay. dc tiền méo đâu? game cốt giải trí vui. cùng nhau góp plan reposst đẹp. giờ thì sao? plan chưa chạy thì khóa acc off. chạy xong thì khóa acc deff. thế còn l gì chiến thuật. khóa thì vẫn khóa. nhưng nên chờ ngã ngũ xong khóa. 10h sau đắng mồm đi à. ae vui vẻ chịu hình phạt. đàng này game giờ là chiến thuật của MH. bảo sao người chơingayf 1 giảm. cái ts1 rồi cũng out sớm. còn vài tên chơi để uống rượu off line. reng acc xong sống chết kệ bay
      MH sai 1 thi các bác sai 10
      Muôn trách hãy tự trách mình trước. biết thì log ko biết thi thôi sao cứ phải log linh tinh lam j đe bi khóa. mấy bác cưứ iu cái tư tưởng xưa h ta chơi vậy ko sao h tại sao bị bắt
      MH họ phát hiện lúc nào thi khóa lúc đó thôi chư biết đâu mà đợi, lần sau mấy bác trước khi log thi PM cho MH xin tu từ khi nào mấy bac xong việc thì hãy khóa
      Mà tôi thấy có j đó sai sai ak. mấy acc bi fake thi ko thấy khóa còn mấy acc chưa fake thi bi khóa tập thể. làm méo j có chuyện bi att ko điều deff được. đó là mấy bác tự suy bụng ta ra bụng người thôi. Ngược lai mấy bác nên cảm ơn MH vi không phải ăn gạch đá ak dù sao chia sẻ mật khẩu bi phạt cảnh cáo còn hơn bi cata banh cap chiêu này cũng hay đó
      GÀ VẪN LÀ GÀ
    • New

IKI wrote:

Tuyetmuahe_VN wrote:

MH sai 1 thi các bác sai 10Muôn trách hãy tự trách mình trước. biết thì log ko biết thi thôi sao cứ phải log linh tinh lam j đe bi khóa. mấy bác cưứ iu cái tư tưởng xưa h ta chơi vậy ko sao h tại sao bị bắt
      MH họ phát hiện lúc nào thi khóa lúc đó thôi chư biết đâu mà đợi, lần sau mấy bác trước khi log thi PM cho MH xin tu từ khi nào mấy bac xong việc thì hãy khóa
      Mà tôi thấy có j đó sai sai ak. mấy acc bi fake thi ko thấy khóa còn mấy acc chưa fake thi bi khóa tập thể. làm méo j có chuyện bi att ko điều deff được. đó là mấy bác tự suy bụng ta ra bụng người thôi. Ngược lai mấy bác nên cảm ơn MH vi không phải ăn gạch đá ak dù sao chia sẻ mật khẩu bi phạt cảnh cáo còn hơn bi cata banh cap chiêu này cũng hay đó
      thật á Phát :P
      :love: :love: :love: FAN TEAM GÀ :love: :love: :love:
    • New

QC Playboy wrote:

đọc hết status của anh em tự nhiên ngẫm ra 1 điều. Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Nếu ae chơi ko vi phạm bất cứ lỗi gì, chơi trong sạch thì MH có muốn cũng không thể lạm dùng quyền cho mục đích cá nhân dc. Vì đâu có cớ gì mà bắt kaka
      khi đó chắc chả có MH luôn í chứ :)) vẫn câu cũ của e như ý bác "đừng đòi hỏi công bằng ở cái thế giới không công bằng". ức chế nhưng cứ chơi đi, thua không thẹn thắng không kiêu là được.
      p/s: Nhưng đúng là MH lâu trả lời thư thật 1,5 ngày 2 thư trả lời. hazzzzzz.
      :love: :love: :love: FAN TEAM GÀ :love: :love: :love: