มามะ เตรียมตัวกับเซิฟใหม่

• jusezong wrote:

รู้แล้วที่ว่าร้านกับซิกม่ามีซัมติง เพราะไอดีหนึ่งมาลงบ้านสองใกล้กับร้านนี่เอง อาจจะเป็นการเปิดบ้านให้ร้านไปฟามเล่นๆหรือเปล่าน้อ น่าคิดๆ

โอ้มายกอด ถ้าการ์ดมาออกเมืองใกล้ๆ และTime Gs กูรู มาออกใกล้ๆ คือต้องซัมติงหมดเลยหรอครับ ในเซิฟมีคนเล่น2000 คน เค้าจะออกตรงไหนไม่มีใครรู้
      เค้ามาออกติดตรงชายแดนก็มีมาก อย่าคิดเยอะเพราะผมเองยังไม่คิดเล็กคิดน้อยเลย แหม่สร้างกระแสได้ดี เด่วปั่นกระแสบ้างก็หาว่าเลวอีก 5555 ถ้าผมปั่นจริงๆนะบอกเลย หัวเสียเยอะ ระแวงกันยับ ก็น่าจะรู้ๆกันอยู่กลยุทธมีไว้ให้ใช้ และเกมสงครามไม่มีคำว่า ปราณีหรือ สักศรี เพราะมันคือสงครามและผมเล่นเกมสงคราม ศัตรูคือมิตรทีดีที่สุด และมิตรอาจจะแปลเปลี่ยนเป็นศัตรูได้เช่นกัน
      เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

The post was edited 1 time, last by snake ().

• Rapunzel wrote:

:):rolleyes: ส่งเจ๊กุ๊กมาสอนน้องเล่นด้วยค่ะ ;):o

มีเผ่าแมวน้อยก้อยใจเรียกพี่ด้วยน้อง
      เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ
    • มาเล่นบอร์ดกันเยอะๆจะได้ไม่ร้างครับ ไม่อยากให้เงียบครับ

ใครมีอะไรมาอัพเดทกันได้ครับ ส่วนผมรอเสพข่าวอย่างเดียว